Hỏi về đầu DVD HDMI

nhờ các bác tư vấn cho em 1 cái đầu DVD có cổng HDMI, giá cả phải chăng nhé, có up scale lên 1080p càng tốt

vkc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về đầu DVD HDMI

nhờ các bác tư vấn cho em 1 cái đầu DVD có cổng HDMI, giá cả phải chăng nhé, có up scale lên 1080p càng tốt

bác có thể chọn 1 trong 2 em sau

Sony DVP-NS728HPBMSP6 = 1.8tr ( có usb )

Sony DVP-NS718HPBMSP6 = 1.6tr

Cả hai đều có HDMI upscale 1080p

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chào bạn , tôi đã xài SS-HD870 và SONY- NS708HD , 6 tháng rồi . Có upscale 1080p với dĩa dvd9 (40k/1cái) còn coi dĩa dvd5 thì kg đẹp hơn là bao ! Mình đã mua vì mê và tò mò công nghệ mới mà ! Bây giờ mà mua thấy lở cở quá , giống như VCD>SVCD>DVD . Công nghệ SVCD đã chết khi mới ra ! Bác nghĩ sao ! Thêm tiền mua 1 bộ HDbox coi là tiện . Chúc bạn vui

SABAVICO

Một khi đã xem DVD thì cổng HDMI cũng ko có giá trị thực sự lắm. Mời bác ngó qua sản phẩm của em xem có đáp ứng được cho bác ko nhé. Link tại đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=419050&posted=1#post419050

Upscaling lên 1080 luôn bác ah, ngoài ra còn nhiều tính năng khác và gọn nhẹ bằng 1/10 cái đầu DVD, lại khỏi tốn tiền mua đĩa, giá thành lại cực kỳ tiết kiệm >:D<

xin cám ơn các bác, em vẫn đang trong giai đoạn tìm hiểu mà. đầu DVD có rồi nhưng chưa có cái nào có HDMI cả

Chỉnh sửa lần cuối:

lhboi

Chào bạn , tôi đã xài SS-HD870 và SONY- NS708HD , 6 tháng rồi . Có upscale 1080p với dĩa dvd9 (40k/1cái) còn coi dĩa dvd5 thì kg đẹp hơn là bao ! Mình đã mua vì mê và tò mò công nghệ mới mà ! Bây giờ mà mua thấy lở cở quá , giống như VCD>SVCD>DVD . Công nghệ SVCD đã chết khi mới ra ! Bác nghĩ sao ! Thêm tiền mua 1 bộ HDbox coi là tiện . Chúc bạn vui

Tui đoán là đĩa DVD5 phát từ đầu upscale lên 1080 và coi trên TV 1080 qua HDMI thì cũng xêm xêm phát từ đầu DVD thường cắm vào TV 1080 qua dây composite.
Nhờ bạn MÊ HD cho nhận xét.

danvt

Well-Known Member

Sony DVP-NS728HPBMSP6 = 1.8tr ( có usb ) thì thêm tiền mua cái HD player để khỏi hối hận, hiệu năng cái HD player thì mọi người cũng biết rồi đó. Mua DVD này thì đúng là lỡ cỡ thật

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

kh bít các bạn sao chứ mình đã coi dầudvd sony hdmi rùi(coi ở tiệm nên chả biết mã số gì nhưng nó màu đen)coi trên tv lcd samsung.hình ảnh đẹp hơn lắm so với khi về nhà mình coi trên đầu dvd pionner (tivi lcd)qua cổng composite.nhưng dĩ nhiên nếu có tiền thì mua lun cái hd box có ổ dvd cho rùi.hehehe

tommy8288

hôm trước mua con Samsung có cổng HDMI về kén đĩa quá, ra Nhật Tảo múc con Dopod HDMI về đĩa nào củng nhai hết bạn à !

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Tui đoán là đĩa DVD5 phát từ đầu upscale lên 1080 và coi trên TV 1080 qua HDMI thì cũng xêm xêm phát từ đầu DVD thường cắm vào TV 1080 qua dây composite.
Nhờ bạn MÊ HD cho nhận xét.

Chào lhboi , khác chứ , hình ảnh sáng , mầu sắc tươi vì nó cho tuỳ chọn setup phân giải pixel của hdmi . Coi phim hd trên lcd or plasma chỉ có đầu BD > HD BOX > HTPC là đã nhất ! Chúc lhboi vui .

Nếu mua đầu DVD của Sony Pioneer hay Philips được không các bác, em không thích đầu của Samsung cho lắm

boomer1103

Em xài 1 cái samsung, 1 cái panasonic. Thấy của samsung vẫn có vẻ ổn định hơn.

Bác nào mua tôi bán lại cái đầu DVD Sony nè mua 1tr8 ở Sony center phố Hai Bà Trưng, mới dùng được 2 tháng thì mua HD box nên bi h để bày cho đẹp thôi, hi hi, thỉnh thoảng bật đĩa nhạc nghe cho nó chạy đỡ hỏng ^^

con DVD LG DV 392 H có đường ra HDMI không bác, theo các bác thì con này và con Samsung 1080PR con nào đáng mua hơn

whitevndragon

Active Member

Mình đang định mua cho cụ ở nhà 1 đầu Dvd , tham khảo thì thấy có 1 cái Eaget tích hợp cả HD box và DVD player nhưng lại là đồ Hồ cẩm đào nên không muốn . Do xài chung với LCD nên mình muốn mua 1 đầu DVD có chức năng Upscale 1080. Nghe nhiều người nói mua hàng có tên tuổi như Sony, Pioneer ... thì dễ bị kén đĩa. Samsung, Lg thì không biết có đẹp và bền không vì cụ nghe nhạc rất nhiều, nhu cầu xem phim thì lâu lâu mình về cũng muốn có cái coi phim được được. Bạn nào có kinh nghiệm dùng đầu Dvd upscale cho mình vài lời khuyên. Cảm ơn.

BETACAM

con DVD LG DV 392 H có đường ra HDMI không bác, theo các bác thì con này và con Samsung 1080PR con nào đáng mua hơn

LG DV392H-P và SS 1080PR hai em này tính năng giống nhau thấy ghê lun, bọn chúng đều có cổng kết nối HDMI và giá thì SS 1080PR cao hơn chút.

Túm lại bác chọn sao cho phù hợp với những thiết bị có sẵn vd như: LCD, ampli... đều cùng một hãng để bác tận dụng chức năng SimpLink (dùng mote tivi bác khiển luôn đầu DVD hay ampli)

Tôi đang dùng SS 1080PR : Remote xấu dã man còn không chỉnh được volume nữa chứ, đang xem phim mà có phone thì phải lê mông đến vặn núm volume trên ampli rất bực mình bởi vì tôi lại dùng LCD LG 32sl80 mới đau chứ, nhưng LG DV392H-P chưa biết có hay kg chức năng này nha, bác xem kỹ trước khi quyết.

robotncc

Member

cũng đang định mua Sony DVP-NS728HP để cho papa xài cho cái Pana 32X15V mà chẳng biết nó có kén đĩa không nữa! anh em nào có kinh nghiệm xài rồi cho ý kiến với hen!

Thanks nhiều!

Bên trên