Hội Nvidia Shield Android TV

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

mua SHIELD ở tp hồ chí mình là ở đâu vậy bác ?

thanhminhppc

Active Member

Bác muốn độ bền cao bao nhiêu năm :). Mình còn 1 con xtreamer mua từ 2009 vẫn đang chạy tốt
Theo mình nghĩ NVIDIA bán con Shield này lợi nhuận thua xa con Himedia, tại giá 2 con same same mà chất lượng cách nhau xa lắc. Shield chỉ bán ở thị trường US , không bán ra nước khác cũng lạ thật.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác muốn độ bền cao bao nhiêu năm :). Mình còn 1 con xtreamer mua từ 2009 vẫn đang chạy tốt
Theo mình nghĩ NVIDIA bán con Shield này lợi nhuận thua xa con Himedia, tại giá 2 con same same mà chất lượng cách nhau xa lắc. Shield chỉ bán ở thị trường US , không bán ra nước khác cũng lạ thật.

Về lợi nhuận chắc chỉ mấy ông sản xuất với mấy ông phân phối mới biết được.:-?? . Còn lý do con shield không bán ra thị trường ngoài ko biết có liên quan bản quyền này nọ gì không. Giống với appple châu á ( xiaomi) thấy nó nhiều đồ ngon quá mà chả thấy phân phối chính thức tại Việt Nam. Mấy con tivi của nó nhìn kết chết đi được =((

oldfriend

Moderator
Về Việt Nam tầm 5tr5-5tr8, mạnh tiền và thích online thì mua, đợi nó hỗ trợ ofline. Như cái amply của mình cả năm nay nó đâu hỗ trợ passthrough dtshd với truehd đâu, chẳng lẽ bán amply mua cái khác.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Về Việt Nam tầm 5tr5-5tr8, mạnh tiền và thích online thì mua, đợi nó hỗ trợ ofline. Như cái amply của mình cả năm nay nó đâu hỗ trợ passthrough dtshd với truehd đâu, chẳng lẽ bán amply mua cái khác.

Chắc do receiver của bác chứ thấy QC hỗ trợ âm thanh vòm 7.1 và 5.1 (pass through qua cổng HDMI) mà?

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Nói chung con Denon 3311 của mình passthrough DTS HD, TrueHD ngon lành, mà nói thật chả cần HD, TrueHD gì cả, Amply chất lượng + dàn loa 5.1 chất lượng mình chỉ cần DTS là nghe phê lắm rồi chả màu mè Atmos gì cả làm cho phức tạp vấn đề.

oldfriend

Moderator
Chắc do receiver của bác chứ thấy QC hỗ trợ âm thanh vòm 7.1 và 5.1 (pass through qua cổng HDMI) mà?

=)), ko, cái này là lỗi của Shield, chưa hỗ trợ tất cả các dòng Rec. Mình có complaint với hãng rồi mà ^^

P/s: hội sẽ càng ngày càng đông, các bác mạnh tiền cứ múc shield đi, lỗi lầm gì tính sau :D

nghiadhd

Active Member

Có FW 3.1 rồi

PS: Chiều nay bác oldfriend ghé em lấy con Shield dzia "quặc co" với con Q10 Pro xem con nào thắng

chauint

Active Member

Up rồi hỗ trợ chuột ảo trên remote và controler (đặc biệt Chrome)

Chào các bác trong hội Nvidia Shield. Chả là em đang xài con Himedia Q10 IV, cũng đang muốn đổi gió chút nên tìm hiểu về con Nvidia Shield, nhưng thông tin của nó ít quá. Nhu cầu em chủ yếu là xem phim offline bằng file iso và m2ts là chính. Em có gọi điện hỏi mấy chỗ bán chẳng hạn như Huy Phú nhưng đều nhận được câu trả lời đại khái là "...chưa test nên chưa biết...". Vậy nên em mạn phép vào đây hỏi các bác là hiện tại Nvidia có play tốt những file iso không, và chất lượng thế nào so với Himedia Q10 IV. Và ngoài ra cài Kodi cho Nvidia có khó không, vì chủ yếu online là em xem mấy trận bóng đá qua các addon chạy trên Kodi thôi. Mong các bác đi trước cho em ít kinh nghiệm. Em xin cảm ơn rất nhiều, chúc các bác luôn dồi dào sức khỏe.

tyfnmax

Active Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Mua Amazon + Thuế + Ship vừa được giaonhan247 báo gần 6 triệu đồng

vanninhthuan119

Well-Known Member

Chào các bác trong hội Nvidia Shield. Chả là em đang xài con Himedia Q10 IV, cũng đang muốn đổi gió chút nên tìm hiểu về con Nvidia Shield, nhưng thông tin của nó ít quá. Nhu cầu em chủ yếu là xem phim offline bằng file iso và m2ts là chính. Em có gọi điện hỏi mấy chỗ bán chẳng hạn như Huy Phú nhưng đều nhận được câu trả lời đại khái là "...chưa test nên chưa biết...". Vậy nên em mạn phép vào đây hỏi các bác là hiện tại Nvidia có play tốt những file iso không, và chất lượng thế nào so với Himedia Q10 IV. Và ngoài ra cài Kodi cho Nvidia có khó không, vì chủ yếu online là em xem mấy trận bóng đá qua các addon chạy trên Kodi thôi. Mong các bác đi trước cho em ít kinh nghiệm. Em xin cảm ơn rất nhiều, chúc các bác luôn dồi dào sức khỏe.

@Oldfriend: Bác thông não giúp cho anh em giùm cái đi:D

oldfriend

Moderator

em thông luôn, trình mặc định của Shield chơi offline hơi chán, không chỉ người dùng Việt Nam mà hầu như tất cả người dùng shield đều lôi Kodi ra để chơi vừa online vừa offline luôn. Kodi hiện tại hỗ trợ chơi tốt bluray và file m2ts như bác mong muốn, tuy nhiên bluray thì không có full menu nhé.

Hiện tại Shield chưa chơi được 3D iso, cho nên đây là rào cản duy nhất chắn không cho nó trở thành thần thánh =))

Em chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình, chắc cũng ráng kiếm 1 em shield về để cùng vào hội với anh em quá, hehe

oldfriend

Moderator

Em chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình, chắc cũng ráng kiếm 1 em shield về để cùng vào hội với anh em quá, hehe

thú thật trong khu vực chợ trời hiếm thấy bác nào bán Nvidia Shield cả (trừ mình, lần đầu mình mua shield nhưng shiper để lạc mấy hơn 1 tháng chưa về, mua lại con shield khác rốt cuộc về 1 lúc 2 con phải đem bán bớt 1 con. Đợt 2 là shield nó khuyến mãi tặng remote, ham hố remote nên lại đăng bán con Shield đang xài để mua mới được tặng cái remote. Đó là 2 lần mình bán shield, lần thứ 3 thì lại ham hố xài thử Oppo xem thế nào, lấy shield đi đổi oppo 103. Hiện tại cũng đang canh coi anh em nào chán shield thì bán rẻ để mua lại hoặc đợi Nvidia nó sale off tiếp =))

vuthecong78

Well-Known Member

thú thật trong khu vực chợ trời hiếm thấy bác nào bán Nvidia Shield cả (trừ mình, lần đầu mình mua shield nhưng shiper để lạc mấy hơn 1 tháng chưa về, mua lại con shield khác rốt cuộc về 1 lúc 2 con phải đem bán bớt 1 con. Đợt 2 là shield nó khuyến mãi tặng remote, ham hố remote nên lại đăng bán con Shield đang xài để mua mới được tặng cái remote. Đó là 2 lần mình bán shield, lần thứ 3 thì lại ham hố xài thử Oppo xem thế nào, lấy shield đi đổi oppo 103. Hiện tại cũng đang canh coi anh em nào chán shield thì bán rẻ để mua lại hoặc đợi Nvidia nó sale off tiếp =))
Lúc nào có sale off bác cho em ké 1 con cho bằng anh bằng em.

thanhyk

Well-Known Member

Chúc mừng Âu lên Mod, giúp box ngày càng phát triển.
Trước em có dùng Shield chơi game trên máy chiếu chưa, hình ảnh có đạt không, tay game cho khoảng cách bao xa...
Hiện giờ xem phim nó vẫn chưa giải mã âm thanh dts-hdma/ true HD đúng không. Sắp tới hãng có chuẩn bị đưa ra sản phẩm mới chưa em.
Chúc mừng.

Bên trên