Huhuhu sao HDMI xấu thế các bác ơi. GIúp em

dob007

Member
Ðề: Huhuhu sao HDMI xấu thế các bác ơi. GIúp em

Mà dùng win gì vậy? Nếu xem được version driver hiện đang dùng thì dễ check hơn

Em dùng Win XP ..................................................!!!

Em đã down về và hiện đang online trên LCD qua đường HDMI . Không thấy có gì khá hơn , cái màu xanh của wed trông xấu khủng khiếp

Em đang gặp khó khăn quá. Bác nghe&nhin hay dob2007 hoặc một ai đó đang dùng tốt HDMI có thể mang laptop qua nhà em test thử được không . Em chả biết làm thế cả , em ở Hà Nội ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

Cấu hình máy của bác khá thế mà lại dùng Win XP, nâng lên Vista sẽ đẹp ngay. Chúc bác khắc phục được sớm

Cảm giác của em lúc này là : Xem phim thì mầu sắc rất sáng và đẹp , sáng và tươi hơn VGA rất nhiều nhưng lướt wed thì chán quá , màu xanh và mầu đỏ trông thật là xấu. Down cái ban nãy cũng không khá hơn , xài win Vista liệu có khắc phục được ?

khactuyen

Banned

Cảm giác của em lúc này là : Xem phim thì mầu sắc rất sáng và đẹp , sáng và tươi hơn VGA rất nhiều nhưng lướt wed thì chán quá , màu xanh và mầu đỏ trông thật là xấu. Down cái ban nãy cũng không khá hơn , xài win Vista liệu có khắc phục được ?

thế này thì bó tay rồi bác ạ :eek::eek::eek:

nghe&nhin

Member

Em đang gặp khó khăn quá. Bác nghe&nhin hay dob2007 hoặc một ai đó đang dùng tốt HDMI có thể mang laptop qua nhà em test thử được không . Em chả biết làm thế cả , em ở Hà Nội

bác ở HN thế thì em cách bác cả ngàn km lận làm sao test được :)), em ở SG bác àh

nhnphu

Member

Có thể do tín hiệu HDMI là tín hiệu digital nên màu sắc và độ tưởng phản cao hơn tín hiệu từ d sub (analog) nên không phù hợp với setting bạn đạ chỉnh trước đó ,bạn thử giảm tương phản và màu đến khi nào cảm thấy dịu mắt là ok.
Còn vấn đề chữ bị gãy vì quá nhỏ bạn chỉ cần chỉnh fond to hơn tí là ok or khi lướt web đè ctrl + crol chuột để phóng to hay thu nhỏ là đêp ngay thôi .

nokia6681

Member

lấy sợi cable HDMI khác test lại đi bác ơi, coi chừng cable đấy.

babyblue

Well-Known Member

lấy sợi cable HDMI khác test lại đi bác ơi, coi chừng cable đấy.

trước em cũng bị như bác chủ mày mò hòai chẳng có cach nào giải quyết được,cuối cùng mang sợi cable đổi lại sợi khác thì chữ sắc như dao cạo^#(^

Bên trên