Hỏi về chảo VTC

hai_duong

Member
Mình ở cần thơ. HÔm nay có lại đại lý của VTC hỏi mua chảo để mang về quê cho gia đình xài. Nó báo là khoảng 2,3tr đồng, bao công lắp đặt, thẻ xài được 1 năm. Hỏi nó chảo rộng nhiêu? Nó nói 60cm. Nó mang ra mình đo ngang dọc đều 3 gang tay. Hỏi nó là từ hơn 70cm mới chuẩn chứ. Nó nói 60 là ổn rồi. Đôi co với nó 1 lát nó kêu lấy chảo 70cm bù thêm 50k. Như vậy ổn không anh em? Cho xin ý kiến. Thanks trước nghen;)

hai_duong

Member
Ðề: Hỏi về chảo VTC

A, tiện đây cho mình hỏi là nếu sử dụng đầu SD và chảo 60cm thì xem có ổn không? hay là dùng đầu SD và chảo 75cm hoặc đầu HD và chảo 75cm cho chắc ăn. Thanks các bác!

dhpaul

Well-Known Member

Beam sóng của Vinasat mạnh đến độ chỉ cần chảo 50 phân thôi cũng đã xem trơn tru rồi. 60 là quá hoàn hảo, 70 thì quá thừa. 70 chỉ hữu dụng khi cần chia cho nhiều TV.

Beam sóng của Vinasat mạnh đến độ chỉ cần chảo 50 phân thôi cũng đã xem trơn tru rồi. 60 là quá hoàn hảo, 70 thì quá thừa. 70 chỉ hữu dụng khi cần chia cho nhiều TV.

Các loại chảo đều không rán cá được

Đùa bác tý, có topic nói về vấn đề này rồi đó :-bd

ngoibet

Member

A, tiện đây cho mình hỏi là nếu sử dụng đầu SD và chảo 60cm thì xem có ổn không? hay là dùng đầu SD và chảo 75cm hoặc đầu HD và chảo 75cm cho chắc ăn. Thanks các bác!

Đồng hương ơi, can bác, không phải vụ fi 60 hay 75 mà là đừng có mua cái đầu SD. Em dùng đầu HD mà mấy kênh SD trên LCD xem không ra sao cả. Thà xem trên CRT thì hơn...

hai_duong

Member

Đồng hương ơi, can bác, không phải vụ fi 60 hay 75 mà là đừng có mua cái đầu SD. Em dùng đầu HD mà mấy kênh SD trên LCD xem không ra sao cả. Thà xem trên CRT thì hơn...

Đúng rồi, mình mang về quê xem trên CRT 25". Chắc không vấn đề gì hả? Sao mà mấy nhà đài này lắm nhiêu khê thế nhỉ

Bên trên