Hướng dẫn đăng ký TK và sử dụng Megashare Tool hoặc Get Link để down = IDM

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

peovotinh

Ðề: Hướng dẫn đăng ký TK và sử dụng Megashare Tool để down hoặc Get Link

Péo thuòng kéo 2 link tool và 1 link idm

hoc_hoi

Thanks bác chủ thớt, một bài viết hữu ích, em đã làm theo và sử tốt. Nhưng có điều khi get link ra IDM thì toàn lỗi chỉ được duy nhất 1 file, còn sử dụng scheduler thì hầu như là lỗi, hic hic. Bác có biết cách nào khắc phục ko, thanks.

khungxin

Well-Known Member

Thanks bác chủ thớt, một bài viết hữu ích, em đã làm theo và sử tốt. Nhưng có điều khi get link ra IDM thì toàn lỗi chỉ được duy nhất 1 file, còn sử dụng scheduler thì hầu như là lỗi, hic hic. Bác có biết cách nào khắc phục ko, thanks.

Cái này chắc do bên nhà cung cấp dịch vụ họ giới hạn tài khoản miễn phí bác à. Bác làm quả TK VIP 1 tuần xem sao. :D

hoc_hoi

Cái này chắc do bên nhà cung cấp dịch vụ họ giới hạn tài khoản miễn phí bác à. Bác làm quả TK VIP 1 tuần xem sao. :D

Khà khà cảm ơn bác, em đã tìm ra lý do rồi, đúng là do tài khoản free nó ko cho down nhiều file, nó chỉ cho 1 file thôi và tất cả còn lại đều error, sau khi file đó hoàn thành thì nó tiếp tục file khác. Cách này down chậm hơn down riêng lẻ từng file nhưng được cái là cắm máy đó đi ngủ mai có film xem ke ke. Một lần nữa cảm ơn bác vì bài viết hữu ích này.

toilaai8191

ko làm sao đăng ký tài khoản gift được mặc dù là megavnn vnn?

binh1217

các bạn làm như cách của bạn naki là down dc hon 1 file ah

Kg cần đăng kí tài khỏan vẫn xài đc mà phải kg các bác? Đăng kí tài khỏan có thêm gì đc kg ạ?

caca153

Member

Sao mình đăng ký tài khỏan VIP hạn dùng 1 năm mà đăng nhập vào Megatoolm down nhiều file vẫn dính lỗi Error: Unexpected là sao nhỉ ????

nhoctom

Em cũng bị ;)) Get link rồi export ra IDM down bác ơi. Down = Tool unrar lỗi cả list T__T

hoc_hoi

Sao mình đăng ký tài khỏan VIP hạn dùng 1 năm mà đăng nhập vào Megatoolm down nhiều file vẫn dính lỗi Error: Unexpected là sao nhỉ ????

Ko sao cả nó lỗi rồi nó check lại down tiếp.
Ghi chú: các bác cứ làm y hướng dẫn của bác chủ thớt là được liền

IG_VAST

Member

BÁc ơi, em đang ký đc gói gift nhưng ko đổi đc mật khẩu MS tool. Cop nguyên cái UID và mật khẩu MStool nhưng ko đăng nhập vào MStool đc

thanhtung90

Active Member

Bực quá, em quên béng mất cái tài khoản ADSL nên không đăng ký tài khoản MS được.

IG_VAST

Member

Bực quá, em quên béng mất cái tài khoản ADSL nên không đăng ký tài khoản MS được.

mở trang web quản lý modem xem tên tài khoản, rồi gọi lên tổng đài, đọc tên TK là có pass, có TK megavnn thì đc gói gift, hơn cái free là full băng thông và dung lượng up lên lớn hơn.

boyvoz

Well-Known Member

mở trang web quản lý modem xem tên tài khoản, rồi gọi lên tổng đài, đọc tên TK là có pass, có TK megavnn thì đc gói gift, hơn cái free là full băng thông và dung lượng up lên lớn hơn.
Có cần khổ thế không bác.
Vào đăng ký 1 nick mới cho nhanh. là Gift luôn :-j

ILoveMusic

Well-Known Member

Bài của 2 bạn khungxin (trang 1) và Naki (trang 2) rất hay. Ở đây, tôi xin nói rõ hơn:

1. Để download tự động từng 1 file, thì theo bài bạn khungxin (http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=87746)

2. Để download tự dộng nhiều file cùng 1 lúc, thì kết hợp bài bạn khungxin và bài bạn Naki (http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=87746&page=2). Cụ thể:
- Bước 1: Dùng Megashare Tool get ra các direct link, lưu dười dạng file.txt (như bạn khungxin đã hướng dẫn)
- Bước 2: Dùng Notepad, mở file.txt, sử dung danh sách các server mà bạn Naki cung cấp:
123.30.185.102
123.30.185.103
123.30.185.106
123.30.185.107
123.30.185.108
123.30.185.109
123.30.185.112

sửa đổi lần lượt các link từ trên xuống dưới
(Chú ý: Hiện tại hôm nay, tôi test thấy 2 server 123.30.185.106 và 123.30.185.108 không hoạt động được, còn các server khác đều tốt)

- Bước 3: Save lại, Dùng IDM download: Tasks\Import\From Text File\...file.txt

- Bước 4: Trên IDM, click icon Scheduler, chọn tab Files in the queue, thiết lập số file download cùng 1 lúc. Click Apply. Xong

Cám ơn 2 bạn khungxin và Naki rất nhiều.

d9homie

em get links ra idm r thì tắt megashare tool đc ko bác?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên