Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Vãi linh hồn, mình còn chưa kịp xem xong đĩa 2 đã có... Bluray. :(

Mai lại mất 4 - 5 tiếng ngồi thiền roài. :)

dangnhuquynh

Ðề: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Thế này bảo sao Thuý Nga không đóng cửa sớm ..:)):)):))

---------- Post added 02-06-2013 at 01:15:36 AM ----------

Vãi linh hồn, mình còn chưa kịp xem xong đĩa 2 đã có... Bluray. :(

Mai lại mất 4 - 5 tiếng ngồi thiền roài. :)

Hơn chứ làm gì đến hả chú....:)):))

bubi

Member

Ơ, chưa kịp xem bản DVD 9 thì đã có BluRay, hix hix hix.

Vậy thì 'tát nước theo mưa', down luôn bản BluRay, rồi xem luôn cho ngon...

Phải công nhận bác IceMan nhanh còn hơn điện. Cảm ơn bác.

dangnhuquynh

Ðề: Re: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Số này các bản ra nhanh quá... Hot quá!

Thuý nga giao chậm DVD so với bán nên giao luôn Bluray nên có bản đấy luôn. Với lại làm chất lượng 2 bản chênh lệch nhau nhiều quá cả về âm thanh và hình ảnh nên chắc sắp tới Thuý nga nên bỏ DVD vì sẽ không thể bán nổi nếu giá gần tương đương mà chất lượng khác xa nhau quá....:)):)):))

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Mụ phải ngồi canh máy khi dowload à???:-j
Không canh máy, mấy đứa Sale khác nó Reset thì "teo" hả bác? :)

Bluray đã về Sơn Tây, nhưng chưa có cái gì để Copy mang về nhà. :(

binhhc

Moderator
May quá mấy ngày hôm nay nghỉ ở nhà nên chưa kéo bản D9, mai đi làm kéo luôn Blu.
Đợt này TN ra Bluray nhanh thật.

Ẹc, em lỡ xem xong bản DVD9 rồi :((. Thôi mai lên cơ quan kéo bản BD trên Hdvnbits vậy......

coolpix8700

Well-Known Member

Nhưng phần âm thanh thì cũng chỉ có 2 kênh và DD (AC3) thôi, không phải như trong quảng cáo là DTS-HD đâu!
Họ để kênh surround hơi cao, phải chỉnh lại nhưng nghe cũng rất hay!

badboybeo

Well-Known Member

hdvnbit có rồi mà bác quỳnh béo, nhưng 44gb em kéo bên uhd remux còn 35gb thôi

sontay99

Active Member

Paris by night dạo này nội dung em thấy chán... được mỗi cái hình ảnh, tối qua coi blu chỉ 1 nửa rồi thôi!

dangnhuquynh

vậy đừng coi lol , coi chùa mà còn bài đặt chê này chê nọ

Bác cẩn thận trong phát ngôn nhé, đây là khu vực anh em có thể bình luận thoải mái không có quy định nào cấm cả nhé. Bác cẩn thận trong phát ngôn. Bác đang vi phạm nội quy đấy. Không thích thì bác lượn đi chỗ khác nhé

Từ ngày có PBN108 em xem được 2 lần, lần đầu thấy hơi khó nghe, lần 2 thấy cũng quen tai được thêm chút.
Có lẽ TN để dành đầu tư cho PBN109 hay sao mà lần này thấy không đặc sắc cho lắm. Chọn lọc ra vài tiết mục em thấy ổn:

- Hương Xưa - Thiên Tôn: giọng quá hay, chọn bài quá hợp. Mấy số trước Thiên Tôn em chưa nghe quen nhưng lần này thì em bị thuyết phục hoàn toàn
- Em Đẹp Nhất Đêm Nay - Tóc Tiên: xì tin nhí nhảnh không phải là gu của em nhưng đây đúng là tiết mục đậm màu sắc TN nhất, dàn dựng, ý tưởng,... nói chung là good performance.
- Hoài Thu - Hạ Vy: chưa bao giờ thích giọng Hạ Vy vì nghe cứ thều thào như hết hơi, thiếu nội lực vô cùng. Nhưng lần này chọn bài phù hợp với giọng, và được đầu tư dàn dựng nhóm nhảy dưới bàn tay phù thuỷ của Sanda Sawyer thì quá tuyệt. Từng động tác múa, cái lắc tay, cú hất chân đều mang rõ hình ảnh Tây Nguyên dù rất nhẹ nhàng nhưng bất cứ ai không cần hiểu lắm về văn hoá miền cao như em khi xem đều cảm nhận được. Chứ không phải cứ Tây Nguyên là cồng chiêng gào rú như mấy chương trình trên VTV nhà mình - thấy gớm.
- Hình Ảnh Người Em Không Đợi - Hương Thủy: cân bằng giữa nghe và nhìn
- Phút Cuối - Trịnh Lam và Ảo Giác - Thanh Hà: cuốn hút đấy chứ nhỉ???

Có mấy bài em xem thấy rất chi buồn ngủ: Tình Cầm - Đình Bảo chứ chọn nhac như này thì còn lâu mới thu hút được đông đảo khán giả, Bảy Ngày Đợi Mong - Quỳnh Vi & Trần Thái Hòa quá nhạt nhoà, Đêm Bơ Vơ - Khánh Lâm chả có gì mới nhai đi nhai lại, Đường Xưa Lối Cũ - Quang Lê sai ngay từ khi chọn bài, không hề hợp với giọng Quang Lê

Lần này các giọng ca đinh mọi khi em thích thì lại chả có bài nào nghe được cả.

Bên trên