Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

hieu0908735723

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác DATA còn bản cũ của soft này không? có khi nào bản mới không tương thích với mấy đầu đĩa đời cũ không bác? vì những DVD em burn ra thì đầu máy đời mới chạy tốt còn đầu máy của e gặp trục trặc quá.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bác DATA còn bản cũ của soft này không? có khi nào bản mới không tương thích với mấy đầu đĩa đời cũ không bác? vì những DVD em burn ra thì đầu máy đời mới chạy tốt còn đầu máy của e gặp trục trặc quá.

hieu0908735723,

"Software" được dùng trong việc "burning" KHÔNG ảnh hưởng đến điều này!
Chỉ có sự tương thích /"campatible" giữa ĐĨA và ĐẦU MÁY DVD Player mà thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:

buitaken

Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

anh ơi, em burn ra đĩa cũng không có phụ đề nè. Mà anh xem em sai ở đâu nha. Em để phim và sub trong cùng 1 folder mà không có lẫn bất kì file nào trong đó. Phim em là IR2.mkv thì sub em là IR2.Vietnamese.srt, vậy sao vẫn không có sub anh
Mà tiện cho em hỏi lun làm sao để phim full màn hình, ko có 2 vạch đen ở trên và dưới vậy

tội quá bạn ơi. có lẽ bạn chưa chịu đọc hết HDSD rồi IR2.mkv và IR2.Vietnamese.srt được hiểu là 2 file khác nhau rồi. bạn sửa lại tên file cho giống nhau VD: IR2.Vietnamese.mkv và IR2.Vietnamese.srt hoặc IR2.mkv và IR2.srt
good luck

chanhtruc123

Active Member

bác data giải thix vụ DVD-5 và DVD-9 dùm nhé, mình chả hiểu khi nào dùng DVD-5, DVD-9

gim619

giúp với.............!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

gim619

Có phần mềm nào nén floder của DVD: video_ts sang 1 floder DVD video_ts dung lượng thấp hơn không...!!!! Tại vì mình convert ra DVD thì dung lượng Video_ts là 8g04 lận nên đĩa trắng DVD không chứa nỗi ghi đĩa bằng NEro thì nó vượt sang màu đỏ vậy có cách nào giảm dung lượng cái Floder DVD video_ts đó xuống không cỡ 7G8 hay 7G9 cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:

MonkeyDKing

Hmmm!!! Thật khó mà giải thích..!
(Bởi MediaInfo đã báo có "Audio" AC3-2 Ch. trên đĩa DVD!)

MonkeyDKing,

Thử theo "step" sau trước khi "Convert" lại lần nữa.

Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Audio" => Thêm vào dấu "x" tại "Convert DTS to AC-3 (better campatibility) => Click "OK".

Note: "Audio Track" của PHIM gốc là DTS-ES. Đây không phải là "format" DTS bình thường. Hãy so sánh với những PHIM đã làm trước đây, coi có gí khác biệt?

Chào bác, em đã thử theo cách của bác nhưng kết quả vẫn vậy! Thế là em nghĩ thử dùng 1 phần mềm convert video chuyên dụng(AVS video converter) xem sao! và kết quả là thành công mỹ mãn :)) Cái chương trình này cũng có chế độ burn sau khi convert nhưng em nghĩ dùng ConvertXtoDVD để burn vẫn tốt hơn đúng không ạ? vì cái chương trình kia chỉ chuyên về convert và chỉnh sửa các loại video thôi nên em nghĩ về khoản "burning" chắc nó không bằng ConvertxtoDVD :D:D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Có phần mềm nào nén floder của DVD: video_ts sang 1 floder DVD video_ts dung lượng thấp hơn không...!!!! Tại vì mình convert ra DVD thì dung lượng Video_ts là 8g04 lận nên đĩa trắng DVD không chứa nỗi ghi đĩa bằng NEro thì nó vượt sang màu đỏ vậy có cách nào giảm dung lượng cái Floder DVD video_ts đó xuống không cỡ 7G8 hay 7G9 cũng được

nếu vậy thì có 1 số film 10GB trở lên thì dùng DVD-9 lun ah

gim619 / chanhtruc123,

1. Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Encoding" => Tại "Target Size" => Chọn:

a) "DVD-9" (nếu "burn" ra đĩa DVD9) => Click "OK"
b) "DVD-5" (nếu "burn" ra đĩa DVD5) => Click "OK"

2. Với những "setup" như trên, ConvertXtoDVD sẽ tự động "nén" phim lại để vừa đủ sức chứa của một đĩa DVD-9/ tức 8.5GB (gồm có 2 lớp) hoặc DVD-5/tức 4.7GB (chỉ có 1 lớp)
(Những điều cơ bản này đã được giải thích rất rõ ràng trên trang đầu tiên của bài "post". Nên chịu khó tìm đọc để khỏi phải lập đi, lập lại câu trả lời..!)

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chào bác, em đã thử theo cách của bác nhưng kết quả vẫn vậy! Thế là em nghĩ thử dùng 1 phần mềm convert video chuyên dụng(AVS video converter) xem sao! và kết quả là thành công mỹ mãn :)) Cái chương trình này cũng có chế độ burn sau khi convert nhưng em nghĩ dùng ConvertXtoDVD để burn vẫn tốt hơn đúng không ạ? vì cái chương trình kia chỉ chuyên về convert và chỉnh sửa các loại video thôi nên em nghĩ về khoản "burning" chắc nó không bằng ConvertxtoDVD :D:D

Vâng! Được như vậy cũng TỐT!
Hãy dùng "MediaInfo" để đọc phim (sau khi "convert" bởi AVS Video Converter) => Chụp giùm một tấm "screenshot" => Thanks!

thuonghoai9

Lam on xin hoi khong hieu lam sao dung convertXto DVD convert AVI (PAL) movie clip tu torrent,
sau do dung Nero 9 burn ra DVD. It's not working on the DVD Player, Give a message "Disc Error".
Neu cac ban nao biet Xin chi dum cach lam.
CamOnNhieu...

CamOn DATAVIEWER rat nhieu
Da vo Settings/DVD specification
Format (Video standard)
Automatic (Program decides format by source data)
PAL(Europe)
NTSC(US,ASIA)
DVD Resolution
Automatic Based on input resolution)
Da thu nhieu cach, sau khi convert AVI to DVD burn ra Disc van khong working on the DVD Player,
Give a message "Disc Error".
It works AVI (NTSC). But it doesn't work AVI (PAL). Xin chi dum cach lam.
CamOn DATAVIEWER Nhieu...

HI DATAVIEWER.
Thanks for your help...
Da tim duoc cach lam roi, and It works DVD PLAYER.
Cach lam la:
Dung FLV to AVI...convert to DVD-MPEG-2 format
sau do dung convertXToDVD convert to DVD then
burn ra DISC and it works.
CamOn DATAVIEWER Nhieu...them mot lan nua.
Have a good one.

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Lam on xin hoi khong hieu lam sao dung convertXto DVD convert AVI (PAL) movie clip tu torrent,
sau do dung Nero 9 burn ra DVD. It's not working on the DVD Player, Give a message "Disc Error".
Neu cac ban nao biet Xin chi dum cach lam.
CamOnNhieu...

thuonghoai9,

Trước khi bắt tay vào việc => Trở lại trang đầu tiên của bài "post". Xem kỹ phần hướng dẫn và cách "install" + "setup".
Hy vọng bạn sẽ KHÔNG gặp trở ngại nào!

"Cheer"!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Xin lưu ý phần giải thích sau:

-Hàng 1: Không dấu X (Auto-start playback: Đĩa sẽ tự động "PLAY" ngay sau khi được đút vào máy."Main Menu" tức "Menu" chính sẽ không xuất hiện).

-Hàng 2: Có dấu X (Loop playback: Sau khi chơi hết phim (title) cuối, sẽ quay trở về chơi lại phim (title) đầu).

-Hàng 3: Có dấu X (Play title one after another: Tuần tự "Play" mục này xong sẽ đến mục kế tiếp/ nếu đĩa của bạn có 5, 7 mục khác nhau trên đó. "Main Menu" sẽ không xuất hiện sau mỗi mục).

-Hàng 4: Không dấu X (Skip root menu initially: "Root Menu" tức "chapter menu" sẽ không xuất hiện sau khi bấm vào nút "PLAY/OK" trên "remote control" để chơi một mục nào đó mà bạn đã chọn).

-Hàng 5: Không dấu X (Return to title menu after titleset playback: Sau khi chơi xong một mục nào đó, "Main Menu" tức "Menu chính" sẽ xuất hiện trở lại).

-Hàng 6: Có dấu X (Don't create title menu for single title: Không tạo "menu" nếu đĩa của bạn chỉ có độc nhất 1 file (mục). Đĩa sẽ được chơi lập tức ngay sau khi được đút vào máy ("Main Menu" sẽ không xuất hiện bởi...không có "Menu").

Cái này là chuẩn để Cover D9 sang D5 ấy hử bác DATA?
P/S: Lâu lắm mới dùng lại, không biết setup kiểu gì nữa ah!

sunny77

Well-Known Member

Theo em để cover từ dvd9 sang dvd5 thì dùng phần mềm DVD Shrink hay hơn
Máy chạy nhẹ mà tốc độ cover rất nhanh

hieu0908735723

Theo em để cover từ dvd9 sang dvd5 thì dùng phần mềm DVD Shrink hay hơn
Máy chạy nhẹ mà tốc độ cover rất nhanh

bác rành srink không cho em hỏi một xíu, mấy dvd em down về mở lên bằng srink thì nó báo không đúng dạng của nó. bây giờ phải làm như nào hả bác?

sunny77

Well-Known Member

bác rành srink không cho em hỏi một xíu, mấy dvd em down về mở lên bằng srink thì nó báo không đúng dạng của nó. bây giờ phải làm như nào hả bác?
Có 1 bài hướng dẫn rất chi tiết trong diễn đàn đó
Bác search trong diễn đàn đi,
Em có coi và làm theo, thấy rất đơn giản mà
Từ dvd9 sang dvd5 máy em cover mất chừng 5 phút àh

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

VThanhgtvt,

Tấm "Screenshot" này là của "Menu" cho ĐĨA DVD. Nhưng vâng! Bạn có thể giữ yên để "convert" từ DVD-9 sang DVD-5.
(Không gây ảnh hưởng gì..!)

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

hieu0908735723,

Trong trường hợp DVDShrink từ chối, không nhìn nhận .ISO (do bởi người "uploader" KHÔNG làm đúng "format"), theo những "step" sau:

1. Dùng UltraISO /hoặc PowerISO để "extract" "file" .ISO thành 2 thư mục VIDEO_TS & AUDIO_TS.
2. Dùng ConvertXtoDVD để "burn" ra đĩa hoặc "convert" từ DVD-9 thành DVD-5.

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn.

chanhtruc123

Active Member

chỗ mình bán loại đĩa 6k 10k 15k thì nên chọn cái nào? (loãi DVD-RW khỏi nói)

Bên trên