Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

bài viết rất chi tiết ,cám ơn bác nhiều .

sircuong1303

Well-Known Member

cám ơn bác vì bài viết rất hữu ích và chi tiết cho ae chơi HTPC

hieu_huong

cám ơn chủ thớt, khi nào có thời gian config theo bác thì em sẽ nêu cảm nhận, hihi

RMF

Member

Mình đã thử qua KMP rồi nhưng không thấy tốt hơn MPC-HC--> quyết định quay về với MPC-HC

leanh13

Member

cái coreavc coi trên pc thì bình thg` cắm wa TV wá tối có cách nào chỉnh cho nó sáng hơn mà chất lượng hình ảnh vẫn vậy ko ?
Trả lời bác cùng 1 số bác nữa Config theo kiểu của bác chủ thớt mà hình ảnh các cảnh tối bị mất chi tiết.Các bác bật CoreAVC Properties lên ->Chọn Level ->Brightness cá bác Set là -2 là Okie.

zhjshjng

e cofig như bác mà đến cái đoạn đăng kí cho file .ax thì toàn báo erro hok à . hok biết tại s luôn. r vô direct show fliter ko thấy cái ac3fliter luôn hjx...... ai giúp e vs

lionattlan

Tình hình là mình đã làm theo bác chủ ! Mọi thứ đều ổn nhưng có điều sau khi config xong thì Kmp ko đọc sub rời ( của mình là sub *.srt ) và 1 số film dạng *.avi thì ko lên hình chỉ nghe tiếng ( cái có cái không ). Ko biết có ai bị giống hình hay biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Cám ơn các bác nhiều.

P/s : mình xài bản Kmp 3.3.0.33

Cho mình hỏi trong 3 bộ codec:
Codecs(01052011)©PDH
Codecs(05052011)©PDH
Codecs©PDH
Cài bộ nào mới đúng vậy bạn?
Theo mình thấy thì bộ thứ 2 có thêm file: CoreAVC.reg
Nếu ko chạy file này thì khi đăng ký file CoreAVCDec sẽ báo lỗi (giờ làm đc rồi nên ko chụp lại màn hình đc)
Nhưng bộ thứ 2 lại ko có FilterManager
Như bạn nói là giải nén vào chung 1 thư mục, nếu giải nén 3 bộ trên chung 1 thư mục thì chắc chắn nó sẽ ghi đè lẫn lộn nhau do trùng tên >.<
Ở phần set giá trị cho AC3 Filter hình như bạn đánh thừa 1 số 0 (00800000 chứ ko phải là 008000000?) tương tự với cái kia hình như cũng thừa 1 số 0

p/s: Mình dùng win 7 64 bit, KMP 3.3.0.33, WMP 12
Nếu là win 7 64 bit thì phải đăng ký hết như trường hợp của WMP12 64bit bạn nói đúng ko?

Ko biết sao có file .flv ko có tiếng (file có file ko)
ko phải file bị hỏng vì nghe ở máy khác (chưa config như trên thì nghe bình thường)
ví dụ file dưới
Burning - Rolo Music Video.flv

boyintel

Well-Known Member

Thanks. Đã làm được. Good lắm :p

jenydang

mình gặp rắc rối ngay từ bước đầu...ko register dc file *.ax xog mình qua bước típ theo thì..ko tìm thấy file AC3 filter....chọn đại file ac3 parser filter thì bị cant update merit...phãi làm sao đây ạ...mình đã xóa hết file ffshow rùi

Chỉnh sửa lần cuối:

aruzedragon

Bạn ơi mình làm gần xong rồi nhưng mà cái phần propeties để cho coreavc thay cho mpc ấy thì bật ở đâu hả bạn
mình ko thấy nó ở đâu hết T_T
bạn chỉ giúp mình với dc ko
bài viết rất hay thanks bạn nhiều lắm ^^

ozikono

Member

Đang xài ngon up lên win 8 giờ tèo luôn rồi . Buồn ghê , không lẽ quay lại win 7, thời đành chời bác làm cái HD cho win 8 vậy.

the sung

Member

bài viết mình nghĩ là hay tuy nhiên hình ảnh minh họa bé quá, nhìn căng hết cả mắt mới thấy. Nên chi tiết hơn chút nữa pro à, thanks

HunterGamesX

sao mình sử dụng đôi lúc nó lag, giật hình: mình mở 1 list file nhạc (HD MV) thì 1 số file xem sẽ gặp hiện tượng lag,giật hình
Mới sáng nay mở lại thử thì mấy file nhạc video giờ trở thành file mp3 (xem kiểu mp3 không có hình dù là file HD có hình)

ngoctq

Sao rắc rối thế, cài bộ code là xong ngay ý mà.

Một số file mkv có hình ko có tiếng, chắc bây giờ ko ăn thua rồi, chủ topic cũng ko thấy vào trả lời nữa :(

Bên trên