[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

khanh999

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt K lite và KMPlayer decode HD bằng GPU

bạn nào giúp mình. tôi cài KMP bản mới nhất + giải mã AC3 1.63b khi xem phim âm thanh cứ khoảng 1 phút là ngắt tiếng 5 giây nghe cà giựt rất khó chịu?? chỉ những phim dts, true hd, dts hd.

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Cài đặt Codecs cho Windows 7 (x86 & 64) tối ưu như ý

tks các bác nhiều, cái cu đơ nhà em nó hỏng roài

DELTATONI

Member

Do laptop mình mới cài lại Win, bon chen cài bản KMP mới nhất, K-Lite Code Mega mới nhất (7.1.0) kết quả là mở phim nào kể cả 720p lẫn 1080p chừng vài phút là có hiện tượng tiếng đi trước hình đi sau. Khó hiểu quá!

sunshine6789

Xin link chỉnh K lite mega code coi phim HD codec bằng CPU

Có ai cho em xin 1 link hướng dẫn chỉnh K lite mega code 7.1 để coi phim HD mà codec bằng CPU không ? Em kiếm hoài mà không ra. Mong mọi người giúp đỡ giùm em gấp.
// Máy Em E6700, Ram 2G, VGA G41 onboard.

tuan_797

Member

Sao KMP chơi đuôi ts hoặc tp chiếm cpu và ram cao vậy nhi? ai biết chỉnh kmp hướng dẫn mình với thanks.

kyt2011

Member
Ðề: [Hướng dẫn] config tối ưu MPC, CoreAVC, ffdshow, AC3Filter để xem phim HD

Chào toàn thể ace. TÔi đã config như hướng dẫn với các phần mềm đã cập nhật mới nhất.
CoreAVC 2.5.5
K-lite mega 710
MPC-HC 1.5
Nhưng bị hiện tượng rách hình. Như bản MPC-HC cũ thì có cái tick vào Lock back-buffer thì sẽ hết. Nhưng bản MPC-HC mới thì không thấy có dòng đó nên khi xem phim cứ bị rách hình rất khó chịu.
Nhờ ace chỉ giúp cách khắc phục vấn đề như trên với. Thank all!

kaka94

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

cho em hỏi máy p4 2.26 GHz, RAM 1GB, VGA 128Mb có thể thiết lập như trên để xem HD 720p ko?

vietdung_790

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Nhờ Các bác chỉ giáo cho em cách config nào là tối ưu nhất đối với máy em !!

Máy em dùng con Celeron 347 D 3.06 GHZ ,ram 1G DDR2,nhưng không có card màn.

Xem phim HD thì cứ đến đoạn nào có nhiều kỹ xảo cái là giật tùm lum, rồi máy cứ phát ra tiếng xè xè .xì xì ở trong ổ cứng!!!!

ltnhuan

máy bạn yếu quá, có chỉnh dduwwocj thì máy mau hư lắm

vietdung_790

Active Member

máy bạn yếu quá, có chỉnh dduwwocj thì máy mau hư lắm

Đúng là máy mình yếu thật, không thể xem được phim HD 720-180p , một số phim m-720p thì vẫn xem được .nhưng đôi lúc xem đến khúc nào có nhiều kỹ xảo là giật và Cpu lên tới 100% luôn!!
Mình đã thử Config theo đúng hướng dẫn trong page 1 rồi nhưng vẫn vậy !!

Sau đó mình con fig theo cách khác:
Với MPC-HC,ở phần output tớ chọn overlay cho mục Directshow ,2 mục còn lại tớ chọn default.
Phần External Filters thì mình Remove hết chỉ để lại CoreAVC và chọn Prefer cho nó .lúc mà cài cái CoreAVC mình cũng bỏ chọn cái mục Haali Media Splitte của nó!!
Còn phần Internal Filters thì mình cũng không biết nên bỏ cái nào giữ lại cái nào cho hợp lý :

Bật phim xem thì thấy chỉ đỡ hơn tí thôi!!!

CÁc bạn còn biết cách Config nào tối ưu với cấu hình máy tớ không chỉ giúp tớ với,bây giờ tớ bật phim chất lượng m-720p lên thôi mà nhiều lúc nó vẫn bị giật

s2krazyellow

Well-Known Member

Kính gởi nham18.
Mới hôm qua làm theo cách của bác. Phim thì ko bàn tời rồi.. nhưng khi nghe nhạc DTS. thì WMP và MPC.. ko chơi đc. Tuy nhiên lúc dùng wa KMP thì lại rất okie.. Ra DTS hiển thị.
Nhưng sau khi Up lên Win7 thì cả 3 cái điều không chơi dc DTS files. Ngay cả KMP cũng ko co AC3 Filter hổ trợ. Nên KMP cũng ko chơi dc Phim ra DTS... FoolBar thì lại ko thích lắm.... Mình dùng cổng Optical từ máy tính vào amli Reveiver.
Lâu lâu mình cũng thích chơi nhạt DTS. Nhờ bác giúp giùm nhé......

newbieIT

config enhand như bác hướng dẫn ở bài đầu tiên nhưng không hiểu sao cpu luôn load 70% trở lên

e2160@2G7
VGA gts 450 (đã cài driver mới nhất)

dùng bản core avc 2.5.5 + mega codec 710

phamhongson

Well-Known Member

config enhand như bác hướng dẫn ở bài đầu tiên nhưng không hiểu sao cpu luôn load 70% trở lên

e2160@2G7
VGA gts 450 (đã cài driver mới nhất)

dùng bản core avc 2.5.5 + mega codec 710

Tải splash pro 1.7.1 về mà xài. phần mềm này hỗ trợ mặc đinh decode do VGA thực hiện, bất kể nó là nvidia hay ATI

Tải splash pro 1.7.1 về mà xài. phần mềm này hỗ trợ mặc đinh decode do VGA thực hiện, bất kể nó là nvidia hay ATI

bạn cho mình hỏi tí là mình muốn cái phụ đề nó lui xuống trong PM này thì chỉnh chỗ nào ấy nhỉ :^o

NBK_FOF

Active Member
Ðề: Hướng dẫn config tối ưu MPC, CoreAVC, ffdshow, AC3Filter để xem phim HD

em làm theo bác chủ thớt nhưng áp dụng cho KMPlayer thế này có được ko hả bác??!?! các pro cho em xin ý kiến??!! thanks you
sao ko có bác nào cho ý kiến thế??!!:-S:-S

NBK_FOF

Active Member

bác nào chỉ em với em ko biết cách nào để mở cái options của CoreAVC 2.0 install xong thì nó chẳng hiện lên cái bảng options nào cả "cant cofig"??!?!help me

NBK_FOF

Active Member

đã chỉnh xong cái CoreAVC, em cài đặt MPC-Home Cinema thì khúc cuối nó hiện ra cái này ko biết trong máy thiếu cái gì ko ?!?! mong các bác chỉ giáo
đã xử xong cái này đỡ quá :-"

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

có bác nào giúp em với config theo bác Nhầm khi play film thì thấy AC3Filter và CoreAVC đã hoạt động tốt nhưng có mấy film mà coreAVC và AC3Filter ko đảm nhiệm thì ffdshow cũng ko "work" luôn mà toàn là default systems của MPC đảm nhiệm thôi??!!bác nào biết giúp em với?!?em ko biết có cài sai cái gì ko mà thấy nó ko hỗ trợ play films em tìm trong external filter cũng ko thấy??!!@-):((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Hướng dẫn] DXVA,PowerDVD 10 và MPC: tối ưu để xem HD thật nhẹ nhàng với chất lượng tốt

CHo mình hỏi hình step 1 , 2 , 3 đâu mất rồi , sao biết config , bạn nào share lại cho mình với , thanks

NBK_FOF

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] DXVA,PowerDVD 10 và MPC: tối ưu để xem HD thật nhẹ nhàng với chất lượng tốt

CHo mình hỏi hình step 1 , 2 , 3 đâu mất rồi , sao biết config , bạn nào share lại cho mình với , thanks
bác mở page 2 kéo xuống dưới là có hình nhé bác??!!:>

Bên trên