Hội Nvidia Shield Android TV

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

bộ chia xịn cũng tốn bạc triệu mà chưa chắc đưa được 4K lên tivi qua bộ chia..... lời khuyên: mượn thử trước khi mua ^^

Chà, xem ra thì cũng khó khăn đây. Chắc phải theo ý của bác oldfriend thôi, chứ mua về rồi ôm cục tức thì thêm mệt ra.

oldfriend

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Dàn này mà bán giá đó thì xem lại, 8 chai không cho rờ!;))

Bác
Dàn này mà bán giá đó thì xem lại, 8 chai không cho rờ!QUOTE]

Bác nói chuẩn. Bác old friend cho em xin link em sao. Chứ 8m ko cho rờ. 5m em càng ko dám rờ. Sẳn tiện nhắn mấy bác inbox mua shield chổ em. Mấy bác cứ đặt bên fullbox.vn đi. Em trước mua ở đó. Giá 5m8 kèm remote. Chờ khoản 2 tuần thôi. Shield của em chắc chung thành với chủ rùi

sao lại không tin Mod =))

http://www.hdvietnam.com/diendan/24...ham/1205837-dong-ha-onkyo-ht-s5405-thanh.html

pttpth

Active Member

Bestbuy hay ở đâu cũng như nhau các bác nhé,cấu hình firmware đều như nhau,ở đâu cũng chỉ là bản 16gb hay 500gb là bản pro thôi,duy chỉ có bản bán tại bestbuy đặc biệt là có kèm remote thôi.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mới tậu em nó về mà dạo này quá bận nên ít sử dụng đến, bác nào có nhu cầu thì inbox mình :( (máy+controller)

oldfriend

Moderator

Bác lên hàng chậm quá, bác vinagoh mới đặt mua hàng Mỹ chiều nay, haiz

nghiadhd

Active Member

Hôm qua mới tám với Nvidia Customer Service về vụ TV mình bị lỗi "no signal" với Shield khi bật mode 4K/60hz
Tụi nó nói bản next FW sắp tới sẽ fix, nếu cần thì sẽ gởi bản Beta cho, hì hục cho số SR mà sáng nay bật máy check vẫn chưa thấy cập nhận, tối về check phát lại, nếu ko được thì lại "8" tiếp

sony17

Member

Có ai update Shield lên 3.2 chưa?Kg biết có fix cái gì kg nữa.

pttpth

Active Member

Đang up nè bác,nhiều thứ lắm,mong đợi nhất là cái plex server gắn ổ cứng vô làm điểm chiếu cho các thiết bị trong nhà thôi,k cần dùng máy tính nữa,youtube 4K 6p copy file dễ dàng từ PC hoặc Mac qua lại cho shield,HDMI CEC tự động tắt mở tv khi sleep shield hoặc mở shield lên,y như con PS4,còn nhiều thứ nữa mà mấy cái chính đó đủ sướng rên rồi

Updated: mới lên xong thử hết mọi thứ nuột,rất hài lòng với bản 3.2 này

Updated 2: đúng như trong diễn đàn Nvidia nói,hiện tại Dolby Atmos nuột trên SPMC,Kodi bản mới nhất trong Google Play chưa được,mà theo cá nhân mình thì mình xài SPMC thấy thích hơn KODI,xem phim nhấn nút back là stop liền,giống apple tv remote lúc trước,còn ông Kodi phải bấm OK rồi hiện lên cái bảng qua hình nút stop bấm OK mất thời giờ

Chỉnh sửa lần cuối:

pinochio

Active Member

Bác nào up lên chưa?cho anh em nhận xét với

cucmay

Member

e cũng đang up, mà mạng chậm quá, hơn 900MB lận :D

pttpth

Active Member

Đã thành công mỹ mãn,từ nay không còn phải cắm ổ cứng vô máy tính nữa,cắm thẳng External HDD vào máy tính,muốn copy file giữa PC hay Mac cho Shield dễ dàng,

Các bác vào Setting rồi Storage and Reset kiếm chức năng Access to SHIELD folders on PC chỉnh On là sẽ có username và password để kết nối shield đến máy tính,từ nay muốn copy apps hay file vào shield k cần phải chạy tới chạy lui cắm rút usb nữa rồi:)

Có vài người trong forum nvidia forum nói mặc dù up lên 3.2 rồi mà vào Storage & Setting vẫn không thấy chức năng Access to Shield Folders on PC thì các bác phải vào link này nhấn vào update rồi chọn update cho shield thì sẽ có chức năng đó nha.Em cũng bị vậy và đã làm thành công.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.plexapp.mediaserver.smb&hl=en</span></blockquote>

nghiadhd

Active Member

haz bản này vẫn chưa fix được lỗi "no signal" trên con MiTV 3 của mình (Nvidia Support staff nói chỉ fix cho LG thôi)
Có tính năng Color Space cũng khá cool. Bác nào có high-end 4K TV thì bật tính năng này

oldfriend

Moderator

haz bản này vẫn chưa fix được lỗi "no signal" trên con MiTV 3 của mình (Nvidia Support staff nói chỉ fix cho LG thôi)
Có tính năng Color Space cũng khá cool. Bác nào có high-end 4K TV thì bật tính năng này

thôi để nghiên cứu mua LG =))

Bên trên