[Hỏi] Về việc chơi HD trên HDviet.com bằng laptop.

taisaolag

Mình muốn hỏi thế này, không biết có anh em nào thử chơi HD kiểu này không.

Mình có con laptop i5 ram 4gb vga gts 360m win 7 64bit. 1 dàn all in one 5.1 Onkyo 5405s ( dàn này giống dàn Denon 1312xp ấy ạ) và Tivi plasma 42" + đường truyền internet vnpt 3mb. Bây giờ mình cắm laptop vào receiver (amply) rồi lên hdviet.com để coi phim 720p trên trình duyệt, mình muốn hỏi phim trên hdviet.com 720p mình cắm từ laptop qua receiver có lên dc hình ảnh HD và âm thanh DD hay DTS ko ạ.

thanhxosogl

Mình có TV Sony EX650, mạng FPT nhưng không xem được phim trên hayhaytv. Trước đây mình xem bình thường trên mạng VNPT. Ai biết giúp mình với! mail [email protected].

khoangadi

Ðề: [Hỏi] Về việc chơi HD trên HDviet.com bằng laptop.

in chào các bác. em mới vào diễn đàn này, rất mong các bác giúp đỡ, em xin cảm ơn
Em cũng là một người bán âm thanh,
Rất mong được nói chuyện với bạn khi bạn có nhu cầu

quanchua

Well-Known Member

không có j là không thể bạn ak :)) chơi HD tùy điều kiện mà phấn đấu từ từ vội chi dần dần mới có kinh nghiệm :))

meocon

Well-Known Member

Có bạn nào PRO dơn dc từ hdviet ko ???

zero4803

Member

mình trước cũng như chủ thớt, tưởng nối ra avr là có được dts, thực ra chỉ được stereo thôi :((. Nếu muốn dts thì chỉ có cách mua đầu Dune mà hdviet đang bán ý, đúng chuẩn dts luôn

Nguồn là 1 chuyện, bạn nối laptop vào avr bằng dây gì?

Chjpzukon

Member

Laptop phải có cổng HDMI Out mới đc bạn ạ.

meomatto

Active Member

Chả ai chơi bời cái kiểu đấy cả, có âm-ly, có máy tính, có TV to, có loa dàn mà lại chơi cái kiểu xem phim Online vớ vẩn à?! Phí quá đi!
Mua cái đầu phát với cái ổ cứng về mà dùng có phải chất lượng mà đơn giản hơn nhiều lần ko nhỉ?!

Bên trên