Hội Nvidia Shield Android TV

dungtam25

Well-Known Member
Hỏi ngu tí các bác ! Mình dùng tay game khi khởi động Shield có được không nhỉ,nếu được thì dùng phím nào ợ !!!!

vinagoh

Well-Known Member
còn turn of tv shield có tự tắt theo hem bác
Turn off TV thì Shield sẻ Sleep (không biết có thay đổi thành Turn off được kg).
Ở nhà đang kết nối Shield vs TV, CEC Turn On. Dùng điều khiển của TV khiển tất cả các chức năng của Shield + TV, SHIELD Controller cất tủ. :D

vdung1972

Well-Known Member
Turn off TV thì Shield sẻ Sleep (không biết có thay đổi thành Turn off được kg).
Ở nhà đang kết nối Shield vs TV, CEC Turn On. Dùng điều khiển của TV khiển tất cả các chức năng của Shield + TV, SHIELD Controller cất tủ. :D

Chắc bác đang dùng Sony

thekop

Active Member
Nếu bác dùng acestream và xài app ngoài thì có thể dùng app Acesoplisting để thay thế cho app Arena4view nếu bị lỗi, mình đang dùng trên Shield rất ok. Link tải:
https://drive.google.com/open?id=0BwlmtqOQzh8uZUNNMV9TVWVIRm8
Trên con Shield muốn xem tốt và phong phú chương trình thể thao (bóng đá, tennis, bóng rổ, đua xe, võ đài,...) bác nên dùng các app nước ngoài để xem các kênh truyền hình đó (Vd: NBC Sport, Fox Sport Go, Directv, ESPN, SlingTV,...) bác nhé. KODI thì cũng nhiều add-on về thể thao, tuy nhiên mình thấy nó không ổn định, hay mất kênh và lag (trừ một vài add-on phải trả phí), nếu chủ nhân add-on không fix thì không xem được và thật sự không tiện bằng sử dụng app ngoài.
Bác @vanninhthuan119 hướng dẫn cài đặt để xem các kênh thể thao nước ngoài với!

Bên trên