Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

hayhay

Well-Known Member
Bản K-Lite Codec mới nhất hiện là 9.5.0 thì nó đã tự làm được đủ hết cả như ý của chủ thớt rồi...mọi người khỏi phải config thêm chi cho mất công mà chẳng được lợi lộc gì.

duymanh09

Member
Lần đầu vào đọc bài này của bác chủ thread thấy quá hay,quá chuẩn nên viết lun vài dòng commem để hỏi bác chủ thread về vài vấn đề mà lâu nay e vẫn chưa làm dc. Ngày trước e có dùng kmp để xem phim hd nhưng khi dùng thì bị lỗi rất nhiều và cứ mỗi lần cài lại win mà phải confing lại như kiểu của bác thread thì mệt lắm, sau đó e có chuyển qua dùng bản portable dạng giải nén chỉ cần confing 1 lần k phải mất công cấu hình lại cho dù có cài lại win chỉ việc chạy file setup đường dẫn để mở các định dạng thui. Nhưng mà là vì bản portable cũ nên còn thiếu nhiều file hỗ trợ để có thể xem dc với chất lượng tốt nhất, nay có vài tấm hình port lên đây mong ae nào biết chỉ giúp xem mình cần phải bổ sung thêm những gì vào bản kmp portable của mình để xem phim với độ nét cao nhất ạ
đây là hình bộ phim cướp biển vùng caribe 2007-dung lượng 7,9G

nếu như phim k có các pha hành động nhanh thì xem rất đẹp,nhưng nếu gặp phải những cảnh hành động nhanh như hình dưới thì xem cảm thấy hình nó hơi bị mờ.
phim chiến hạm mỹ 2012 1080p-dung lượng 12G

còn đối với đuôi flv thì hình ảnh phải nói là quá tệ, k hiểu sao e xem trên web thì nét mà down về xem bằng kmp thì lại xấu thế.

e mới chơi hd lên còn gà mong bác nào giỏi vụ này vào giúp cái ạ.

ozikono

Member
Ðề: Re: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

Bản K-Lite Codec mới nhất hiện là 9.5.0 thì nó đã tự làm được đủ hết cả như ý của chủ thớt rồi...mọi người khỏi phải config thêm chi cho mất công mà chẳng được lợi lộc gì.

Em chưa hiểu ý bác, Bác nói rõ hơn không em đang xài windows 8 không thể xài Config như bác chủ được. Thk

truongquang

Ðề: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

sẽ làm thử win xp xem sao
thanks chiasẻ Config Kmp

obito231

Member
Em mới cài lại Win nhưng sao em mở file Video nào bằng KMP thì ở mục details của file đó toàn có hình ảnh file đó vậy,nhìn... ngứa mắt quá.(Máy em hồi trước không bị thế này).Anh nào giúp em tắt cái hình ảnh của file video ở mục Detail mỗi khi chọn file video cái

obito231

Member
Thế có cách nào khi mở file video mà nó chỉ mô tả Ngày thay đổi,kích cỡ,dạng video..mà không còn hình ảnh tượng trưng không?
Mà cho em hỏi mục Choose Detail..có tác dụng gì không có cách nào ''giấu'' (tắt hoàn toàn) cái ảnh mô tả mõi khi mở file video không? Vì mỗi khi em tải video nào xong và xem qua (chứa không phải click chuột để play đâu nha) thì ở mục Detail toàn có ảnh của file đó
Nhân tiện cho em hỏi có cách nào giữ nguyên biểu tượng file video,file nhạc của bản KMP bản cũ(biểu tượng cái tivi ấy) khi nâng cấp KMP lên không.Vì ngày trước khi chưa cài lại win em nâng cấp KMP bản mới nhất nhưng các file video và nhạc vẫn giữ được biểu tượng hình cái tv của kmp cũ

Chỉnh sửa lần cuối:

chủ top cho mình hoỉ cái này có dùng cho bản mới nhất được ko?

hdman

Thớt ơi, xem lại cái link mediafire hộ giùm với tớ không down được mấy file trong đấy. Thớt mà bận thì bạn nào down rùi úp lại giùm với. Thank all!

thehuypc

Member

Bạn up 2 tấm hình sau khi config, sao không up luôn 2 tấm trước khi config để mọi người so sánh!

aruzedragon

Bạn ơi mình vô link thì không có file nào trong đó cả.
Bạn xem lại giúp được không ?
thanks

hoasimtim

Well-Known Member
Tớ dùng WMP12 có sẵn trên win8 thấy hình ảnh sáng đẹp, nói chung là tuyệt vời, không cần mấy thứ ngoài lề này :)

ca_tre88

Cho mình hỏi có mấy film của mình bật VLC thì thoải mái ko bị sao cả, nhưng khi bật KMPlayer thì màn hình toàn màu xanh, trong khi film vẫn chạy và phát tiếng. Mình vẫn thích xem KMP hơn nên muốn khắc phục điều này, vì mình có rất nh video bị như vậy. Giúp mình nhé

730dayslove

Link down bị die rồi bạn ơi. up lại link sang upfile đi bạn.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Bác hướng dẫn cụ thể bước 1 hơn nữa được không, em sợ xóa nhầm thì hỏng. Em vừa check thấy link tải : cdn gì đó mất link rồi.Cảm ơn bác

dinhhuy1979

Well-Known Member

Cứ VGA rời mà phệt là đẹp hết config làm gì :)

Bên trên