Hỏi về đĩa nhạc Thuý Nga DVD9 Vs. DVD5

Ðề: Hỏi về đĩa nhạc Thuý Nga DVD9 Vs. DVD5

Độ phân giải của DVD chỉ là 720x480 (hệ NTSC) hoặc 720x576 (hệ PAL) mà thôi. Do đó dù có là DVD5 hay DVD9 thì cũng chỉ đến vậy, không hơn được.
Nguyên nhân DVD9 đẹp hơn do dung lượng lớn hơn cũng đúng, vì bitrate như vậy sẽ cao hơn, đảm bảo chất lượng hơn. Thực tế với dung lượng dài kinh hoàng của Paris By Night như vậy (2 tiếng rưỡi cho 1 đĩa + 30 phút quảng cáo, lại còn 2 kênh âm thanh Stereo và 5.1), thì dung lượng 4.7GB của DVD5 là không đảm bảo chất lượng. Chỉ DVD9 mới cáng đáng nổi việc này. Ngoài ra, DVD9 đẹp hơn là vì Thúy Nga sản xuất DVD Paris By Night và phát hành là theo DVD9, do đó khi chép DVD9 về thì chất lượng gần như giữ nguyên từ nhà sản xuất, còn DVD5 thực tế là do các bác trên mạng hoặc đầu nậu nén lại chứ Thúy Nga không sản xuất.

bây giờ mới bik độ phân giải của hệ PAL và NTSC, anh em cho mình hỏi là mình dùng cái dây vga chuyển thành component hay av (như hình dưới) thì tại sao nó ko hiển thị được trên TV đời cũ hệ PAL hoặc NTSC nhỉ, laptop mình độ phân giải là 1366x768

cb-15hdm-rcan-xx-super-vga-high-density-hd15-to-rca-component-rgb-cable-detail.jpg

-font-b-VGA-b-font-to-S-Video-3-female-RCA-Computer-TV-AV-font.jpg

qkhanhpro

Member

bây giờ mới bik độ phân giải của hệ PAL và NTSC, anh em cho mình hỏi là mình dùng cái dây vga chuyển thành component hay av (như hình dưới) thì tại sao nó ko hiển thị được trên TV đời cũ hệ PAL hoặc NTSC nhỉ, laptop mình độ phân giải là 1366x768

cb-15hdm-rcan-xx-super-vga-high-density-hd15-to-rca-component-rgb-cable-detail.jpg

-font-b-VGA-b-font-to-S-Video-3-female-RCA-Computer-TV-AV-font.jpg

Quái nhỉ. Dây VGA to comp thì làm sao TV cũ (CRT các thứ) nhận được nhỉ. Cần phải có Adapter nếu em không nhầm. Còn bản thân TV mới hiện nay đã tích hợp Adapter nên mới nhận được tìn hiệu từ cái dây đó (Xin lỗi nếu em nhầm ) :|

Quái nhỉ. Dây VGA to comp thì làm sao TV cũ (CRT các thứ) nhận được nhỉ. Cần phải có Adapter nếu em không nhầm. Còn bản thân TV mới hiện nay đã tích hợp Adapter nên mới nhận được tìn hiệu từ cái dây đó (Xin lỗi nếu em nhầm ) :|

adapter tivi là cái nào vậy bạn? mình mua 2 sợi dây này tivi nhà mình đều ko nhận, tivi nhà mình ko phải loại cũ lắm, có cổng svideo, av, component (3 dây + 2 dây audio là 5 dây), mình cắm thử tivi đời cũ hơn mà cũng ko nhận :(

Tuannv20

Well-Known Member

So DVD5 với DVD9 theo em đơn giản như so mHD với HD vậy :)). Khác nhau ở Bit rate thôi.

kinggainer89

nhà em cứ chạy qua internet xem trên youtube có kênh riêng của thúy nga rồi dùng livebox hoặc smart tv là xem ngon đỡ tốn tài nguyên bác à

hunghdvt

Member

Về lý thuyết thì DVD9 ngon hơn DVD5.
Thực tế thì có lúc bị làm lụi từ 5 thành 9.
Nếu có điều kiện cứ Bluray mà chén. Còn không thì DVD9 mà xài.

Bên trên