Hộp ký ức

Nhok

Tạm biệt một tình yêu mang nhiều nỗi buồn , tôi tự nhủ , mình phải mạnh mẽ , làm mới lại mình và suy nghĩ tích cực .

Tôi làm mọi thứ có thể , để quên đi nỗi đau đè nặng trái tim mình , mà giờ đây , khi đã quên , tôi vẫn đau mỗi khi nhớ lại những khoảng thời gian đấy

Tôi lao vào công việc , làm tất cả những việc ko phải của mình , cười với thật nhiều người , sống vì mình nhiều hơn, và tôi đã học thêm nhiều điều thú vị , những con người tồn tại bên cạnh mình , tôi quan tâm đến họ cho dù tốt hay xấu , vì tôi biết trong sâu thẳm mỗi người đều có mảng tối sáng , nghĩ đến những điều tốt đẹp nhiều hơn . Sống mà cứ ôm buồn khổ chỉ thiệt thân , nhưng tôi biết , trái tim mình lại 1 lần chai đi , ko còn nguyên vẹn thì tiếc lắm thay !

Hôm nay , tôi dọn phòng , sắp xếp lại căn phòng gắn bó với mình từ hồi còn bé , mà tưởng chừng tới đây tôi phải rời xa nó . Tôi tìm lại đc một chiếc hộp , nó đựng đầy những kí ức từ bé cho đến giờ của tôi

Tôi đã khóc thật nhiều , khóc vì sung sướng khi nhìn thấy nó , vì thấy mình trưởng thành biết bao , và tôi khóc , khóc vì tôi biết tôi vẫn giữ đc những gì tốt đẹp trong tâm hồn mình !

Đây là cái thiếp tôi viết cho cô giáo dạy Toán cấp 2 , cô Thư yêu dấu mà tôi đã ko có cơ hội để đưa cô , vì hôm đó tôi đến muộn , đúng ngày 20.11 , cô có rất nhiều học trò và cô yêu thương tôi lắm , cho dù cô là người quát mắng và nhiếc móc tôi nhiều nhất , đã có lúc tôi ghét và ko thể hiểu sao cô lại đối xử với tôi như thế , cho đến khi thi TN , nhờ cô mà tôi đạt điểm rất cao và đỗ vào trường điểm của HN .

Còn đây là cái thiếp chúc mừng sn năm lớp 4 của bạn Trang , đứa bạn tóc xù răng sún của tôi , đứa chuyên bênh tôi mỗi khi bị thằng Hùng và Hòa bắt nạt vì tội thấp bé nhẹ cân .Cho đến lúc học hết cấp 1 , chúng tôi chia tay vì bố mẹ Trang bỏ nhau , nó phải theo mẹ .Giờ Trang có 1 đứa con và bỏ chồng vì thói vũ phu !

Còn cả đống thiếp , của bạn Hạnh răng vẩu , nhà gần trường , lúc nào cũng rủ tôi ăn mì ( gói mì bé bé bị ngiền ra ấy ) , của bạn Thúy chúc mừng năm lớp 8 với bánh xà phòng ( mốt ngày xưa đấy ), của Hà gà , Hà ve sâu ( vì mặt nó lúc nào cũng buồn rười rượi ) .....của thằng Nam sẹo , là con trai nhưng tình cảm nhất , đến giờ vẫn còn quan tâm đến sở thích ăn bún riêu cua của mình , Nam chỉ nghe và thông cảm , rồi mấy thằng gấu nhất lớp ( và cũng nhất trường ) suốt ngày hẹn đánh nhau nhưng cũng biết đến nhà mình dọn dẹp và sắm sửa bánh kẹo làm sinh nhật .........thật sự nhớ chúng nó ..........nhớ da diết khoảng tg đó ...Rồi con búp bê mặc Kimono của lớp phó Hằng trước khi đi sang Nhật cùng bố mẹ , rồi cốc , hoa ép ......

Và của mấy đứa bạn thân cấp 3 , những tấm thiếp Noel , năm mới , những tấm thiệp đong đầy tình bạn tuổi học trò ,Nhớ đến những lần sang nhà cô Vân học bài , những hôm cả lớp bị bêu trước trường vì cái tội nghi quá nhiều vào sổ theo dõi , rồi đánh nhau , và cả rất tích cực văn nghệ nữa ............tuy ko phải thân nhất nhưng vẫn nhớ , nhớ thằng Minh béo đi New về tự dưng cặp với Vân , Vân chia tay Trang , Trang đi Anh cùng gia đình , đa số ở lớp ko đi du học thì đi định cư nước ngoài , giờ có mấy đứa ở VN như mình ,cũng chẳng tụ tập đc gì , có mấy đứa xinh nhất , vừa học xong lớp 12 đã lấy chồng , giờ con đã 4 tuổi rồi , ngó lại mình thấy thật thảm hại làm sao :))

Nhớ ngày bố cô mất , cả lớp đang trong thời gian nóng nhất do gần kì thi lớp 12 và ĐH , nhưng đứa nào cũng đến , chia buồn với cô , và an ủi ! điều duy nhất cả lớp giúp đc cô là cố gắng thi đỗ TN và ĐH , cô đã nói thế , cô khóc , Trang , Hiền , mình cũng khóc .Sau khi khóc chán chê , cả bọn lục đồ trong tủ nhà cô và kiếm đc cả một kg thịt bò , thế là tập đoàn mì thịt bò xuất hiện

Nhớ ngày Tiến mất , mình ko đi tiễn đc , mình cũng quí Tiến lắm , tuy có hơi hâm hâm thỉnh thoảng kéo mình đi xuống tập đạp rổ ........giờ tất cả chỉ còn là kỉ niệm

Và nhớ nhất là HOTFCVN Family ,một gia đình đúng nghĩa , tấm thiệp của ếch , của zum và của swif vẫn còn đây , vẫn còn dấu nước mắt , ếch sắp sang mỹ theo bằng MD , swif trước khi sang New York đã tặng mình 1 con gấu nhỏ nhe răng cười với tấm thiếp " chúc Nhím của em may mắn , mỉm cười với những điều dù là tệ hại nhất , và nhớ là swifty luôn luôn ở bên cạnh tình yêu của mình " .Khóc , hôm đó ko ra sân bay tiễn vì vướng phải kỳ thi , mấy lần em về VN mình cũng chỉ gặp đc 1 lần , e lớn lắm , và trưởng thành thật rồi , cái con bé nho nhỏ học lớp 7 ngày nào cũng tụ tập ở cung hữu nghị việt xô , học trượt patin và breakdance giờ thành cô gái thật sự

Rồi Fuji , hơn 1 tuổi , trước khi đi Pháp tặng mình cái túi xách trang trí của nhật và tôi vẫn treo ở cạnh giường gần 10 năm nay , trước hôm đi cả bọn còn làm món mì ý , cô nàng trần mì kiểu gì mà cứng như là đá ấy , được cả một mẻ cười đau bụng , rồi đi ăn chè , cả bọn hơn chục đứa toàn admin với mod ,supermod chạy đuổi nhau như điên trên con hè vắng người

Và nhất là Tofu , cô nàng già trước tuổi và hiểu đời biết bao . Những lá thư từ TQ rồi Canada hay Sing , ko lần nào cô nàng ko gửi kèm một cái gì đó làm kỉ niệm , lúc thì bộ sườn xám , kẹo hay chocolate và đặc biệt sn thứ 18 của tôi , nàng tặng một chiếc lá phong ép khô :x

Còn rất nhiều , nhiều lắm ...

Cám ơn anh , vì chúng mình đã chia tay ! nhờ có vậy , em mới lớn thêm đc

Cám ơn vì tất cả ^^

buihung

Administrator
Ðề: Hộp ký ức

Tạm biệt một tình yêu mang nhiều nỗi buồn , tôi tự nhủ , mình phải mạnh mẽ , làm mới lại mình và suy nghĩ tích cực .
Cám ơn anh , vì chúng mình đã chia tay ! nhờ có vậy , em mới lớn thêm đc
Cám ơn vì tất cả ^^
Chuyện mới hay chuyện cũ vậy em?

buihung

Administrator

Cũng có thể người ấy vào hdvietnam thấy HDCP hay phát ngôn bừa bãi nên mới ra cơ sự này:(:)(:)((

Nhok

Dạ . 1 phần cũng do HDVN đấy ạ :D chả là nó ko thích cho e đi off đâu bác ạ :( mà e thì sở lượn suốt :((

Thôi , qua rồi bác ạ :D cám ơn bác Hùng iu dấu nhé :x

HDCP

Super Moderators

iu được bác Hùng thì có mà tha hồ sở lượn với HD Việt Nam đấy :D

Nhok

Iu bấc ấy có mà vợ bác ấy làm thịt em à :(

HaFe

Well-Known Member

Có ba thứ trong đời không bao giờ nên tiếc nuối: Một tình yêu đã ra đi; một người bạn không xứng đáng và ngày hôm qua.

Bởi vì đó là những điều đã không còn có thực, không còn có ý nghĩa và không còn tồn tại trong ngày hôm nay và ngày mai của ta.

Vì thế, đó là những điều không nên làm vướng bận lòng ta, không nên làm u sầu trái tim ta và làm rơi nước mắt ta thêm nữa...

HDCP

Super Moderators

Tặng Nhok: :x

Mỗi cuộc đời một lý sẽ bất an
Mỗi cuộc sống có một hình thức khác
Mỗi đắm đuối có một mầm gian ác
Mỗi đời tình có một thú chia ly

tusontay

Huyền Thoại

Lão Hát Xê Pê cứ thoắt ẩn, thoắt hiện như Trư Bát Giới thấy gái ý nhỉ!

Nhok

Hôm qua cả hôm nay , chả hiểu khóc hết bao nhiêu nước mắt

Mặn chát ....như là gì nhỉ ?

Tự dưng muốn đi ra Hồ Tây 1 mình như ngày xưa , cứ đi và nghĩ , nghĩ gì nhỉ ? chả biết , chỉ biết nhìn người ta có đôi có lứa , tự dưng thấy buồn , ơ nhưng mà , rồi lại vui , mấy ai đc như mình ?

Rồi nhớ những hôm , vừa đi vừa khóc , vì dỗi ai đấy , vì cảm thấy mình bất lực , vì thấy quá nhiều điều giả dối diễn ra trước mắt , và cũng vì ngta ko yêu mình như mình yêu họ ?

Liệu còn phải khóc thêm bao nhièu lần nữa ? sẽ đau khổ vì người vô tâm ấy thật nhiều .Vì cuối cùng vẫn là con số 0

Có nên tiếp tục hay dừng lại nhỉ ? phải bắt đầu ntn nhỉ ? có những lúc mình nghĩ cả thế giới ở trong tay mình , có những lúc mình ko là cái gì cả ?

Chắc phải dừng lại , nghỉ , rồi lại đi tiếp vậy .Cho dù đi với ai chăng nữa thì cũng phải đi mà thôi ................. !

:))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Shelton_English

Thời gian nó trôi nhanh quá, mới thấm thoát 3 năm bỏ lại
Tôi còn nhớ câu hỏi đanh đá “tình cảm đó em dành cho ai?” – Không phải tôi đâu

Tosy

Active Member

đúng là như vậy ạ cảm ơn thớt nhiều

Bên trên