HTPC không hiển thị HDD mới ?

quangnh

Member
Mình mới mua thêm 1 ổ HDD mới dung lượng 1,5TB nhưng khi lắp vào HTPC (core i3, H55 giga) thì không thấy hiển thị trên màn hình, bác nào biết chỉ giúp cho. (máy mình cài win7)

quangnh

Member
Ðề: HTPC không hiển thị HDD mới ?

Cho mình hỏi một chút, ổ HDD của mình là mới tinh, khi lắp vào thì có phải định dạng không nhỉ ? cám ơn.

gaffer

Bạn vào Control Panel --> Administrative Tools --> Computer Management --> Storage/Disk management sẽ thấy ổ đĩa, và sẽ thấy nó đã được định dạng hay chưa.

Nếu mà trong đó không thấy thì có nghĩa là lỗi về kết nối, kiểm tra kết nối USB xem OK chưa.

HD Beginner

Mình mới mua thêm 1 ổ HDD mới dung lượng 1,5TB nhưng khi lắp vào HTPC (core i3, H55 giga) thì không thấy hiển thị trên màn hình, bác nào biết chỉ giúp cho. (máy mình cài win7)

Ko biết dùng thì bán lại đê 8->

lanovia

ổ cứng mới tinh đều phải được dịnh dạng thì mở My Computer mới thấy được bác ạ :), còn cách làm thì bác gaffer chỉ chính xác rồi đó :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Format đi bác, mua ổ mới mà cần ko format vẫn hiện lên thì có nghĩa là ổ dùng rồi hehe

quangnh

Member

Bạn vào Control Panel --> Administrative Tools --> Computer Management --> Storage/Disk management sẽ thấy ổ đĩa, và sẽ thấy nó đã được định dạng hay chưa.

Nếu mà trong đó không thấy thì có nghĩa là lỗi về kết nối, kiểm tra kết nối USB xem OK chưa.

Cám ơn bác, một việc rất đơn giản nhưng không biết thì cũng rất khó khăn. Em đã định dạng được rồi.

Bên trên