Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

da vinci

Active Member
Ðề: Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

Đúng là Anh Duy bán giá chát lắm bạn. Nếu bạn là người quen thì mới có thể hỏi giảm giá đc. Lúc trc Tết thì Anh Duy đang có chương trình khuyến mãi, o biết bây giờ còn o. Bạn có thể đến ĐBP xem và nghe thử. Nếu ưng ý thì hỏi thử xem ng ta có chịu giảm bớt o. Nếu muốn nghe thoải mái thì nên đến buổi chiều tối (Anh Duy đóng cửa lúc 8h).
Bên Huỳnh Thúc Kháng có vài CH lấy hàng của Anh Duy, nếu ở đây có hàng thì có thể giá thấp hơn bên Anh Duy. Lưu ý mọi người dù giá ghi trên món hàng như vậy nhưng bạn có thể người bán giá thấp hơn. Tôi mua hàng bên Anh Duy đều đc giảm từ 10$-60$.
Đọc trong diễn đàn có 1 vài người nói dàn 390XP tiếng bass bị ù, tôi thấy nói như vậy là sai. Để sắp đặt loa là o fải dễ, tùy diện tích phòng nghe, đồ vật trong phòng... Tuỳ vị trí đặt Sub mà tiếng bass sẽ như thế nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

gato2k

vừa lấy 1 bộ này cho 1 người bạn, mua ở Anh Duy 172 pasteur. Nói chung serivce tốt, giá cả hợp lý (9.9t hok biết có bị ru hok nữa :D). Khảo giá bên Nguyễn Kim hơn 10t :D

duytq

có ai rảnh rỗi review dùm pà con đi. thấy con này cũng có vẻ hay hay trong tầm giá.=D>

ai biêt xin chỉ cho tôi biết chỗ nào ở HÀ NỘI bán bộ này vậy ? giá bao nhiu vậy ? xin cảm ơn :D

mình thấy có 2 chỗ ở HN đang bán là điện tử Tiến Thành (67C Hai Bà Trưng) đề giá trên web là 700$/bộ:eek::eek: (giá này không biết đã cập nhật chưa cho nên bạn thử hỏi trực tiếp xem sao), còn 1 chỗ nữa là Anh Duy audio ( số 2 Trần Thánh Tông) đề giá 9tr990k

Trước khi đi bạn gọi điện trước check xem còn hàng không nhé:cool::cool:

Tất nhiên là hơn chứ bạn. Hơn ở chổ AVR và cục Sub, những loa còn lại của 390XP có vỏ gỗ, thiết kế tốt. Có điều loa main nhỏ wá nên chất âm o bằng loa cột được. Nếu phòng bạn wá nhỏ hay o đủ điều kiện thì bô dàn này rất thích hợp với bạn. Đây chỉ là 1 ý riêng của tôi: Dù là Z5500 hay là loa j nữa thì cũng là 1 dàn loa vi tính, nhiều thứ đc tích hợp nên âm thanh o thể nói là bì đc so với loa dân dụng hay dòng Hi-Fi.
Còn 1 cách để âm thanh 390XP hay hơn là bạn mua 1 cặp main thay thế cho 2 loa Front của 390XP (nhớ để ý đến thông số và điện trở của loa); còn 2 loa Front của 390XP để làm surround back. Vậy là dàn trở thành 7.1. Theo tôi đây là cải tiến đáng giá cho loa này để trở thành 1 dàn Hi-Fi cao cấp hơn.

đang có ý định thay 2 loa front của bộ này, tìm mãi không thấy spec của con AVR 390 đâu cả, không biết có kéo được mấy con loa Jamo (S 606, C403, C603,...) không nhỉ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tớ đã đi nghe thử bộ này, kết luận: dở tệ trong tầm 10t, được cái thích mắt, nhìn hoành tráng. Mang về để trưng trong phòng khách, ko quan trọng chất âm thì đầu tư cũng được.

IZZ

Active Member

mình thấy có 2 chỗ ở HN đang bán là điện tử Tiến Thành (67C Hai Bà Trưng) đề giá trên web là 700$/bộ:eek::eek: (giá này không biết đã cập nhật chưa cho nên bạn thử hỏi trực tiếp xem sao), còn 1 chỗ nữa là Anh Duy audio ( số 2 Trần Thánh Tông) đề giá 9tr990k

Trước khi đi bạn gọi điện trước check xem còn hàng không nhé:cool::cool:

Tuần sau mình sẽ ra check hàng xem có hay không. Nếu có hy vọng với tai trâu của mình nó không đến nỗi dở tệ quá như bác Chip cảm nhận #:-s

E mua con này sáng 30 tết ở Nguyễn Kim Trần H Đạo,giá đúng 10tr,khuyến mãi 1 máy lọc không khí giá 2tr.Con này xem film đã lắm,nhất là với mấy DVD-9 có DTS,cổng kết nối tương đối đầy đủ,hình như có 3 cổng HDMI 1.3(2 in,1 out thì phải),optical,coaxial đủ cả,nhưng nghe nhạc ko đc hay lắm,thua cả Panasonic AK20 nữa,đc cái để trong phòng khách nhìn sang,khổ nỗi thằng e ở nhà nghịch xóa thông số hết rồi,cài lại thì ko biết cài như thế nào,bác nào biết cài thì chỉ e với nhé,tiện thể bác nào tốt bụng giải thích dùm từng thông số cho e với,ví dụ như x-over có tần số Hz hay như chỉnh mấy loa có thông số met là sao hả bác,có phải mình ngồi xa loa bao nhiêu thì chỉnh bấy nhiêu met ko,e mới tìm hiểu lĩnh vưc này,mong các bác đừng chửi e ngu.Thanks

luciano

Active Member

nhà bác linking ở đâu?? nếu gần nhà em ghé qua, tiện thể anh em giao lưu học hỏi với nhau!

daivu

Em cũng đang phân vân con này lắm. Không biết nay mai mình lên đời, muốn thay cặp front và center, có được không các bác. 100Wx5 kênh, vậy AVR này đâu có kém gì so với mấy em AVR-1509, 1709, có đúng không ạ?

da vinci

Active Member

AVR của 390XP là dòng mới của Denon. Tuy là bạn đọc thông số như vậy nhưng về thực tế nó vẫn thua 1709. Còn về 1509 thì tôi o dám chắc. Bạn có thể nâng nấp 2 loa front bằng cặp loa bookshelf nào đó như Jamo chẳng hạn. Điều wan trọng là CS loa bookshelf này đừng cao wá (nhỏ hơn CS ra của AVR); dB>90 càng tốt và dãi tần phải rộng để bù đắp những âm thanh bị mất mới đc. Nếu làm đc như vậy sẽ cải thiện khá nhiều chế độ nghe nhạc của dàn 390XP này.
Trước giờ Denon có ra nhiều dàn xem film dành cho phòng nhỏ nhưng chỉ có 390XP là có AVR riêng biệt và đc thiết kế như dòng Hi-Fi. Do số tiền dồn vô AVR với Sub nên mấy loa vệ tinh âm thanh o đc hay lắm.

daivu

Theo lỗ tai chưa đủ trình thẩm âm của em thì có lẽ phải thay center của dàn này. Có bác nào đang sử dụng con-phơm dùm em phát.

daivu

Còn 1 cách để âm thanh 390XP hay hơn là bạn mua 1 cặp main thay thế cho 2 loa Front của 390XP (nhớ để ý đến thông số và điện trở của loa); còn 2 loa Front của 390XP để làm surround back. Vậy là dàn trở thành 7.1. .

Có thể làm được điều này hả các bác? Khi đó đấu dây 2 cặp sur trước và sau vào cùng 1 chỗ trên AVR vì AVR chỉ có 5 kênh thôi mà?

da vinci

Active Member

Có thể làm được điều này hả các bác? Khi đó đấu dây 2 cặp sur trước và sau vào cùng 1 chỗ trên AVR vì AVR chỉ có 5 kênh thôi mà?

Thì bạn đấu vào đường Front của AVR đó. Kiếm loa nào 8 ohm o kén amply là đc. Sorry là dàn này hình như chỉ hổ trợ 5.1 thôi chứ o hổ trợ 7.1.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thì bạn đấu vào đường Front của AVR đó. Kiếm loa nào 8 ohm o kén amply là đc. Sorry là dàn này hình như chỉ hổ trợ 5.1 thôi chứ o hổ trợ 7.1.

không biết đôi front nào của jamo hợp nhất nhỉ? đang ngắm C403 hoặc cố tí lên C603 nhưng không biết có hợp không?:D:D

da vinci

Active Member

Bạn cứ kiếm loa nào 80 ohm, CS cỡ 60-80W, từ 88dB trở lên là đc. Theo cả nhận của tôi thì loa Jamo nghe cũng tạm à. B&W hay Monitor Audio ngon hơn. Lưu ý mọi ngưòi là công suất của Denon ra mỗi loa chỉ có tính chất tham khảo thôi nha. Chứ công suất thật o đến vậy đâu.

thangtb

Member

Bạn cứ kiếm loa nào 80 ohm, CS cỡ 60-80W, từ 88dB trở lên là đc. Theo cả nhận của tôi thì loa Jamo nghe cũng tạm à. B&W hay Monitor Audio ngon hơn. Lưu ý mọi ngưòi là công suất của Denon ra mỗi loa chỉ có tính chất tham khảo thôi nha. Chứ công suất thật o đến vậy đâu.

nham mô ^:)^, B&W thì còn gì để bàn cãi nữa, nhưng giá cả của em nó thế nào vậy bác :)

nhà bác linking ở đâu?? nếu gần nhà em ghé qua, tiện thể anh em giao lưu học hỏi với nhau!
Nhà e ở Q.Bình Thạnh,đường Bùi Đình Túy ấy,nếu hôm nào rảnh mời bác qua chơi.Trc khi qua bác nhớ fone cho e nhé,0907.296.269.:D

Bên trên