Hỏi về KMP va Klite Code pack ?

thaytudatinh

Có bạn nào biết cách config KMP va Klite với nhau để xem phim HD thì chỉ mình với vì mình xem HD bằng phần mềm KMP mà để default không chỉnh gì hết thì hình ra tương đối đẹp, nếu mình xem bằng KMP + Klite ( cách config của bác Chíp cho MPC) thì mờ hơn hẳn. khi chọn vào dòng " Peset : Quatity ( 3GHz) ở phần video thì hình ảnh xuất ra đẹp hơn nhưng lại bị giật và không khớp tiếng.
Mình xài :
Core 2 duo : 2.2 GHz
VGA : HD2600XT
RAM : 2Gb
Monitor : Samsung LA40550 ( kết nối bằng Cable HDMI -> DVI )
Vụ này mình gà quá, mong bác nào rành chỉ giùm mình cái. Thanks

buiqtrung

Member
Ðề: Hỏi về KMP va Klite Code pack ?

em thì quải thằng KMP,cực chẳng đã mới chơi nó,chiếm CPU kinh khủng(1,5 lần so với MPC,Gom,Total,quicktime).khi nó load media thì nó đâu có cần bộ lọc của Klite đâu nhỉ?nó có 1 bộ code riêng mà.

dhruan

Member

Có bạn nào biết cách config KMP va Klite với nhau để xem phim HD thì chỉ mình với vì mình xem HD bằng phần mềm KMP mà để default không chỉnh gì hết thì hình ra tương đối đẹp, nếu mình xem bằng KMP + Klite ( cách config của bác Chíp cho MPC) thì mờ hơn hẳn. khi chọn vào dòng " Peset : Quatity ( 3GHz) ở phần video thì hình ảnh xuất ra đẹp hơn nhưng lại bị giật và không khớp tiếng.
Mình xài :
Core 2 duo : 2.2 GHz
VGA : HD2600XT
RAM : 2Gb
Monitor : Samsung LA40550 ( kết nối bằng Cable HDMI -> DVI )
Vụ này mình gà quá, mong bác nào rành chỉ giùm mình cái. Thanks

Trời core2Duo mà còn bị chậm hình thì dùng con gì bi giờ, mình đang sài P4 3GB, 1080i Ok good, nhưng 1080p thì hình bị chậm hơn tiếng, cũng chưa biế cách chỉnh

sieucan

Active Member

Nếu dùng KMP và để mặc định thì hình không đẹp, cách chỉnh thì tương đối phức tạp ( quá nhiều mục để chỉnh :( ) để cho đơn giản bạn down file đính kèm này về và giải nén vào thư mục cài KMP.

http://hdvietnam.com/diendan/attachment.php?attachmentid=721&d=1227721711

bạn bật KMP, ấn F2 để vào option
  • decoder usage : chọn oly úse ì it..... ( cái này để chọn external decoder )
  • decoder usage --> external video decoder: nhấn vào nút external decoder search, tại bảng external filter/decoder management ấn add after scan và ấn ok. quay trở lại decoder usage --> external video decoder chọn decoder cho từng định dạng(thường chọn loại có dấu * ở đầu).
  • decoder usage --> external audio decoder: làm như phần video.
Còn lại bạn tự mày mò, có thể lên KPM forum để xem, hướng dẫn dùng của nó khỏang 20MB8-x

Bên trên