hỏi về sansui AU-X1111MOS VINTAGE

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
bác nào đang dùng cho em vài ý kiến về chất âm lẫn giá cả vào thời điểm này .em mới tìm dc 1 cái mà không biết giá cả thế nào .người dùng đi nhật rồi mang về vứt đó 2 năm nay không nghe .hay cắm điện .bụi đóng gần hết dàn lỗ cắm phía sau .hồi gỗ còn rất đẹp sau khi lấy tay chùi nhẹ một đường cả con CD MR 17 nữa phí quá ..
Link đây => SANSUI

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: hỏi về sansui AU-X1111MOS VINTAGE

bác nào biết đánh giá giúp em phát .giá rổ tầm bao nhiêu ta ,.tham khảo Google AU-X1111MOS là dòng cao cấp nhất của SS CS thì khỏi phải bàn em nó chạy tới 16 sò

ngdhieu

Well-Known Member

bác nào biết đánh giá giúp em phát .giá rổ tầm bao nhiêu ta ,.tham khảo Google AU-X1111MOS là dòng cao cấp nhất của SS CS thì khỏi phải bàn em nó chạy tới 16 sò

Tuổi cao là một vấn đề nghiêm trọng. Con này có 1 cái rất hay là Sansui dùng keo kết dính mấy con tụ to lên board nên phần keo này nó ăn sang chân điện trở trên mạch điện => rỉ sét tùm lum.
Nếu bác có quen với thợ điện tử và sẵn sàng chi ra thêm chừng 10tr để đại tu nó thì đây là 1 con amp rất ngon.
Tuy nhiên, trừ phi là đồ được cho không thì mới đáng bỏ tiền ra sửa, chứ mua thì tiền mua + tiền đại tu > tiền mua 1 cái amp mới ngon lành (Denon 2000ae luôn chứ chẳng chơi)
Gửi bác 1 cái link bác thợ điện tử mô tả quá trình đại tu con amp này. (Chi phí đại tu amp giá nhân công Nhật là 160,000 JPY = 1,600USD nhé)

sansui AU-X1111

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bác lại hù em rồi ^#(^
em này mới hơn 20 tuổi thôi mà bác già đâu .già thì phải là những em 7070 8080 9090 mới già mà tiền thì lại cao .mấy dòng thấp như 607xxx đang còn chạy phà phà mà
hơn nữa ruột gan xem rồi lau đâu sạch đó không có rỉ sét như bác nói

thinhkappa

Well-Known Member

bác nào đang dùng cho em vài ý kiến về chất âm lẫn giá cả vào thời điểm này .em mới tìm dc 1 cái mà không biết giá cả thế nào .người dùng đi nhật rồi mang về vứt đó 2 năm nay không nghe .hay cắm điện .bụi đóng gần hết dàn lỗ cắm phía sau .hồi gỗ còn rất đẹp sau khi lấy tay chùi nhẹ một đường cả con CD MR 17 nữa phí quá ..
Link đây => SANSUI

Em này giá khoảng 30tr .trước e có thấy một shop bên vnav bán. Em này khủng quá e cũng chưa đc thấy tận mắt.

ngdhieu

Well-Known Member

bác lại hù em rồi ^#(^
em này mới hơn 20 tuổi thôi mà bác già đâu .già thì phải là những em 7070 8080 9090 mới già mà tiền thì lại cao .mấy dòng thấp như 607xxx đang còn chạy phà phà mà
hơn nữa ruột gan xem rồi lau đâu sạch đó không có rỉ sét như bác nói

Cứ cắm vào máy đo các thông số: Bias, DC leak, THD, nếu vượt qua mức cho phép => Amp già cần đại tu.
Sansui chứ không phải Accuphase đâu mà 20 tuổi chưa coi là già bác ạ. Còn mấy cái ve chai bác đề cập ở trên thì miễn bàn.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

máy đo thì em làm gì có bác .thanks bác góp ý .audio là thế . nhiều anh em vẫn thích đồ cổ ,nhiều khi đủ rồi thấy hay hay mua về vứt đó cho đẹp đội hình chứ chưa hẳn đã đấu nối ghép để nghe

ngdhieu

Well-Known Member

máy đo thì em làm gì có bác .thanks bác góp ý .audio là thế . nhiều anh em vẫn thích đồ cổ ,nhiều khi đủ rồi thấy hay hay mua về vứt đó cho đẹp đội hình chứ chưa hẳn đã đấu nối ghép để nghe

À, nếu chỉ là đồ mua để trưng bày và sưu tập thì lại là 1 lĩnh vực hoàn toàn khác. Chúc bác có món đồ đẹp để sưu tầm.

taixin

Active Member

ủa mà bác đang có loa gì rùi ,,, gu nghe nhạc của bác như thế nào mà sắm con này thế tầm đó nhiều con cũng ngon hơn mà ,,, sansui bán mình thấy khó thanh khoản hehe tầm đó làm em marantz đi hehe

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

ủa mà bác đang có loa gì rùi ,,, gu nghe nhạc của bác như thế nào mà sắm con này thế tầm đó nhiều con cũng ngon hơn mà ,,, sansui bán mình thấy khó thanh khoản hehe tầm đó làm em marantz đi hehe

em trên mình mua giá bèo lắm .không ham của lạ nữa hum nay em nó đã lên đường ra HN ,thật tình thấy giá thơm quá ,tính múc về vứt đó cho đẹp ,nghỉ đi nghĩ lại ,chật nhà lại thôi .đúng em trên giá bây giờ thị trường giá tầm 20tr>30 .,mình lấy thì rẻ hơn nhiều ,lý do rẻ là người có cái Ampeli đó .họ không biết giá vứt đó 2 năm nay không nghe .

ngdhieu

Well-Known Member

em trên mình mua giá bèo lắm .không ham của lạ nữa hum nay em nó đã lên đường ra HN ,thật tình thấy giá thơm quá ,tính múc về vứt đó cho đẹp ,nghỉ đi nghĩ lại ,chật nhà lại thôi .đúng em trên giá bây giờ thị trường giá tầm 20tr>30 .,mình lấy thì rẻ hơn nhiều ,lý do rẻ là người có cái Ampeli đó .họ không biết giá vứt đó 2 năm nay không nghe .

Mua rồi bán lại kiếm lời là ngon rồi. Chúc bán có một thương vụ thành công. Hàng cổ Sansui chớ nên chơi.
Nếu bác nhất quyết máu thì nên kiếm 2 model này:

1. 907 NRA (Nếu có thì tầm 30~36tr)
2. Au-alpha Anniversary (Nếu có thì cũng chỉ tầm 30~40tr thôi)

Bên trên