Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

gameboy89

Ðề: Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

221.132.46.2 : 80
Vừa test cái proxy này, tốc độ thấy ok lắm :)>-, test trên host MF :em17:

Có vẻ như down 3 link/lúc, max speed nhanh hơn là so với 1 link :-?

Vừa bít cách thay proxy vô, bây h` down MF cũng như down host việt B-), mà có điều lạ.....khi e thay proxy vào thì hok thể down RS,MU hay các host khác ngoài MF :-??

Mình dùng mang MegaVNN gói Family, 275K/tháng (download không giới hạn), tốc độ tải về từ RS vừa được tăng lên 350Kbps. Còn lúc trước là khoảng 240Kbps.

gameboy89

Mình dùng mang MegaVNN gói Family, 275K/tháng (download không giới hạn), tốc độ tải về từ RS vừa được tăng lên 350Kbps. Còn lúc trước là khoảng 240Kbps.

Vậy cậu down host việt (megashare, mega 1280) có đc nhanh như mấy host MF, RS, MU hok :-?

leejuangjun

Active Member

Nhà mạng nào ở VN cũng bị giới hạn băng thông hết. FPT thì khỏi phải bàn. Với thằng này phải dùng proxy thì mới thấy hả giận.:) RS, MU, MF, HF,... cái nào cũng đáng kể hết. Tớ dùng gói 1tr6/tháng tốc độ load xuống toàn trên 3mb.;))

chat2004

Member

Em xài vịt teo, gói 1.5mb/s, down RS tầm 300k/s ko nè

buituananh87

Nhà mạng nào ở VN cũng bị giới hạn băng thông hết. FPT thì khỏi phải bàn. Với thằng này phải dùng proxy thì mới thấy hả giận.:) RS, MU, MF, HF,... cái nào cũng đáng kể hết. Tớ dùng gói 1tr6/tháng tốc độ load xuống toàn trên 3mb.;))

Bác có thể chỉ mình cách down RS MU Mediafire bằng net FPT được như thế không. Cáp quang gì mà có 300KB/s là hết vẹo

luctannguyen

chính xác .mạng FPT là vậy .chỉ sever của nó thì down nhanh thôi . tôi đã thử rồi, ko chỉ RS đâu mediafire cũng vậy .chỉ tầm 80-100KB/s đối với gói mega You , gói khác ko biết thế nào .sao bác ko dùng VNPT ấy . down RS toàn 230KB/s ( dùng gói thấp nhất đấy nhé 275k/month )

vậy hoài xài gói 250K của VNPT yếu lắm bác ah,tui đang xài đây,chỉ xem web với mấy việc thường thường thui,thấy không mạnh bằng FPT đâu,...

tranduyquang

Well-Known Member

Mình dùng gói 165k/ tháng của FPT thì dùng proxy tải MU vẫn ngon, tầm trên 400Kb/s. Nhưng không áp dụng cho RS được.

mixu

- FPT khu vực Phú Nhuận download MU or RS toàn tầm 100kb/s - Xài thêm Viettel gói thấp nhất thì lên dc 220kb/s ..... :(

các bác kiếm proxy ở đâu thế, em xài FPT cáp quang quán net mà load server nước ngoài chậm quá

Xeon

dùng FPT mà download files từ server nước ngoài thì chỉ có tức chết.!

chính xác .mạng FPT là vậy .chỉ sever của nó thì down nhanh thôi . tôi đã thử rồi, ko chỉ RS đâu mediafire cũng vậy .chỉ tầm 80-100KB/s đối với gói mega You , gói khác ko biết thế nào .sao bác ko dùng VNPT ấy . down RS toàn 230KB/s ( dùng gói thấp nhất đấy nhé 275k/month )

Bác này nói chuẩn nè, em xin bổ sung thêm là Viettel down cũng được lắm đa phần đều max đường truyền ở bất kể host nào, nhà em xài chùa wifi của hàng xóm (nó xài viettel) thấy down ở host nào cũng 250kb/s (kể cà RS và MU free lun). ^^!

down1link

Viettel + acc premium kéo cho sướng nha các bạn . FPT hơi võ lâm ^^

IronMen

FPT thì xài thêm proxy là nhanh lên liền chứ gì ^^

Bên trên