Hỏi về hiện tượng lạ của pana 32X15

trungkien14410

Em đang xài em 32X15. Khi xem tivi ở chế độ 16:9 và display overcan là off thì một số kênh có kích thước của khung hình nhỏ hơn tấm panel một tí (cái này không thành vấn đề ) và có xuất hiện đường màu trắng đức khúc ở đường nằm ngang phía trên của panel ( rất khó chịu).
Có gọi bảo trì đem đi kiểm tra nhưng họ nói là bật display overcan lên on thì hết.
Thật chất của tính năng này là zoom hình lên làm mất đi 1 phần hình ảnh ở các cạnh biên nên không xuất hiện những đường trắng như trên.
Em không thích xem 16:9 mà phải display overcan là on vì hình nó to lên, không rõ như là để bình thường. Em xem cáp HTVC
Các bác nào xài em này hoặc các dòng pana khác có như vậy không và khi xem tivi nên chỉnh tỉ lệ nào là tốt nhất.
Mong các bác chỉ bảo để còn biết tình hình em nó có hư không mà bảo hành.

http_nickie

Ðề: Hỏi về hiện tượng lạ của pana 32X15

Tui cũng có cái X15V này, xài vô tư không bị như bạn nói. Tui hay chọn tỷ lệ 14:9 cái này nó không full nhưng thấy hình nó không bị giãn, tuy mất trên, mất dưới 1 ít nhưng coi phụ đề vẫn thấy trừ Disney thì mất phụ đề 1 chút.
Có thể do tín hiểu, nếu tất cả các kênh bị hết thì mới do TIVI. Nhưng chán cái cảnh bảo hành lắm, mua thì dễ nhưng lỡ hư bảo hành mệt mỏi => VN mình cung cách phục vụ lạc hậu quá :) thiệt thòi chỉ về phía người tiêu dùng như tụi mình thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên