HTPC cùi ,giá bèo của tui nè (part 1)

letuanzzz

Member
Dàn này của tui lâu lắm rồi ,đó giờ để coi anime ko àh nhưng từ lúc có phim HD mới thấy hiệu quả của nó .Mua đồ mới làm gì trong khi có đủ đồ chơi để ráp lại thành 1 dàn HTPC thỏa mản HD ,đúng ko bà con

-------Chi tiết như sau
*TV LCD còn thiếu chút máu chưa lấy đc ,qua đầu 2009 múc liền
*LCD PC : Samsung 19 932B ko wide ,do cái 19wide Acer mới chết hôm kia -->Acer cùi bắp :mad:
* Receiver Onkyo TX-DS555 : chỉ có Dolby Digital , ko có DTS ~X(
* Main BOSE 301 Series III Mexico
Sur Celestion Little 1
Cen Hùng Loa ,bây giờ cho tiền cũng ko đụng tới hiệu này
Sub Hùng Loa luôn nhưng cái này người ta cho nên đỡ tốn

*HTPC
+Case Delux SH499 (Mid Tower mà nặng dã man )
+Quad Core 6600 GO
+Main Gigabyte EP31-DS3L (đồ cùi nhất ,mất thiện cảm với Gigabyte)
+VGA X300 mua 100k ,đủ chơi CF là ok
+Nguồn FSP 450w
+HDD 500 GB Seagate
+Ram Buffalo 4GB Kit (2gbx2)
+Lite-on DVDRW
+Sound onboard
+Key mouse Buffalo + Logitech
+Wifi Cnet G

Nhìn tổng quát nè

Receiver cận cảnh nè

Cặp Surround Cesletion cũ kĩ nhưng chất lượng

Mới kiếm đc Center ngon thay cho cái Hùng Loa cùi bắp

Thiết nghĩ đây chắc là dàn HTPC cùi nhất HDVIETNAM quá ,có gì thiếu sót mong bỏ qua ,còn 1 dàn HTPC ở phòng khách nữa .Sẽ có part 2 pro hơn cái này nhiều

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

letuanzzz

Member
Ðề: HTPC cùi ,giá bèo của tui nè (part 1)

đã sửa lại link hình , Picasa cùi bắp bắt phải log in mới coi dc hình

manhthang

Huyền Thoại

HDD nhiều quá, lại có cả Saturn nữa kìa :D

conf

Bác sắm thêm cái chổi lông gà để quét bụi nữa :D (đùa tí nha)

conheomap

Member

HI, sao bác không hạ 2 cái loa Bose thấp chút xíu nghe sẽ tốt hơn đó

duongbaba

Active Member

Góp ý thế này:

1. Quăng center Hùng Loa đi. Downmix center ra 2 cái Bose nghe hay gấp nhiều lần.
2. Gấp rút kiếm gà để gả cái Onkyo, thay bằng cái Yamaha (Loại màu vàng, cùi bắp nhất cũng có DTS và Optical In).
3. Bằng mọi cách phải kết nối với ampli bằng Optical nhé.
4. Thay Sub công suất lớn hơn. Loại này khi vặn to lâu lâu nghe "bủm bủm" đấy :)

Chúc sang năm sắm được LCD/Plasma như ý!

Chỉnh sửa lần cuối:

letuanzzz

Member

Góp ý thế này:

1. Quăng center Hùng Loa đi. Downmix center ra 2 cái Bose nghe hay gấp nhiều lần.
2. Gấp rút kiếm gà để gả cái Onkyo, thay bằng cái Yamaha (Loại màu vàng, cùi bắp nhất cũng có DTS và Optical In).
3. Bằng mọi cách phải kết nối với ampli bằng Optical nhé.
4. Thay Sub công suất lớn hơn. Loại này khi vặn to lâu lâu nghe "bủm bủm" đấy :)

Chúc sang năm sắm được LCD/Plasma như ý!

Cảm ơn góp ý của bác .Do hàng này thuộc dạng tồn kho tui lụm ráp lại cho kinh tế đó mà .dàn này để trong phòng coi chơi thoi ,dàn chính coi ở phòng khách .Tui thấy amply Yamaha nghe nhac thì hay chứ , coi phim ko bằng mấy cai Onkyo đâu , nếu thay chắc cũng kiếm Onkyo nữa àh,cái hiện giờ cũng có đầy đủ coaxial optical luôn mà , chỉ ko có DTS thôi .Sub thì thua , chưa biết mua cái gì luôn , cho tui vài lời khuyên đi , phòng nhỏ lắm nha 4x4m thôi àh,đúng hình vuông luon đó

duongbaba

Active Member

Cảm ơn góp ý của bác .Do hàng này thuộc dạng tồn kho tui lụm ráp lại cho kinh tế đó mà .dàn này để trong phòng coi chơi thoi ,dàn chính coi ở phòng khách .Tui thấy amply Yamaha nghe nhac thì hay chứ , coi phim ko bằng mấy cai Onkyo đâu , nếu thay chắc cũng kiếm Onkyo nữa àh,cái hiện giờ cũng có đầy đủ coaxial optical luôn mà , chỉ ko có DTS thôi .Sub thì thua , chưa biết mua cái gì luôn , cho tui vài lời khuyên đi , phòng nhỏ lắm nha 4x4m thôi àh,đúng hình vuông luon đó

Phòng 4x4m coi phim quá ngon, nếu bác chịu dùng amply Yamaha thì sắm cái sub cũng của Yamaha luôn là hết chê, JBL cũng phù hợp.
Dòng amply Yamaha tui nghe nhiều người nói chỉ dùng xem phim, nghe nhạc thì quá tệ, chỉ có Denon là đáp ứng tốt cả 2 nhu cầu đó. Cái Onkyo kg có DTS thì khi bác kết nối optical và xem phim âm thanh DTS thì thế nào? Nếu AC3 filter trong K-Lite codec nó xử lý dùm thì OK, nhưng lúc đó chất lượng giảm đi mất 1 bậc rồi.

duongbaba

Active Member

ặc, tháo tấm che ra coi loa có bị rách phần viền ngoài không? Để lâu hư củ loa mất công nhịn ăn sáng đấy.

letuanzzz

Member

Mới downmix theo lời Duongbaba thì thấy tiếng âm thanh rõ hơn hẵn ,nghe rất ấn tượng nhưng giống Stereo quá ,ko còn hiệu ứng nhiều nữa ,giờ kiếm Center ngon thì mua hiệu gì bây giờ ,2nd càng tốt

Chỉnh sửa lần cuối:

nghe&nhin

Member

Mới downmix theo lời Duongbaba thì thấy tiếng âm thanh rõ hơn hẵn ,nghe rất ấn tượng nhưng giống Stereo quá ,ko còn hiệu ứng nhiều nữa ,giờ kiếm Center ngon thì mua hiệu gì bây giờ ,2nd càng tốt

làm con center JBL 2nd tầm 1tr ngoài, Nhật tảo có nhiều

thangtb

Member

em thấy bác này cũng dùng đồ y hệt em, toàn đồ cũ tận dụng nên xin hỏi bác có cặp surround nào giá rẻ để lại cho em với ạ :D

letuanzzz

Member

em thấy bác này cũng dùng đồ y hệt em, toàn đồ cũ tận dụng nên xin hỏi bác có cặp surround nào giá rẻ để lại cho em với ạ :D

Lúc trước tui hay lang thang ở Đông Thành kiếm hàng giảm giá mua thôi àh ,để lâu ko xài giờ lôi ra tận dụng hehehe .Mới kiếm dc cái Center nghe cực kì .so với cái cùi bắp Hùng Loa cũ y như Wave Trung Quoc ,đổi sang Wave Nhật ấy

duycom

Ban Quản Trị

Welcome bác letuanzzz
Bộ HT của bác đã được cập nhật vào danh sách của 4rum.

SpacePolice

Active Member

loa khủng hơn màn hình, kì thực em xem phim thích nhìn đẹp hơn là nghe ngon, loa vi tính cũng thỏa mãn rồi, nhưng màn hình phải to đẹp mới thích

washabi

Cố gắng phần đấu con LCD cao cao một chút bác ah

Bên trên