HOT - FW hack cho HDPlayer Chipset1073 - Nhiều tính năng mới 28-3-2011

hnhp

Well-Known Member
Ðề: HOT - FW hack cho HDPlayer Chipset1073 - Nhiều tính năng mới 28-3-2011

17/6/2011
Post tặng anh em egreat R200 bản FW theo sdk4 của iconbit mod dựa trên bản sdk4_beta của chính hãng egreat, với nhiều tính năng trong phần internet
Cài bản này đồng hồ hiển thị tốt trên HD, nhẩy thời gian khi xem phim các bác nhé.

Giao Diện em nó

Duyệt phim như các bản sdk4

Các tính năng phụ đề, tua nhanh trượt,.. như các bản sdk4 gui2.0 của nhiều hãng

Setup

jackpham

Well-Known Member

Viếng Tiệt Nam - sao giống nói ngọng quá

phongchua

Re: Ðề: HOT - FW hack cho HDPlayer Chipset1073 - Nhiều tính năng mới 28-3-2011

bản này có tính năng tốt hơn bản Mede8er V4.0.4 Mod 3.2 của bác SHIZZL không bác???

thuybang

Member

17/6/2011
Post tặng anh em egreat R200 bản FW theo sdk4 của iconbit mod dựa trên bản sdk4_beta của chính hãng egreat, với nhiều tính năng trong phần internet
Cài bản này đồng hồ hiển thị tốt trên HD, nhẩy thời gian khi xem phim các bác nhé.

Bản này up thử cho hay chứ ko lại đc mấy bản kia.Cái hay duy nhất là nhận đc 2 HDD bác hanoi hai phong a

hnhp

Well-Known Member

Bản này up thử cho hay chứ ko lại đc mấy bản kia.Cái hay duy nhất là nhận đc 2 HDD bác hanoi hai phong a

Đúng rồi, hay nữa là có đồng hồ hiển thị nữa vì thực ra bản này chính là Iconbit mod dựa trên bản sdk4 beta 3 của egreat cho R200 mà
Nhưng bản beta của egreat ra nhưng có vẻ phản hồi không tốt, nên hãng cũng chẳng up lên web, chỉ có trong forum thôi
Hiện nay chỉ có FW của Mede8er và TVIX là chuẩn nhất, cộng thêm 3in1 của CS cho ai thích dùng tính năng Internet

hnhp

Well-Known Member

Mã:
mod FW for eGreat R200,R1,R4A,R6A base on ACRyan FW PV73100_v7.4.4.r3966

PLEASE DON'T ATTEMPT UNLESS YOU CAN RECOVER WITH RESET BUTTON

Interfece : A.C.Ryan GUI 2.0 7.4.4.r3966 Jun 2011
Stage/Scope: beta/testing
Know bug:
BT torrent don't run proper(use Transmission bittorrent client inside)-my problems
Player restarting many times with not geting logic
Screen saver can restart palyer
Play movive from preview mode can restart palyer
Stability: unstable

This repack and mod FW. Original FW for Playon!HD are more stable and don't have a some problems.
For more info about the firmware itself and to provide feedback to the original firmware developers check here.
Featuring GUI 2.0
Change log: v7.4.4.r3966.pdf
Upgrade method:

1. download, decompression, rename as install.img and then copy to U disk.
2. Find out the restore button,press the button of the restore, then open turn on the player
3. Wait around 5 seconds, then loose the restore button,it will show the update screen after 10-15 seconds
4. wait for the upgrade
Anh em egreat laị có quà nhé FW acryan mod
download for remote R1,r2a,r200
download for remote R6A

hnhp

Well-Known Member

Hiện giờ FW hack của mede8er đang thống lĩnh thị trường, đến tyco hay hdlife cũng ăn theo fw này. Do đó fw acryan một thời OK cũng không ai ngó ngàng.
Nhưng có FW mới mình vẫn post lên cho anh em thử nghiệm
Chứ thật ra đến thời diểm này dùng fw mede8er cúa shizzl theo ý kiến cá nhân mình là đỉnh nhất.
Chỉ còn đợi bác latruong, quangminh chinh phục nốt TVIX là quá hoàn hảo

Arimoto

Member

Cho em hỏi R200 xài fw mede8er - shizzl có coi đc folder phim bluray ko ạ? Em down phim bluray là 1 folder trong đó có nhiều folder con như playlist, playback... và trong folder con có chứa file flim M2TS

hnhp

Well-Known Member

Cho em hỏi R200 xài fw mede8er - shizzl có coi đc folder phim bluray ko ạ? Em down phim bluray là 1 folder trong đó có nhiều folder con như playlist, playback... và trong folder con có chứa file flim M2TS
Sài bình thường mà bác, bác bấm nút Play nhé

haohanluongson

Active Member

ai up cái fw tvix cho R200 đi cho mình xin

linhuyen

Active Member

Bác chủ cho em hỏi thằng Maesy E8HD cũng dùng chip RTD1073DD+ trang WEB đây E8HD HD media player--Measy Electronics - Measy Eletronics Co.,Ltd.. Em đã up FW mới nhất trên trang WEB của bọn nó nhưng vẫn chưa hỗ trợ passthough DTS MA . Bác cho hỏi bản hack nào có thể dùng cho thằng này với ạ? Giúp em nha , em đang đau đầu về vụ DTS MA này quá .

dotinh123

FW hnhp.v5_M9.Mede8giaodienTyco.v404 có xài được với EAGET M7 không bạn. Remote có tương thích không bạn...Cám ơn bạn thật nhiều.....

hnhp

Well-Known Member

FW hnhp.v5_M9.Mede8giaodienTyco.v404 có xài được với EAGET M7 không bạn. Remote có tương thích không bạn...Cám ơn bạn thật nhiều.....
Không biết remote của M9 có giống m7 không, nếu giống thì dùng đc.

dotinh123

Tôi đã xài rồi rất tiếc remote M7 không giống M9. Nếu bạn làm dược thì rất tuyệt vời. Mong bạn giúp đở. Cám ơn bạn thật nhiều...

linhuyen

Active Member

Bác chủ thớt cho em hỏi chút: em sử dụng FW 3 in 1 cho thằng R200 .Nếu chạy FW của R200 thì passthough DTS MA ra amply ngon lành , nhưng chơi phim bluray phụ đề Tiếng Việt nhúng sẵn trong phim Bluray không hiện thị trong list (khi nhấn phím Sub aA) cho mình chọn .Em đổi qua FW của meeder thì thấy phụ đề Việt trong list nhưng lại không passthough DTSMA ra amply . Bác chủ có thể fix lỗi này đc không.

hhai1510

17/6/2011
repack_SDK4_3.16_1.9k2_ru_(v9.03)_24052011.zip

Các bro cho hỏi firmware này có thể dùng đựơc cho HDMAX H1073 ko?
Không dám úp..sợ nó die bx đánh đòn

Thanks

hnhp

Well-Known Member

17/6/2011
repack_SDK4_3.16_1.9k2_ru_(v9.03)_24052011.zip

Các bro cho hỏi firmware này có thể dùng đựơc cho HDMAX H1073 ko?
Không dám úp..sợ nó die bx đánh đòn

Thanks
Minh viết cụ thể cho eagerat R rùi thì chỉ có dòng đấy up dược thôi.

hnhp

Well-Known Member

Bác chủ thớt cho em hỏi chút: em sử dụng FW 3 in 1 cho thằng R200 .Nếu chạy FW của R200 thì passthough DTS MA ra amply ngon lành , nhưng chơi phim bluray phụ đề Tiếng Việt nhúng sẵn trong phim Bluray không hiện thị trong list (khi nhấn phím Sub aA) cho mình chọn .Em đổi qua FW của meeder thì thấy phụ đề Việt trong list nhưng lại không passthough DTSMA ra amply . Bác chủ có thể fix lỗi này đc không.
Mình chỉ sưu tầm và post cho anh em, chứ không có khả năng chỉnh sửa
Mình up toàn ghi rõ của các bạn rumani

hnhp

Well-Known Member

* Dựa trên bản SDK4 các bạn bên Rumani đã có FW mod cho anh em R200 với nhiều tính năng internet online
Các bác thử nghiệm nhé

Ảnh fw minh họa

* Acryan vua ra FW mới tinh thì CS cũng ra bản hack acryan v7.4.4 5440 cho R200

Tuy nhiên các FW của acryan thì chạy hơi chậm

Các bạn thử nghiệm 2 FW mod cho R200 nhé
Chúc vui

Bên trên