Hội Nvidia Shield Android TV

hainam1982

Well-Known Member
bản F.W 5.2 có bản chính thức rồi phải không các các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
bản F.W 5.2 có bản chính thức rồi phải không các các bác
Nếu SHIELD đang hoạt động ổn định thì Bác cân nhắc khi upgrade bản mới này. :D
Máy mình sau khi up lâu lâu màn hình bị trắng xám, có vài lỗi khi thoát ứng dụng.

Con shield 2017 của mình điều khiển nhiều lúc nó cứ lag lag bấm mãi mí chạy. Khoảng cách điều khiển không được xa lắm. Hay là hết pin nhỉ. Bác nào bị giống mình không?

hainam1982

Well-Known Member
các bác cho em hỏi là các bác up lên FW mới nhất có sửa được lỗi search voice trên remote ko ạ. Của em vẫn không search voice được bằng remote

hothanhdam

Active Member
box dạo này lạnh lẻo quá.
xin phép bác old
em cần mua shield pro 2017 cũ. or bán shield 2015 bản thường 2 tay game + remote. bác nào có nhu cầu mật thư cho em nhé. thanks all

vdung1972

Well-Known Member
box dạo này lạnh lẻo quá.
xin phép bác old
em cần mua shield pro 2017 cũ. or bán shield 2015 bản thường 2 tay game + remote. bác nào có nhu cầu mật thư cho em nhé. thanks all

Quyết nâng đời rồi hả bác. Kể ra cái chất gam màu lành lạnh đúng chất Nvidia làm em đôi lúc cũng nhớ phết. Trước mê game offline, đầu tư PC cũng ác, card toàn Nvidia không à.

zidane89

Member
các bác cho em hỏi là các bác up lên FW mới nhất có sửa được lỗi search voice trên remote ko ạ. Của em vẫn không search voice được bằng remote
Đây không phải cách để fix, nhất là lại update OTA. Nếu phần cứng của bác chắc chắn bình thường thì nên backup lại dữ liệu rồi wipe lại toàn bộ máy. Có thể sau khi wipe sau flash lại recovery image mới nhất qua cable usb hoặc flash recovery image rồi wipe thì tùy

vinagoh

Well-Known Member
Đây không phải cách để fix, nhất là lại update OTA. Nếu phần cứng của bác chắc chắn bình thường thì nên backup lại dữ liệu rồi wipe lại toàn bộ máy. Có thể sau khi wipe sau flash lại recovery image mới nhất qua cable usb hoặc flash recovery image rồi wipe thì tùy
Bác có ở SG kg nhỉ? MÌnh nhờ flash lại phát.

Bên trên