Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

chimenfr

Member
Ðề: Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

ko có Audio HD tiếc quá, Con PS3 slim nó support audio HD rùi.
Nhưng mà Thiên Hòa nó bán có 10 chai cho bộ này thì quá ok rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

daitrumso

Có cái dây màu đen đó bạn, tìm chỗ nào trên receiver có chữ sup thì cắm vào thôi. Sẵn đây xin hỏi có bác nào đã thay cặp front của Denon 390 chưa? Nếu có thì cho tiểu đệ tham khảo với, đang tính thay bằng cặp bookshelf Klipsch, độ nhạy 93,4 dB

khoalinh

Có cái dây màu đen đó bạn, tìm chỗ nào trên receiver có chữ sup thì cắm vào thôi. Sẵn đây xin hỏi có bác nào đã thay cặp front của Denon 390 chưa? Nếu có thì cho tiểu đệ tham khảo với, đang tính thay bằng cặp bookshelf Klipsch, độ nhạy 93,4 dB
Có rồi,Klip chạy tốt,minh chạy thử cùng Jamo S606 còn kéo ngon lành cơ mà.Nếu ở Hà nội ra HDcafe 336a Bà triệu mình cắm thử cho nghe.

duy63

Các Bác cho Em hỏi tí setup thế nào cho âm thanh chất lượng tốt nhất

nghe thế này có vẻ ko hơn Z5500 là mấy, cứ quất Z5500 cho ngon+bổ và rẻ. Nhể

chimenfr

Member

Klip nổi tiếng độ nhạy cao mờ, dễ phối lém

CarMan

Mình thấy có dàn máy này cũng khá ok nên giới thiệu cho anh em

Lúc trước mình tính mua dàn Z5500 nhưng thấy dàn này ok hơn nhiều (giá hơi mắc hơn tí). Giá ở Nguyễn Kim Tân Bình là 10T
http://www.dientutienthanh.com/?id=405&view=detail

HOME THEATRE SYSTEMS
DENON DHT-390XP Dàn Home cinema đồng bộ
More Picture
»Đặc điểm

» Thông số kỹ thuật

Thị trường âm thanh hiện nay có rất nhiều sản phẩm “ trọn gói” phục vụ cho nhu cầu giải trí xem phim tại nhà với chuẩn âm thanh mô phỏng từ các rạp chiếu bóng chuyên nghiệp.Bộ dàn âm thanh của Denon DHT 390 XP là một trong những sản phẩm phục vụ cho nhu cầu này.

Hệ thống gồm 5 loa con và 1 loa subwoofer. Mặc dù được xem là sản phẩm “ thời trang” nhưng loa làm bằng gỗ MDF cho âm thanh trung thực . Đặc biệt loa subwoofer được thiết kế nghiêm túc. Công suất loa Sub là 100W và có kích thước khá lớn ,cân năng đến 13 kg, đảm bảo hỗ trợ rất tốt tiếng bass chắc và mạnh.

Âm-Li AVR-390

Tương thích các định dạng như Dolby Digital và DTS. Âm-li trang bị hai biến áp nguồn, một cho phần công suất và một cho các mạch điều khiển, nhằm giảm thiểu sự nhiễu sóng qua lại và giúp cho âm thanh tái tạo rõ ràng và sạch hơn.

Thiết kế dễ sử dụng

Phần kết nối máy sẽ tự động nhận diện tín hiệu nguồn vào và tự động chuyển đổi chế độ phù hợp. Chế độ Night Mode là tính năng làm nhỏ tiếng tránh ảnh hưởng đến người chung quanh vào ban đêm. Máy còn có các ngõ kết nối các phương tiện khác như ngõ vào cho dock control của Ipod và tương thích với các sản phẩm dock của Denon như ASD 11 hoặc ASD 3W..

AVR-390

Công suất : 100 W x 5 kênh

Định dạng : Dolby Digital, DTS

Ngõ vào HDMI ( version 1.3a)

Kích thước: R 440 x C 141 x S 377

Trọng lượng: 8.9Kg

Hệ thống loa

SC-F390

Trở kháng: 6 ohms

Kích thước: 125 x 320 x155

Trọng lượng: 1.9Kg

SC-R390

Kích thước: 125 x 180 x155

Trọng lượng: 1.1Kg

SC-C390

Kích thước: 320 x 125 x155

Trọng lượng: 1.1Kg

DSW-390

Công suất: 100W

Kích thước: 270 x530x 395

Trọng lượng : 13Kg

Giá công ty: 700$/Bộ
Bảo hành: 12 Tháng

Mới mua bên Tầm Nhìn Số nguyễn kiệm có 580$ mà bạn ?
sao công ty này bán tới 700$

suv67

các bác cho em hỏi sao con 390 xp này em cắm từ m880 sang hdmi rồi sang màn thì chỉnh trên hdplayer kiểu thì cũng không lên tiếng, chi có tiếng ở màn thôi, em phải cắm bằng dây optical thì mới có tiếng, vậy tại đầu phát hay tại 390 hay làm sao ạ?, em mới tập cjơi nên chưa biết gì

vpxbom

mình cung đang chưa bít chọn bộ nào trong 2 bộ này: Yamaha NS-P110/RX-V365 hoặc DENON DHT _390XP. nên mọi người cùng đánh giá giups mình nhé

HT900

Member

mình cung đang chưa bít chọn bộ nào trong 2 bộ này: Yamaha NS-P110/RX-V365 hoặc DENON DHT _390XP. nên mọi người cùng đánh giá giups mình nhé

Em cũng đang quan tâm đến 2 bộ này, bác nào biết cho em xin tí nhận xét được không ạ.

HDM1

Mình đang có nhu cầu nhượng lại, mới mua mới tinh bên Nguyễn Kim.
Có nhu cầu đổi em Z750 của Edifier (~1000$ thì phải). (tel: 0918211882)

Thú thật, tầm giá này của 390XP là chấp nhận được với chất lượng của nó mang lại.

Còn nếu đỉnh hay chưa thì... còn lâu...

Muốn đỉnh thì bác đầu tư tiền gấp 10 lần bây nhiu đi:D

michealvac

Member

một thằng giá 700 đô, một thằng giá 7 triệu, giá đô thị trường gần 20 mà chất lượng không hơn mới là lạ, so sánh chỉ nên chênh lệch nhau vài trăm nghìn cho đến 1 triệu thôi bác ạh!

hdamateur

Member

Mới mua bên Tầm Nhìn Số nguyễn kiệm có 580$ mà bạn ?
sao công ty này bán tới 700$

Sao mà nhiều giá quá vậy ta ? Không biết tại thời điểm này 19/2/2010 giá ở Sài GÒn là bao nhiêu vậy ? Bác nào biết thông tin với .

tom&tep

Mình cũng đang kết con này, bác nào biết giá tốt ở HN cho mình biết với.

Bên trên