HOT - FW hack cho HDPlayer Chipset1073 - Nhiều tính năng mới 28-3-2011

jackpham

Well-Known Member
Ðề: HOT - FW hack cho HDPlayer Chipset1073 - Nhiều tính năng mới 28-3-2011

Bác cứ up đi đảm bảo thành công mà, mình đang ở cty nên chưa up được

lc911

Member

Happy Birthday bác hnhp.
chúc bác luôn hạnh phúc, gặp nhiêù may mắn

hnhp

Well-Known Member

Happy Birthday bác hnhp.
chúc bác luôn hạnh phúc, gặp nhiêù may mắn

Thank ban nhiều.
Đúng SN cố gắng mang FW với nhiều tính năng mới cho anh em, hy vọng mọi người vui là mình thấy vui rôi >:D<

danvt

Well-Known Member

Happy Birthday to U, chúc bạn mạnh khỏe và luôn đóng góp nhiều cho cộng đồng HD :)

bác up lại mấy phím thay đổi của remote như red tương ứng nút nào, yellow ?, ... để anh em cập nhật lại luôn. thanks bác

P/s: à, mình thấy trong FW rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

trlam10

Happy Birthday, chúc bạn mạnh khỏe và luôn làm nhiều FW để AE vọc cho đã

hnhp

Well-Known Member

Happy Birthday to U, chúc bạn mạnh khỏe và luôn đóng góp nhiều cho cộng đồng HD :)

bác up lại mấy phím thay đổi của remote như red tương ứng nút nào, yellow ?, ... để anh em cập nhật lại luôn. thanks bác

P/s: à, mình thấy trong FW rồi
Các nút cho R200 Vẫn như các FW mình post trc thôi, với lại trong file nén FW có file txt đi kèm có ghi rõ đấy

kinggai

Well-Known Member

Thay remote cho HD PRO S, mời các bác down ở đây:
F1 + 1: Tat an toan, tat het moi thu trc roi moi tat bằng phím power
F1 + 2: Tat HDD ( thích hợp với bác nào xem phim qua LAN, muốn tắt HDD internal )
F1 + 3: Stop all, nhung van hoatdong o NAS ( dùng khi HD chi là Ổ share - NAS )
F1 + 4: Khoi dong lai
F1 + 5: Tat USB

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Em mới vác con này về đc 2 ngày, do ko tìm hiểu về đến nhà mới té ngửa ra là nó ko hỗ trợ tiếng việt. May hôm nay nhờ bác hnhp ,bác ấy rất nhiệu tình build giúp cái FW, xài ngon lành. Lúc đầu em xài FW của nó sử dụng chậm và khó tưởng điều khiển đểu, up cai FW nó mới cập nhật hôm 22 thì tốc độ có khá hơn nhưng vẫn chán. Hôm này up cái bác hnhp build, phải nói là "đỉnh" giao diện đẹp, tộc độ cảm thấy nhanh nuốt hơn của nhà sản xuất rất nhiều. Hỗ trợ tiếng việt full luôn, chỉ có cái phụ đề hơi có tý răng cưa thôi. Nói chung em xài thấy rất tốt chưa thấy lỗi nào cả.

Anh em M9 dung OK nhe

Tensai

Cám ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bác.Giờ mới biết hôm này sn bác. Happy BirthDay bác .

kinggai

Well-Known Member

Dùng tổ hợp phím để tắt máy, nhưng muốn bật máy trở lại ko thể đc (phím power mất tác dụng)

hnhp

Well-Known Member

Dùng tổ hợp phím để tắt máy, nhưng muốn bật máy trở lại ko thể đc (phím power mất tác dụng)
Vậy hả bạn, nếu vâỵ anh em cứ tăt như bt. Con các tổ hợp khác ok chứ. vì mình cũng test hêts các tổ hợp phím rồi mà

linhmoidt

Member

Vậy hả bạn, nếu vâỵ anh em cứ tăt như bt. Con các tổ hợp khác ok chứ. vì mình cũng test hêts các tổ hợp phím rồi mà

Em cũng chúc mừng sinh nhật bác, rất cám ơn những thành viên nhiệt tình như bác.

Em hỏi hơi ngu, em thấy ở trên có firmware cho Egreat M6 / Kaiboer H1073 by Jack , tức là hai con này dùng chung được hả bác, nó chung mã remote à?

Nhưng mình up lên firmware này rồi, khi cần có up lại firmware chính hãng được o ạ?

Rất cám ơn bác.

Đầu tiên, xin chúc mừng sinh nhật bác hnhp nhe. Bác thật vất vả đưa bản mới cho anh em đúng ngày trọng đại của bác.
Hôm nay thấy bản mới nên cũng mạnh dạn packing 1 bản cho con HD Start có vài nhận xét như sau:
+ Có thay video_firmware.bin của bản gốc nên cảm giác đồ họa tốt hơn
+ Màu sắc bản này sặc sỡ hơn nhưng tính chuyên nghiệp và trang nhã, lịch sự không bằng bản mede
+ Không hiểu bác hnhp có chỉnh sửa phần âm thanh không nhưng nghe tiếng không hay và vang như bản mede cũ
+ Các phần menu thì giống y như bản của mede, cái anh tyco bắt chước thô quá
+ Không hiểu sao em chỉnh sửa file irfake,conf nhưng không chạy được mấy phím bổ sung tắt máy (ấn vào vô hiệu còn trong phim nhấn nút eject thì lại ra a->b). Bác vui lòng xem hộ file irfake đính kèm
+ Em gán chức năng zoom+ zoom- cho 2 nút 4:3 vả 16:9 nhưng không hoạt động, nhấn nút zoom thì lại ra backward 15s, option ra forward 15s
+ Các bác hướng dẫn em làm danh sách nhạc với - em select file nhạc rồi, chuyển sang mục âm thanh ấn confirm nhưng nó vẫn báo cannot create là sao nhỉ

Các bác cho ý kiến để em làm 1 bản hoàn chỉnh cho con HD Start này luôn

tidollars

Member

Jack ơi nhớ ghi tổ hợp phím nào nhé để anh em dùng còn biết nút
VD: eject + 1 hay là phím nào + 1

Khi nào anh em test ok mình sẽ post lên trang 1
Chúc vui
Sao không set chế độ tắt an toàn cho phím power luôn nhỉ.

kinggai

Well-Known Member

-- Tổ hợp phím thì OK bác ạ, chỉ có điều ko bật máy đc khi tắt (= tổ hợp phím)
Không hiểu bác hnhp có chỉnh sửa phần âm thanh không nhưng nghe tiếng không hay và vang như bản mede cũ
-- E cũng có cảm giác vậy, tiếng có vẻ nhỏ. Để mai tét kỹ đã, vì e nghĩ chắc bác hnhp ko can thiệp vào phần âm thanh đâu

latruong

Member

Chúc mừng sinh nhật bác chủ. Chúc bác thêm 1 tuổi mới vẫn trẻ khỏe như năm trước, nhiệt tâm nhiều như năm trước+3.

hnhp

Well-Known Member

-- Tổ hợp phím thì OK bác ạ, chỉ có điều ko bật máy đc khi tắt (= tổ hợp phím)

-- E cũng có cảm giác vậy, tiếng có vẻ nhỏ. Để mai tét kỹ đã, vì e nghĩ chắc bác hnhp ko can thiệp vào phần âm thanh đâu

FW này là làm trên Mede8er v4.0.4 mình không thay âm thanh, chỉ thay mấy file ảnh giao diện tyco thôi.
Còng tổ hợp phím tắt an toàn, mình thử vẫn ok, vẫn bật lại dc. TH như bạn bị thì mình cũng thỉnh thoảng bị khi dùng FW acryan, mede8er ... tình trạng của FW hack kiểu ifake đấy bạn ah, thỉnh thoảng bị lỗi đấy, chứ không phải do script tổ hợp phím
Bác hay bị thì thôi tắt kiểu bt,
CHúc vui

hnhp

Well-Known Member

Chúc mừng sinh nhật bác chủ. Chúc bác thêm 1 tuổi mới vẫn trẻ khỏe như năm trước, nhiệt tâm nhiều như năm trước+3.

Cám ơn bác latruong, em vẫn đợi bác bản TVIX đấy... kết nhất FW của hãng đấy

Bên trên