Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

vkc

Well-Known Member
Ðề: Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

Em chờ tin bác nhé. thanks

Đặt hàng rồi đó nha bác Nam, đợi Amazon nó ship về, có mấy người chuẩn bị về, hy vọng amazon nó ship sớm để kịp gửi người ta mang về:D

dinhvannam

Đặt hàng rồi đó nha bác Nam, đợi Amazon nó ship về, có mấy người chuẩn bị về, hy vọng amazon nó ship sớm để kịp gửi người ta mang về:D

Em cám ơn bác thật nhiều, biết đã được bác giúp và có hàng em nóng lòng ghê.

manhthang

Huyền Thoại

Sao bác không ship thẳng về VN luôn? Tôi đặt hàng từ US ship về tới nhà hết khoảng 3 đến 4 tuần là nhận được, cá biệt có 1 lần lên tới 5 tuần.

nmt1978

Member

ship thẳng hình như phải chịu thuế thì phải

vkc

Well-Known Member

Em cám ơn bác thật nhiều, biết đã được bác giúp và có hàng em nóng lòng ghê.

Không có chi bác à, có người cùng sở thích là vui rồi hihi

Sao bác không ship thẳng về VN luôn? Tôi đặt hàng từ US ship về tới nhà hết khoảng 3 đến 4 tuần là nhận được, cá biệt có 1 lần lên tới 5 tuần.

Mình chưa thử mua online bao giờ, vừa rồi bác hướng dẫn cách mua hàng online, thông tin bác cho rất bổ ích, mình sẽ cố gắng thử vào một dịp khác..cái mình ngại nhất mua hàng bằng thẻ là phải đi nộp tiền lại cho ngân hàng:D..ngay cả xài thẻ ATM cũng vậy, lười đi ngân hàng bỏ tiền vô lại lắm hihii

manhthang

Huyền Thoại

Không có chi bác à, có người cùng sở thích là vui rồi hihi

Mình chưa thử mua online bao giờ, vừa rồi bác hướng dẫn cách mua hàng online, thông tin bác cho rất bổ ích, mình sẽ cố gắng thử vào một dịp khác..cái mình ngại nhất mua hàng bằng thẻ là phải đi nộp tiền lại cho ngân hàng:D..ngay cả xài thẻ ATM cũng vậy, lười đi ngân hàng bỏ tiền vô lại lắm hihii

:D 8-x

ship thẳng hình như phải chịu thuế thì phải

Ship bằng FEDEX, UPS, EMS thì phải chịu thuế. Dùng USPS thì không phải chịu thuế. Đó là ở US, còn ở châu Âu thì cứ chừa 3 cái thể loại chuyển phát nhanh kia ra là ok.

nmt1978

Member

Ý mình là ko biết khi hàng về tới VN thì hải quan VN có bắt nộp thuế ko nhỉ?

manhthang

Huyền Thoại

Ý mình là ko biết khi hàng về tới VN thì hải quan VN có bắt nộp thuế ko nhỉ?

Tôi trả lời rồi mà :confused:
Ship chuyển phát nhanh bằng FEDEX, UPS, EMS thì phải chịu thuế. Ship bằng các hình thức bưu điện khác thì không.

anpnt

Member

Bác này chắc bán hay cho thuê đĩa BlueRay ??? :D

vkc

Well-Known Member

Bác này chắc bán hay cho thuê đĩa BlueRay ??? :D

Mình chỉ thích phim nên mua thôi..mà cũng có ý định kinh doanh phim blu-ray thật..nhưng mà thấy thị trường chưa có tiềm năng..$-)

vkc

Well-Known Member

Chào anh em, mình thấy nhiều bạn " dị ứng " với dàn máy nguyên bộ..Thật ra đa số những dàn máy All in one đều có chất âm không hay, chủ yếu là có mẫu mã đẹp và tiện dụng. Tuy nhiên cũng có vài ngoại lệ, chẳng hạn như Bose Lifestyle ..v.v.. và dàn máy của mình. Thật vậy, nghe dàn Onkyo của mình rất phê (vì đầu tư ít tiền mà có được âm thanh như vậy:D)..Về âm thanh thì không tài nào chia sẽ trên này được, tuy nhiên mình sẽ đưa vài tấm hình cận cảnh cho các bạn xem và tự suy ra xem dàn máy này coi phim ok không nha:cool:

Loa center : với chứng nhận của hãng THX

Loa Front : với chứng nhận của hãng THX

Loa Surround, surround back ( 4 loa ) : với chứng nhận của hãng THX

Loa Sub : với chứng nhận của hãng THX

Và bộ não của em nó : Receiver 7.1 giải mã Dolby Digital TrueHD & DTS-HD Master audio..Đây là AVR rời đúng nghĩa, không như những AVR kết hợp player như những hãng khác, ngay cả ngõ cắm cho loa cũng chuyên nghiệp

mặt sau

letuanzzz

Member

Trời ơi ướt bàn phím rồi ....nhìn ghiền chết mất . Bác VKC có thể cho tui bữa nào nghe ké thử 1 chút dc ko vậy ???Nghiền quá hic hic

vkc

Well-Known Member

Trời ơi ướt bàn phím rồi ....nhìn ghiền chết mất . Bác VKC có thể cho tui bữa nào nghe ké thử 1 chút dc ko vậy ???Nghiền quá hic hic

Sẵn sàng thôi bạn hiền, bữa nào rãnh sẽ thông báo:D

Bác vkc ở quận mấy vậy? Hix, nhìn thì ghiền, nhưng 76kgs thì nhờ vác cũng quá ngại, trừ khi bà con bạn bè thân thiết.

Cho iem qua nghe ké luôn với nhé.

vkc

Well-Known Member

Bác vkc ở quận mấy vậy? Hix, nhìn thì ghiền, nhưng 76kgs thì nhờ vác cũng quá ngại, trừ khi bà con bạn bè thân thiết.

Cho iem qua nghe ké luôn với nhé.

Mình ở quận 4 bác ạ, mình cũng mong giao lưu với anh em..để coi bữa nào rãnh sẽ hẹn trước với anh em..Mấy lần cũng muốn đi offline cho biết mặt anh em trên ày, tại kẹt em bé nên không có thời gian:D
Tiếc quá, tại Vn chưa có nhà phân phối Onkyo chính thức như Denon hay Pioneer#:-s

Thế Anh

Chào anh em, mình thấy nhiều bạn " dị ứng " với dàn máy nguyên bộ..Thật ra đa số những dàn máy All in one đều có chất âm không hay, chủ yếu là có mẫu mã đẹp và tiện dụng. Tuy nhiên cũng có vài ngoại lệ, chẳng hạn như Bose Lifestyle ..v.v.. và dàn máy của mình. Thật vậy, nghe dàn Onkyo của mình rất phê (vì đầu tư ít tiền mà có được âm thanh như vậy:D)..Về âm thanh thì không tài nào chia sẽ trên này được, tuy nhiên mình sẽ đưa vài tấm hình cận cảnh cho các bạn xem và tự suy ra xem dàn máy này coi phim ok không nha:cool:

Ko phải là dị ứng đâu. Nhưng có câu, tiền nào của đó bạn à.

Dẫu sao bộ của bạn cũng có thể là hay trong tầm tiền rồi

thanh66

Các bác bàn nhiều về các thông số kỹ thuật, kể cả bàn ghế nên mình tham gia bàn chuyện khác

Đó là sàn gổ và tường ốp gổ

Theo mình biết 1 phòng nghe nhạc sang trọng thì nên ốp gổ sàn và tường gổ, âm thanh sẽ tốt hơn.

Có ai bán bộ HD khuyến mãi sàn gổ không nhỉ :)

duycom

Ban Quản Trị

Các bác bàn nhiều về các thông số kỹ thuật, kể cả bàn ghế nên mình tham gia bàn chuyện khác

Theo mình biết 1 phòng nghe nhạc sang trọng thì nên ốp gổ sàn và tường gổ, âm thanh sẽ tốt hơn.

em nghĩ sàn trải thảm hợp lý hơn chứ ạ

vkc

Well-Known Member

em nghĩ sàn trải thảm hợp lý hơn chứ ạ

Em thấy cả hai đều đúng..vì coi mấy cái HT room của nước ngoài thì thấycó người sử dụng thảm, có người lại xài sàn gỗ

Zray

Member

Vn chán thật, có tiền chưa chắc đã mua đc đồ như ý, bác quen rộng thật là sung sướng :D

Bên trên