Hub Culture thật sự là gì?

michael_rock

Mình nghe nói Hub Culture do bác Lý Quí Trung đại diện cũng có chút hứng thú, nhưng mà thực sự chẳng biết cụ thể là gì cả. Có phải đại loại như là mình có ý tưởng kinh doanh nhưng mà chưa có kinh nghiệm và vốn, khi đến với Hub Culture sẽ được các chuyên gia tư vấn để hoàn thiện ý tưởng của mình và thậm chí được giúp đỡ về vốn??

Nếu như đúng như vậy thì mình thấy Hub Culture hay đấy! Việt Nam mình nhiều người tài lắm chứ bộ, chỉ tội là chưa có điều kiện phát triển thôi.

Rob

Ðề: Hub Culture thật sự là gì?

Mình nghe nói Hub Culture do bác Lý Quí Trung đại diện cũng có chút hứng thú, nhưng mà thực sự chẳng biết cụ thể là gì cả. Có phải đại loại như là mình có ý tưởng kinh doanh nhưng mà chưa có kinh nghiệm và vốn, khi đến với Hub Culture sẽ được các chuyên gia tư vấn để hoàn thiện ý tưởng của mình và thậm chí được giúp đỡ về vốn??

Nếu như đúng như vậy thì mình thấy Hub Culture hay đấy! Việt Nam mình nhiều người tài lắm chứ bộ, chỉ tội là chưa có điều kiện phát triển thôi.

Dự Án Kinh Doanh Theo Mô Hình Hub Culture - YouTube

Nếu theo cái clip này thì khi bạn có ý tưởng, đem đến Hub Culture họ sẽ giúp bạn phát triển ý tưởng đó ra

toa

Kiểu như là 1 trung tâm cấp vốn thì phải :-? kiểu như bạn cầm ý tưởng tới, trình bày nếu okie thì họ sẽ cấp 1 số vôn như bạn yêu cầu để tiến hành

Rob

Kiểu như là 1 trung tâm cấp vốn thì phải :-? kiểu như bạn cầm ý tưởng tới, trình bày nếu okie thì họ sẽ cấp 1 số vôn như bạn yêu cầu để tiến hành
chắc ko liên quan đến tiền bạc đâu

nếu làm 1 trung tâm để mọi người đưa ý tưởng kinh doanh họ tới đó, thì liệu có bảo đảm ý tưởng sẽ ko bị "nhân bản" đi không ?

ktq

Member

Cái này thấy giống như một "brain storm" về kế hoạch kinh doanh vậy. Mọi người cùng đến đưa ra ý tưởng, bàn bạc...Quan trọng là ai triển khai nhanh hơn và đúng hơn thôi.

Extra

Mình chỉ có thắc mắc là khi đến với hub culture bàn ra kế hoach kinh doanh rồi chia sẽ lợi nhuận kiểu gì?

Itsme_AJ

Mình chỉ có thắc mắc là khi đến với hub culture bàn ra kế hoach kinh doanh rồi chia sẽ lợi nhuận kiểu gì?

hình như hub culture chỉ tư vấn giúp bạn từ ý tưởng thành bản kế hoạch hoàn hảo thôi còn việc đầu tư kinh doanh và chia sẽ lợi nhuận là của chính bản thân mình mà?

thestormboy

mình mong dự án này sẽ được triểu khai, nó rất xác thực , cũng một phần góp ích có dất nước nữa chứ ko phải cho riêng cá nhân

tuan_NR

mấy ba bàn chi cho xa, Hub Culture ko có thắng được đâu =))

Extra

mọi người tập trung ý tưởng lại có người giúp thực hiện ý tưởng kinh doanh đó, đơn giản vậy thôi

Rob

Nè clip mô phỏng của tây ban nha nè:

[video=youtube;xuv7-FJCDOU]http://www.youtube.com/watch?v=xuv7-FJCDOU[/video]

yesman

nói chung keep walking trên toàn thế giới đi :D

haremy

ước mơ thành nhà kinh doanh thế này nè giàu sang và có mọi thứ

[video=youtube;YhwJiVovkLk]http://www.youtube.com/watch?v=YhwJiVovkLk[/video]

Itsme_AJ

giấc mơ giàu sang mà, có ý tưởng tốt mới thành được và phải có khà năng điên rồ cao nữa

Bên trên