HT 7.1 các bác tư vấn giúp

Mr Trần Bơi

Hi các cao thủ. Hiện giờ em đang dùng em Denon 4308A đánh cùng Bose Acoustimass® 10 speaker system, center B&W. Bây giờ em lại lăn tăn muốn lên 7.1. Cụ thể như sau:
_ Dùng một cặp ( B&W, Tanoy, Bose...) để nối front.
_ Chuyển toàn bộ Bose Acoustimass 10 speaker system ra đánh surround.
_ Thêm một sub để đánh hỗ trợ ( Vì Sub của Bose đánh hỗ trợ các loa vệ tinh của nó )

Xin các cao thủ chỉ giáo thêm vài vấn đề nhỏ:
_ Kết nối như vậy có ổn về mặt kỹ thuật (em nghe nói Bose nó có vi mạch gì đấy bên trong Sub)
_ Nên lựa chọn front dòng nào cho em 4308 kéo ổn nhất.

Thân.

lehoang40

Ðề: HT 7.1 các bác tư vấn giúp

Với 4308 bác có thể chọn BW683, BW 684, Jamo C607, Polk Audio. Trong các dòng loa vừa kể thì Polk Audio có phần bass nặng gần giống Bose.

sơnhảiaudio

em xin bổ sung để bác tham khảo : Klipsch dòng WF 35 hay WF 34 .

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con A9 hôm wa nhìn to lực lưỡng, hết cả hồn

locnp

Well-Known Member

Sao nó nhiều driver thế nhỉ? Mua về buồn buồn tháo vài cái ra DIY loa cũng hay ;)

Mr Trần Bơi

Bộ 4308 này em chỉ để xem phim. Muốn đầu tư thêm 2 loa front thêm chút xíu vì lâu lâu cũng nghe Thúy Nga.
Nghe nhạc em đã có dàn khác rồi ah.

lehoang40

Bộ 4308 này em chỉ để xem phim. Muốn đầu tư thêm 2 loa front thêm chút xíu vì lâu lâu cũng nghe Thúy Nga.
Nghe nhạc em đã có dàn khác rồi ah.

Bác xem phim muốn hay thì nên thay con center của Bose bằng một con center BW hoặc Polk audio, cặp front thì chọn theo con center.

Mr Trần Bơi

Hiện giờ em đang sài Center B&W dòng CM và cũng chưa có ý định sẽ thay nó.

Mr Trần Bơi

Thanks bác Le hung. Hình như bác có 1 thớt bên mua bán? Em có ghé thăm nhưng bị hoa mắt vì quá nhiều sản phẩm.

Làm sao đánh giá được con nào nghe good nhất hả bác? ( em chỉ quan tâm đến 2 loa Front thôi)

Xin bác chỉ giáo thêm kinh nghiệm

Bên trên