Hội Nvidia Shield Android TV

hothanhdam

Active Member
app NBC sports dành cho firetv chạy được cho NS ấy . Mình test với bản 3.2 thì chạy tốt với NS . Chỉ có cái chạy hơi rắc rối , lần đầu chạy nó yêu cầu mình xác nhận phân mềm với app Amazon appstore .
Hiện tại bản NBC sports dành cho Firetv là 4.0 .
Còn cách nữa là chơi addon NBC sports trên kodi . Hoặc cast từ điện thoại qua NS cũng dc .
Nbcs với fs. Chơi lun app sling cho khỏe

bluecatus

Active Member
Các bác có ai biết cách nghe nhạc từ ứng dụng nghe nhạc trực tuyến trên shield không(như deezer...), mình không thể log in vào ứng dụng đó mặc dù trên điện thoại thì dễ dàng!?
Bác dùng spotify thử, mình thấy OK. Có bản trên android TV luôn.
Btw, bác nào có bản KODI mà có voice search kg nhỉ? Ngày xưa dùng bản SPMC ở OS6 voice ngon. Giờ lên Oreo kg voice đc nữa???

bluecatus

Active Member
app NBC sports dành cho firetv chạy được cho NS ấy . Mình test với bản 3.2 thì chạy tốt với NS . Chỉ có cái chạy hơi rắc rối , lần đầu chạy nó yêu cầu mình xác nhận phân mềm với app Amazon appstore .
Hiện tại bản NBC sports dành cho Firetv là 4.0 .
Còn cách nữa là chơi addon NBC sports trên kodi . Hoặc cast từ điện thoại qua NS cũng dc .
Mình giống bác, chạy làn đầu bắt login vào amazon appstorem thoát ra vào mở app lần nữa là đc.

linh0983

Well-Known Member
Ứng dụng này điều khiển con shield tv ngon a thay cho cái remote pin hư các bác . :p
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.nvidia.shield.remote

bluecatus

Active Member
Bác nào có bản KODI mà voive search được cho mình xin với. Hoặc có cách nào voice search được trên KODI/SPMC (cài addon hay gì đó) hướng dẫn giúp.
Ngày xưa dùng bản SPMC trên OS6.0 voice ngon ơ. Lên 8.0 mất chức năng ngon.

linh0983

Well-Known Member
Bác nào có bản KODI mà voive search được cho mình xin với. Hoặc có cách nào voice search được trên KODI/SPMC (cài addon hay gì đó) hướng dẫn giúp.
Ngày xưa dùng bản SPMC trên OS6.0 voice ngon ơ. Lên 8.0 mất chức năng ngon.

Hạ từ 8.0 về 7.2 đc kg bác? Mình unbox xong nó tự lên 8 luôn mới đau.
Vừa mới up online xong . SPMC 16.7.4 voice search vẫn bình thường a . :rolleyes:
http://spmc.semperpax.com/

Bên trên