Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Ðề: Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Bao giờ mới có các bộ phim hoặc game cho mình nhập vai vào đó như 1 nhân vật thật và tự quyết định số phận của mình nhỉ? Giống như xem các bộ phim giả tưởng, đeo 1 cái kính hoặc 1 cái chụp đầu vào, làm 1 giấc đắm mình trong games hoặc phim rồi làm mọi thứ mình thích. :">

SinoLewins

Ðề: Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Chưa từng thấy Samsung quảng cáo sản phẩm mới bằng một hình thức vụng về và thô thiển như vậy .

Bác có quá nghiêm khắc quá không ? Em thấy đây cũng là một idea quá tốt cho những phim tương tác trong tương lai mà, mà phải công nhận là Samsung khá dũng cảm khi đi tiên phong như thế, bỏ số tiền cũng không phải nhỏ để tài trợ cho thể loại phim này.

SinoLewins

Mình chỉ quan tâm đến mấy cái ti vi mới thôi. KO biết cái điều khiển kia các cụ có dùng được ko nữa

Có cái ti vi 85 inch ở chính giữa sảnh, nhìn em ấy mà thèm thuồng, khao khát có được em ấy lắm đó bác.

bi_hdlove

Móa, bó tay phim có 15p mà quảng cáo rấm rộ báo chí là "bộ phim" tưởng dài 40p. Quảng cáo TV SS xong tưởng chiếu tiếp phần sau ai dè bốc thăm lun.

Cũng không hẳn là tệ thế đâu bác, nếu hiểu kĩ ra thì đây là một show để mọi người có thể trải nghiệm cảm giác phim tương tác là như thế nào đó mà, còn việc sản xuất phim với thời lượng dài thì chỉ là việc không xa ở tương lai, đây có thể xem là một bản demo cho một công nghệ mới :D

bi_hdlove

Tưởng 1 bộ phim ra hồn tẹo, hóa ra có 15' mà pj rầm rộ thế, thật đáng thất vọng:(

Theo Bi thì cũng không hẳn là thất vọng, mà là do công nghệ này mới và thời lượng phim ít nên các bạn cảm thấy không được thoải mái thôi, kiểu như "chưa ngồi nóng đít đã đứng dậy " á :D. Chứ Bi đi xem thì thấy công nghệ này có nhiều điều phải học hỏi, hi vọng thời gian tới Samsung có thể đầu tư cho những bộ phim được làm công phu hơn, làm “tới” hơn nữa để đáp ứng tất cả các bạn :D

badboy_217

Các bạn cũng không nên nổi giận làm gì, được 1 nước uống miễn phí, quà tặng là một cuốn sổ xinh xắn, còn được trải nghiệm cảm giác tương tác là như thế nào mà không có mất xu nào nữa. Y như mấy kiểu đi nghe giới thiệu sản phẩm được phiếu mua hàng siêu thị 100K đó mà :)). Em thì em chẳng tiếc vì đã đi đợt này, phải đi nghe, đi xem thì mới biết được nhiều điều chứ. Em đi đợt này mới phát hiện ra một điều, Samsung có mấy con TV HD đẹp quá, phải cày tiền mua thôi :(

genzo1984

Well-Known Member

hôm qua em cũng là 1 trong những nạn nhân của bộ phim ''Lừa Đảo Kinh Hoàng''
về cảm nhận thì em giống các anh em đi cùng
nhưng em còn 1 bức xúc khác, đó là các chiên viên tin tức của ta
- các chiên viên tin tức là người đi xem trước, có nhiệm vụ (em nhấn mạnh từ nhiệm vụ nhé) là tường thuật lại cảm nhận, và hình ảnh của buổi chiếu phim. vậy mà cuối cùng thì sao? các chiên viên xem về, chắc là cũng rất bực mình (nếu k bực mình thì đã biết trước nội dung rồi), vậy mà k nói thẳng, cảnh báo cho các anh em đi xem sau biết rõ, để k bị mất thời gian và mất thể diện (ai cũng hồ hởi dẫn bạn gái, vợ, con,cháu... đi xem phim)
như vậy vấn đề đặt ra ở đây là gì? xin mạn phép có 2 giả định:
- Thứ nhất, đạo đức các chiên viên phụ trách đưa tin tức của buối chiếu phim này quá kém, khi biết bị lừa rồi mà k cảnh báo anh em, để anh em bị dính đòn nặng và đau như vậy.
- Thứ hai, là k chịu nói cho mọi người biết vì bị tụi SS ......hết rồi. vì nếu nói ra thì anh em sẽ kêu gọi tấy chay k đến dự buổi chiếu phim lừa đảo ---> SS sẽ thất bại ê mặt
tôi nói thẳng ra như vậy, có đụng chạm đến ai thì mặc kệ vì tôi chỉ nói sự thật
tôi hy vọng đừng đem những thành viên của HDVN ra làm trò đùa như vậy nữa, coi chừng những người lừa đảo sẽ là nhân vật chính trong bộ phim Qủa Báo đấy

SinoLewins

Ðề: Re: Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Nếu đã xem bài này trước là AE đã quyết định không bỏ mất thời gian vàng bạc quý báu để đến đây rồi.!
Khi AE đến rất hồ hởi để xem coi công nghệ mới về phim ảnh này như thế nào.? nhưng thật là thất vọng với Thương hiệu SS cũng khá có tiếng tăm và chiếm thị phần như hiện nay,vậy mà với cái chiêu lừa ngoạn mục này,thay vì dùng từ mời AE đến trãi nghiệm công nghệ mới thì đở tức hơn, như những lần trước đây thì có sao đâu.! Nhưng lại không.? chỉ chiếu Demo cho AE xem khoảng 15p về phim xong,thì chủ yếu là quảng cáo về chiếc TIVI này mà thôi,Khi AE ra về tự dằn lại chứ không là đòi gặp ngay Ban quản lý hỏi chuyện cho ra lẽ và chửi ngay SS lừa đảo rồi, đó là cảm giác (bị lừa) sau khi người đại diện bên SS vừa vội vả kết thúc buổi chiếu bằng màn bốc thăm trúng thưởng...đầu DVD. Người trúng thưởng được kêu ngay tên trước khi...? Thật là lố bịch.
Tôi có cảm giác chính họ (nhân viên SS) cũng bị ngượng ngùng khi tổ chức chiếu "bộ phim" Mệnh lệnh liên hoàn này. Nói qua loa, làm vội vàng, lụp chụp, không "dám" để khán giả ngồi lại lâu hơn (sợ khán giả phản ứng tiêu cực chăng!?).( Khi mình nhìn các NV của SS, thì họ hình như cố tình lãng đi, ko dám đối diện!?)
Thật là thất vọng với cách giới thiệu Sản Phẩm kỳ này của hãng SS. Chẵng lẽ với một hiệu đang có tiếng tăm lại làm Evene như thế này sao...?..?

Hình ảnh hôm nay AE đi tới một nơi nhìn sang trọng,nhưng đã bị một quả lừa ngoạn mục. :)) =))

Màn hình khi xem trích đoạn của Phim.

Khi AE bước ra nhìn cái cảnh còn nhiều người đang phải xếp hàng để cố gắng vô để xem công nghệ mới phim này như thế nào,nhìn thật đáng thương cùng chung số phận với AE chúng tôi. :(

Những nhân chứng sống đây,thật đáng tội và đáng bực mình khi bị lừa ngoạn mục trước khi ra về. :(

Quảng cáo cái TIVI này đây.

Quảng cáo phim nhìn rất hoành tráng.?

AE buồn chán nản bước xuống tầng dưới tham quan xem sao.?

Kết luận là SS lừa cú này quá ngoạn mục.! Nói thêm về Âm thanh quá chán,hình ảnh thì mờ,thiếu sáng hơn màn hình cong của Phúc 3D nữa.!

Em cũng hơi hụt hẫng xíu nhưng đã trấn tỉnh tinh thần từ trước nên cũng không bất ngờ lắm. Với chiến lược lần này em nghĩ là Samsung muốn cho người dùng được trải nghiệm thực sẽ được ứng dụng trên sản phẩm sắp tới nên họ mới làm như thế thôi.

SinoLewins

hôm qua em cũng là 1 trong những nạn nhân của bộ phim ''Lừa Đảo Kinh Hoàng''
về cảm nhận thì em giống các anh em đi cùng
nhưng em còn 1 bức xúc khác, đó là các chiên viên tin tức của ta
- các chiên viên tin tức là người đi xem trước, có nhiệm vụ (em nhấn mạnh từ nhiệm vụ nhé) là tường thuật lại cảm nhận, và hình ảnh của buổi chiếu phim. vậy mà cuối cùng thì sao? các chiên viên xem về, chắc là cũng rất bực mình (nếu k bực mình thì đã biết trước nội dung rồi), vậy mà k nói thẳng, cảnh báo cho các anh em đi xem sau biết rõ, để k bị mất thời gian và mất thể diện (ai cũng hồ hởi dẫn bạn gái, vợ, con,cháu... đi xem phim)
như vậy vấn đề đặt ra ở đây là gì? xin mạn phép có 2 giả định:
- Thứ nhất, đạo đức các chiên viên phụ trách đưa tin tức của buối chiếu phim này quá kém, khi biết bị lừa rồi mà k cảnh báo anh em, để anh em bị dính đòn nặng và đau như vậy.
- Thứ hai, là k chịu nói cho mọi người biết vì bị tụi SS ......hết rồi. vì nếu nói ra thì anh em sẽ kêu gọi tấy chay k đến dự buổi chiếu phim lừa đảo ---> SS sẽ thất bại ê mặt
tôi nói thẳng ra như vậy, có đụng chạm đến ai thì mặc kệ vì tôi chỉ nói sự thật
tôi hy vọng đừng đem những thành viên của HDVN ra làm trò đùa như vậy nữa, coi chừng những người lừa đảo sẽ là nhân vật chính trong bộ phim Qủa Báo đấy

Bác genzo1984 bớt nóng lại đi, em cũng cho vé bạn em, bạn em đến trễ nên em cho nó xem suất sau, vì nó lỡ đến rồi nên em cũng nói nó trước là đây chỉ là một buổi giới thiệu sản phẩm thôi để nó chuẩn bị tâm lý. Em hiểu cảm giác của bác, nhưng trong cuộc sống có nhiều chuyện không thể nói trước được, các bác chuyên viên tin tức đã xem rồi thì cũng đã hiểu, một số người đến trễ nhưng họ đã tốn thời gian đến địa điểm xem phim nên không thể nào dập tắt sự háo hức của họ như vậy được. Thông cảm cho anh em nha bác :)

bi_hdlove

Re: Ðề: Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Đợt quảng bá này của SS có vẻ tạo được "ấn tượng sâu sắc" nhỉ :D

Em vẫn trông đợi một sản phẩm hoàn chỉnh của Victor Vũ ở một tương lai gần. Như thế mới thầy được toàn bộ sự việc được.

genzo1984

Well-Known Member

Bác genzo1984 bớt nóng lại đi, em cũng cho vé bạn em, bạn em đến trễ nên em cho nó xem suất sau, vì nó lỡ đến rồi nên em cũng nói nó trước là đây chỉ là một buổi giới thiệu sản phẩm thôi để nó chuẩn bị tâm lý. Em hiểu cảm giác của bác, nhưng trong cuộc sống có nhiều chuyện không thể nói trước được, các bác chuyên viên tin tức đã xem rồi thì cũng đã hiểu, một số người đến trễ nhưng họ đã tốn thời gian đến địa điểm xem phim nên không thể nào dập tắt sự háo hức của họ như vậy được. Thông cảm cho anh em nha bác :)
em chỉ cần nói rõ ràng để anh em chuẩn bị tâm lý và có mời người thân đi cùng nữa hay không
bác k biết cảm giác bị lừa, và bị quê với người thân như thế nào đâu. em là người luôn đặt chữ tín lên hàng đầu, nên khi em mất uy tín với người thân em rất giận. lúc đó muốn ném cái ly pepsi lên tụi SS mà kiềm lại được
bây giờ hết bực rồi mới viết những dòng này, đúng là khi bình tĩnh thì mới sáng suốt để nghĩ chu đáo các vấn đề

leesang

Well-Known Member
Ðề: Re: Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Mời bạn vô thế lường gạt liên hoàn

SinoLewins

em chỉ cần nói rõ ràng để anh em chuẩn bị tâm lý và có mời người thân đi cùng nữa hay không
bác k biết cảm giác bị lừa, và bị quê với người thân như thế nào đâu. em là người luôn đặt chữ tín lên hàng đầu, nên khi em mất uy tín với người thân em rất giận. lúc đó muốn ném cái ly pepsi lên tụi SS mà kiềm lại được
bây giờ hết bực rồi mới viết những dòng này, đúng là khi bình tĩnh thì mới sáng suốt để nghĩ chu đáo các vấn đề

Dạ, đúng là mình phải giữ được bình tĩnh trong mọi trường hợp.cũng không nên hành động gì đó quá đáng dù có tức giận cỡ nào đi nữa. :)

tieukieu357

Phim cho mình ra lệnh liên tục nên gọi là "Mệnh lệnh liên hoàn" Bịch bắp chưa ăn hết một nửa, ly cô ca chưa kịp cạn, ngồi chưa kịp nóng đít, ai mà đi trễ một xíu là coi như hết phim, hèn gì xem Trailer chưa tới 1 phút (nếu thêm chắc chiếu hết "bộ phim" luôn quá). Không biết lão Vít To có ra phần tiếp không nhưng hiện tại đang rất cay cú. Mà Samsung cũng "tâm lý" thật, tặng mỗi người 1 quyển sổ, về nhà có cay cú thì viết hết vào đấy. Anh Tony Trường chắc đang chuẩn bị cho ra lò một bài oánh giá đây.

Phim thì ngắn, nhưng dù sao thì idea về phim này cũng khá hay mà bác :), mình thấy đây là 1 hình thức khá là mới mẻ đối với Việt Nam nên mình thấy Samsung khá dũng cảm đi tiên phong tài trợ cho thể loại phim này thì mình thấy sẽ thúc đẩy những idea sau này lên :)

MinhTuanHD1254

Re: Ðề: Họp báo công chiếu bộ phim tương tác Mệnh Lệnh Liên Hoàn và giới thiệu Smart TV mới của Samsung

Mình cũng có cảm giác giống bạn, lúc đầu cũng hụt hẫng, nhưng suy nghĩ lại.
Công nghệ mới có người tiên phong như SS cũng đáng phải ăn mừng.
Có đi mới có lại, vạn sự khởi đầu nan. Mình tin sau này sẽ có những hãng khác không chỉ riêng SS đi đầu về công nghệ này và mang lại cảm giác vừa mãn nhãn vừa mãn nguyện cho người xem.
Dù sao đây cũng chỉ là bản demo, demo thì thực chất đã ngắn sẵn rồi.
Lần sau nên ghi rõ thời lương phim rõ ràng để nhiều người khỏi hy vọng quá mức.
Ấn tượng nhất của mình là quyển sổ quà tặng SS tặng tri ân, về ai cũng khen đẹp và xin tới tấp.
Mình có nhu cầu mua lại 1 ít quyển dành cho 1 số bạn bè. Ai có nhu cầu share lại thì pm nhé.

emyeukhoahoc99

Mình cũng có cảm giác giống bạn, lúc đầu cũng hụt hẫng, nhưng suy nghĩ lại.
Công nghệ mới có người tiên phong như SS cũng đáng phải ăn mừng.
Có đi mới có lại, vạn sự khởi đầu nan. Mình tin sau này sẽ có những hãng khác không chỉ riêng SS đi đầu về công nghệ này và mang lại cảm giác vừa mãn nhãn vừa mãn nguyện cho người xem.
Dù sao đây cũng chỉ là bản demo, demo thì thực chất đã ngắn sẵn rồi.
Lần sau nên ghi rõ thời lương phim rõ ràng để nhiều người khỏi hy vọng quá mức.
Ấn tượng nhất của mình là quyển sổ quà tặng SS tặng tri ân, về ai cũng khen đẹp và xin tới tấp.
Mình có nhu cầu mua lại 1 ít quyển dành cho 1 số bạn bè. Ai có nhu cầu share lại thì pm nhé.

Ấn tượng lúc tương tác chọn tình huống. Phải công nhận là ai cũng mắt chữ 0, mồm chữ A xem thử nó hoạt động ra sao.
Xem cũng thú vị thật. Không phải phim không hay mà vì nó quá ngắn làm nhiều người ở xa tới Q7 cảm thấy không xứng đáng với thời gian và hy vọng dành cho phim.
Dù sao thì em thấy ban tổ chức cũng kỹ lưỡng từ khâu làm vé, bao vé cũng đẹp, đến quyển sổ tặng lúc ra về cũng hoành tráng, chưa kể ly nước free uống hoài không hết *^^*
Tóm lại em vẫn thích xem các thể loại như này và thích hơn là có 1 cái TV tương tác ở nhà xem 1 mình cho đã.

Bên trên