Hỏi về đầu DVD HDMI

meodenmatlua

Ðề: Hỏi về đầu DVD HDMI

Bác nào mua tôi bán lại cái đầu DVD Sony nè mua 1tr8 ở Sony center phố Hai Bà Trưng, mới dùng được 2 tháng thì mua HD box nên bi h để bày cho đẹp thôi, hi hi, thỉnh thoảng bật đĩa nhạc nghe cho nó chạy đỡ hỏng ^^

Bác PM cho em model và giá cái đầu DVD Sony nhé

whitevndragon

Active Member

LG DV392H-P và SS 1080PR hai em này tính năng giống nhau thấy ghê lun, bọn chúng đều có cổng kết nối HDMI và giá thì SS 1080PR cao hơn chút.

Túm lại bác chọn sao cho phù hợp với những thiết bị có sẵn vd như: LCD, ampli... đều cùng một hãng để bác tận dụng chức năng SimpLink (dùng mote tivi bác khiển luôn đầu DVD hay ampli)...

Lúc chiều mình mới lấy cái SS 1080 PR. Mở thử 1 đĩa DVD nhưng chất lượng hình ảnh quá tệ , chỉ bằng 7/10 so với dàn Pioneer đời 2004 đang xài, mà SS 1080PR đã dùng cáp HDMI và upscale rối đó. Ngày mai ra PK xin đổi hiệu khác, hy vọng họ cho đổi. Ko biết đổi sang cái nào đây...chán ông SS này quá

Chỉnh sửa lần cuối:

sao con SS tồi thế hả bác, em quyết không xài LG nữa đâu vì hàng đó rẻ ít tính năng và không vọc được nhiều cho lắm, vì đã có DVD LG rồi ( không HDMI)

whitevndragon

Active Member

sao con SS tồi thế hả bác, em quyết không xài LG nữa đâu vì hàng đó rẻ ít tính năng và không vọc được nhiều cho lắm, vì đã có DVD LG rồi ( không HDMI)

Sáng nay đã đổi đc con SS lấy con Pioneer 220KV-k, có HDMI , upscale 1080p. Chất lượng hình ảnh rất đẹp. Mình chỉ mới thử DVD thường , Ko phải DVD9 nhưng thấy rất hài lòng, Siêu thị Pk cũng rất dễ chịu khi mình đề nghị đổi máy. Bạn nào có nhu cầu giống mình thì thử em này xem sao. Đừng đem ra so sánh với HD player nha.

t10000

Member

đầu DVD thì PIONEER đứng đầu bảng, model từ 310 -> 6xx là trên cả tuyệt vời bác ạ, em dùng con rẻ rẻ thôi DV-420v (giá 2M3) mà đẹp đẹp là, thêm tí tiền thì bác lấy con 610 như bác Wave125 bàn là đúng đấy bác ạ

-----------------------
DVD pioneer
Receive pioneer D10xx
CD pioneer D7
Amply pioneer 7800
LCD .... panasonic (híc, tại không tìm ra Pi)

nghe có vẻ fan cuồng Pioneer nhỉ!

Nếu đã xác định sắm DVD Player hỗ trợ HDMI chỉ để thỏa mãn xem đĩa DVD5 với "chất lượng Blu-ray" thì cứ MUA! Cắm đúng dây (HDMI) và xem phim "bản chính thức" trên màn hình LCD Full HD 1080p là ko có gì phải phàn nàn cả! (Nhớ chọn setup để chỉnh đúng với khả năng thật sự của nó) ;)

Bạn thử mua con DVD HDMI HYUNDAI này vể xem và viết bài review để anh em tham khảo nhé! http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1598873

bác mua đầu bluray không em để giá tốt cho

"Giá tốt" là nhiu vậy man? 8->

Chỉnh sửa lần cuối:

hungvosco

Sony DVP-NS758HPBMSP6 Hôm qua,tôi cũng mới mua đầu đĩa sony này với giá 1tr6 ở samnecHP,hôm nay vào diễn đàn hdvietnam,cảm thấy thực sự chán,vì tính năng hỗ trợ đọc file hạn chế,có hdmi ko hỗ trợ đc mấy,thà thêm 1 ít nữa mua đầu HD Player.

lenzing

Re: Ðề: Hỏi về đầu DVD HDMI

DVD player có cổng HDMI mấy năm nay phát triển nhanh, dễ chọn mà bác.

lenzing

Re: Ðề: Hỏi về đầu DVD HDMI

Đúng thế, hàng nòi phải dùng đĩa nòi, đĩa xấu tí là nó ko read.

maison67

Well-Known Member

Giờ mà bác còn kiếm DVD có HDMI nữa làm gì? Tậu HD Player 3D sử dụng về sau sẽ kg hối hận!

lehuytrinh

Well-Known Member

Thế kỷ 21 rồi giờ mà Bác còn hỏi mua DVD làm gì , tậu HDP cho khỏi ân hận về sau

Bên trên