Hỏi về phần mềm hỗ trợ download đặc biệt

t2b

Member
Các bro cho mình hỏi có phần mềm hỗ trợ download ( dạng IDM, Orbit...) nhưng có thể down được ở nhà dở chừng, rồi đến chỗ khác chạy phần mềm này lại tiếp tục down được các phim đang dở đó ở nhà không?
Thks

lggood

Banned
Ðề: Hỏi về phần mềm hỗ trợ download đặc biệt

có ai bit hem, em chịu ;)

tieuthieugia

Well-Known Member

em botay.com rui... nó đang down dở dang muh sao mang đi được
thông tin đang down load được lưu trong swap của máy này k thể mang sang máy khác..
em đoán vậy :p

hoangche

Member

idm down thoải mái, vấn đề là phải có TK premium.

CAPTAIN

Member

Các bro cho mình hỏi có phần mềm hỗ trợ download ( dạng IDM, Orbit...) nhưng có thể down được ở nhà dở chừng, rồi đến chỗ khác chạy phần mềm này lại tiếp tục down được các phim đang dở đó ở nhà không?
Thks

đến chổ khác chạy là đem cái gì để chạy, nếu đem cả máy thì OK, có rất nhiều phần mềm loại này như bạn list ra đó. Còn chỉ đem phần mềm đi thì với khả năng của mình thì bó tay.

NguyenHL

Câu hỏi của bạn chung wá, a e không thể nào trả lời chính xác cho bạn được. Mình xin trình bày cách hiểu về câu hỏi của bạn. Ý bạn muốn là đang download 1 phim tại 1 desktop tại nhà, sau đó bạn muốn mang fim đang download đó sang laptop để đến nơi khác download tiếp. Nếu đúng như vậy mình khuyên nên dùng các chương trình portable như IDM 5.15 portable, bạn tao 1 thư mục chứa fim. Khi bạn muốn đi nơi khác download , bạn chỉ việc chép thư mục fim và thư mục IDM portable mà bạn đang sử dụng là xong.

t2b

Member

Câu hỏi của bạn chung wá, a e không thể nào trả lời chính xác cho bạn được. Mình xin trình bày cách hiểu về câu hỏi của bạn. Ý bạn muốn là đang download 1 phim tại 1 desktop tại nhà, sau đó bạn muốn mang fim đang download đó sang laptop để đến nơi khác download tiếp. Nếu đúng như vậy mình khuyên nên dùng các chương trình portable như IDM 5.15 portable, bạn tao 1 thư mục chứa fim. Khi bạn muốn đi nơi khác download , bạn chỉ việc chép thư mục fim và thư mục IDM portable mà bạn đang sử dụng là xong.
--------------------------------------------------------------------------------
Thks bạn. Như bạn nói cũng là 1 cách hay mà mình mong muốn. Mình sẽ thử sớm. Bạn cho mình hỏi IDM portable khác IDM ở chỗ nào và bạn có thể giải thích rõ thêm: muốn copy ở chỗ khác ( máy khác) tiếp tục thì copy các thư mục chứa các file đang down dở thì ok rồi nhưng "thư mục IDM portable mà bạn đang sử dụng" cụ thể là gì?
Ngoài ra , ý mình hỏi là có cách nào mà chẳng phải copy cái gì đi theo cả, đén chỗ khác, bật máy khác, log in ( đánh user name+pass của phần mèm đó) là lại hiện ra các file đang load dở và có thể resum để tiếp tục????

HDNewbie

Thks bạn. Như bạn nói cũng là 1 cách hay mà mình mong muốn. Mình sẽ thử sớm. Bạn cho mình hỏi IDM portable khác IDM ở chỗ nào và bạn có thể giải thích rõ thêm: muốn copy ở chỗ khác ( máy khác) tiếp tục thì copy các thư mục chứa các file đang down dở thì ok rồi nhưng "thư mục IDM portable mà bạn đang sử dụng" cụ thể là gì?
Ngoài ra , ý mình hỏi là có cách nào mà chẳng phải copy cái gì đi theo cả, đén chỗ khác, bật máy khác, log in ( đánh user name+pass của phần mèm đó) là lại hiện ra các file đang load dở và có thể resum để tiếp tục????

Nếu bác muốn hiện các file đang load dở thì phải bật ở cái máy tính đang down chúng thì mới có thể resume được. Nhưng ở đây câu hỏi của bạn không rõ ràng.
Ví dụ: 1. Bạn đang download bằng máy tính ở nhà 1 bộ phim có 10 link bạn down 3 link cùng lúc (3 link này chưa hoàn tất 100% Completed) tắt máy đi ra ngoài quán net resume down tiếp thì không được.
2. Bạn đang download bằng máy tính ở nhà 1 bộ phim có 10 link bạn down 3 link cùng lúc (3 link này chưa hoàn tất 100% Completed) vì 1 lí do nào đó bạn phải ngừng download sau đó bạn đi đến cơ quan hoặc nhà bạn bè vv.vv.. Bạn muốn resume để download tiếp bộ phim ở nhà thì bạn sử dụng remote desktop để điều khiển máy tính từ xa rùi resume download tiếp.
3. Chưa nghĩ ra vì vẫn chưa hiểu chính xác câu hỏi của bác chủ thớt :)

t2b

Member

Hihihi.
Mình đang hỏi có cái phần mềm hỗ trợ download nào như mục 1 đó bạn.
thks

NguyenHL

Nói chung sự khác biệt cơ bản giữa portable và không portable:
  • Portable không cần cài đặt (install)
  • Portable cho phép chép trên nhiều máy khác nhau, nó lưu lại cấu hình sử dụng nên hoạt động giống nhau trên nhiều máy khác nhau. Cụ thể IDM portable làm ví dụ, bạn đang download 1 file trên desktop, nếu bạn không dùng portable thì bạn chép file vào laptop rồi download lại. Khi này IDM không thể resume cho bạn, IDM trên laptop không có lưu config chỉ file cần download đó. Nếu bạn dùng portable thì bạn chỉ cần chép IDM portable trên desktop và file đang download vào laptop. Thế là có thể download tiếp được rồi.

Cái này giống như bạn dùng ổ mạng ( network storage) vậy. Vì bạn nói không phải remote control nên mình nghĩ ổ cứng mạng (giống Xdriver ngày xưa). Bạn thử dùng dịch vụ ổ mạng free xem. Về ổ mạng, mình không sử dụng (tốc độ chậm) nên mình không tư vấn cho bạn đc :">

CAPTAIN

Member

Thử làm thế này, cài IDM bình thường sau đó vào setting lại mục Temporary Directory (đây là folder lưu các file down chưa xong) về cùng folder của IDM sau đó copy toàn bộ folder IDM đi máy khác. Mà hình như IDM nó còn lưu file temp theo tên user login của windows, nếu nó làm thế thì chắc là bó tay (win98 còn có thể), tuy nhiên cứ thử, biết đâu lại thêm 1 bí kíp hay.

Bên trên