Hỏi về HT964TZ

myburin

Member
Các bác ơi, em đang băn khoăn giữa em này và Z5500. Em đang dùng LCD Samsung Full HD ồi, HD Box có cổng quang --> Em đang băn khoăn ko biết con LG HT964TZ kia có giải mã được DTS ... ko? Và nó có cổng quang cắm vào hok? EM tìm mãi google mà chả thấy:D:> Các bácgiúp em với. So với Z5500 thì con LG thế nào?

Ðề: Hỏi về HT964TZ

mình chưa dùng Z5500 nhưng đang dùng LG904TA có giải mã DTS, con cậu nói đời cao hơn chắc chắn có DTS và có HDMI in. Kết nối dễ hơn đỡ phải loanh quanh thay cả main board có Optical về mới kết nối đc với 904TA :D. Cứ yên tâm mà vác về con 964TZ này có cả Optical in và HDMI in nên bạn kết nối thế nào cũng đc. Phần nghe nhạc thì chắc con 904TA nhà mình đè chết Z5500. ( nói chung là đẹp trong tầm tiền, bạn có thể tham khảo thêm con Denon 390 )

viethung888

Well-Known Member

bạn yên tâm đi. tôi cũng đang dùng con 964TZ này. Giai mã DTS qua Optical hoặc HDMI in tốt, đạn bắn vòng quanh nhà, hơn Denon 390, Z5500 là có DVD. Hình thức khá đẹp

myburin

Member

Thanks các bác đã tư vấn:D:> Em thích rồi đấy:D:> Mấy hôm nữa có thưởng --> Múc thôi:D:> Mua ở đâu giá hợp lý bác nhỉ? Và "hợp lý" thì là bi nhiêu ạ?

bác vào web samsung mà tìm, thiếu gì thông tin. mua bộ dàn này thì duoc cái mau mã dep, trung bày ok, nhưng am thanh thì khong the so sanh duoc voi receiver Yamaha va bộ loa 5.1 riêng, tuy nhien tùy hoan canh mà chơi hợp lý là duoc.

nothing

Member

nếu chủ yếu xem phim, nghe nhạc với đôi tai "phổ thông" thì tôi thấy các bộ AIO tầm 3-7 triệu là rất thích hợp, lại được cái hình thức và đa dạng chủng loại cho anh em lựa chọn

recommend các bộ của LG được Mr Mark Levison turn, ngon - bổ - rẻ

Bác chủ đã chịu chơi vậy thì làm hẳn SONY 7500 đi. Cổng gì cũng có 2 sub 7.2 xem phim chắc ngon hơn LG 5.1 đó. Kô biết có TrueHD kô nhỉ ?

myburin

Member

Thì em đang nói con LG mà:D:> Hê hê Cảm ơn các bác đã tư vấn. Em thích ngoại hình bộ này lắm. Em chỉ cắm vào loa này nếu mua là Optical cho HDPlayer và HDMI của Xbox:">

minhluan1990

Cho em hỏi phòng em chỉ có 9m2 thui... sử dụng dàn này có phù hợp ko?...e thiếu hiểu biết...nhờ các a chỉ jum...thk

Cho em hỏi phòng em chỉ có 9m2 thui... sử dụng dàn này có phù hợp ko?...e thiếu hiểu biết...nhờ các a chỉ jum...thk

Nói thật là nếu cậu chỉ để xem phim trong phòng ngủ thì Z5500 là chuẩn nhứt. ÂM thanh phát ra rất rõ và đanh. Còn nếu phòng khách nghe nhạc tạm ổn thì vác bộ đó về. Nhà mình có bộ LG904TA xem phim nhiều luc phá tiếng ghê quá. Sang nhà thằng bạn nghe bộ Z5500 trong phòng ngủ khoảng 12m2 xem phim sướng vãi chày.

viethung888

Well-Known Member

Nói thật là nếu cậu chỉ để xem phim trong phòng ngủ thì Z5500 là chuẩn nhứt. ÂM thanh phát ra rất rõ và đanh. Còn nếu phòng khách nghe nhạc tạm ổn thì vác bộ đó về. Nhà mình có bộ LG904TA xem phim nhiều luc phá tiếng ghê quá. Sang nhà thằng bạn nghe bộ Z5500 trong phòng ngủ khoảng 12m2 xem phim sướng vãi chày.

Bác này nói chuẩn ko cần chỉnh!

Em cũng đang dùng con HT964TZ này, kết nối từ HTPC vào ngõ Optical, chọn đủ các mode khi xem phim mà chả thấy tín hiệu DTS hay Digital đâu cả, trong khi đang dùng cái receiver Yamaha thì ra ầm ầm. Các bác đang dùng con này giúp em 1 tay với.

hungso

em cũng bị tình trạng như bác huabachdang nhưng khác một cái là em dùng cổ HDMI in và đầu phát hd player xem phim Hd mà chẵng thấy tín hiệu DTS gì hết,âm thanh thì bộ loa read không nghe gì, chỉ có sup,center,và font có âm thanh thôi.Bác nào biết tư vấn giúp em với

viethung888

Well-Known Member

em cũng bị tình trạng như bác huabachdang nhưng khác một cái là em dùng cổ HDMI in và đầu phát hd player xem phim Hd mà chẵng thấy tín hiệu DTS gì hết,âm thanh thì bộ loa read không nghe gì, chỉ có sup,center,và font có âm thanh thôi.Bác nào biết tư vấn giúp em với

bác cài đặt lại phần âm thanh ở hd player nhé! có 4 mục bác cứ chọn từng mục 1 rồi thử xem sao. Em vẫn nghe tốt mà!!

ntuandat

Member

Dàn HT964TZ này em đang xài với bé LG LH50 37 inch, vậ thì nên mua đầu HD Player nào các bác. Budget tầm 3-4 triệu thôi

Bên trên