Hướng dẫn Download Torrent bằng HDX-1000 NMT Player

hoangtuan_neu

Active Member
Sau khi Format ổ cứng trong [URL="http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1279"]HDX-1000 NMT Player về định dạng ext3[/URL] để sử dụng Web Service và các ứng dụng của NMT App xong thì ngoài việc xem giải trí các dịch vụ trực tuyến (Youtube, Flickr, Yahoo! Weather, Yahoo! News, Videocast, Vuze, NBC Today Show, CNET TV, NBC Nightly News...) thì còn 1 ứng dụng nữa rất hay phục vụ cho anh em ham mê HD và thường xuyên cắm máy kéo Torrent, đó là Download Torrent.

Để kéo Torrent bằng HDX-1000 NMT Player thì có 2 cách, cách 1 là sử dụng điều khiển trực tiếp bằng HDX, cách 2 là điều khiển thao tác qua máy tính.

Cách 1 thì có lẽ quá đơn giản rùi, nên em sẽ hướng dẫn cách thứ 2 là dùng máy vi tính điều khiển HDX-1000 NMT Player để kéo Torrent. Điều khiển xong thì các bác có thể tắt máy tính đi rùi để thằng HDX-1000 NMT Player nó ngày đêm miệt mài kéo torrent cho các bác.

Hướng dẫn cụ thể như sau:

Bước 1: Kết nối HDX vào mạng (cùng mạng với máy tính, như trường hợp của em là em cho cả thằng HDX-1000 NMT Player và máy tính kết nối qua Lan vào chung cái Modem Zoom ADSL)
Bước 2: Bật HDX-1000 NMT Player lên, chọn mục Setup, trong Setup chọn mục Network, giao diện như sau

Nhấn chọn Network, phần Mode các bác chọn để là Wire Auto IP, rồi các bác Save lại. Save xong thì các bác nhấn chọn Configure IP. Nhấn xong chờ 1 lúc khoảng 5 giây, các bác nhìn vào địa chỉ IP Address (như của em trong hình minh họa thì IP Address là: 10.0.0.5, các bác nhớ địa chỉ IP này, vì nó quan trọng, để sử dụng sau này khi dùng máy tính truy cập vào thằng HDX-1000 NMT Player để kéo Torrent)

Tiếp theo thì các bác vào mục NMT Applications để bật các ứng dụng lên

Bây giờ là phần quan trọng, các bác bật máy tính lên, bật trình duyệt Web lên (Internet Explorer hay FireFox.... gì đều được). Các bác oánh vào http://địa_chỉ_IP_Address_của_HDX:8088 (như của em là http://10.0.0.5:8088)

Có 2 lựa chọn cho các bác là MediaTorrent, các bác bấm chọn Torrent(trong này có các thiết lập về Scheduler, Settings, các bác có thể tùy chỉnh)

Thế là đã xong, tiếp theo các bác chỉ việc nhấn chọn Browse, nhấn Upload để kéo Torrent về.

daolh2610

Ðề: Hướng dẫn Download Torrent bằng HDX-1000 NMT Player

Tình hình là Bro ởi cho mình hỏi cái. Mình cũng có con HDX, đã config hết để có thể down torrent từ nó. Down ngon lành rùi, nhưng khi mình tắt HDX đi, bật lại thì nó lại ko down đc nữa, nó chuyển hết từ chế độ downloading sang thành starting, và hok down tiếp nữa. Thử đi thử lại các kiểu thì vẫn cứ là Starting mà ko Downloading nữa. Sau đó đưa ra quyết định là xóa thử file đang down đi và up lại file torrent cho down lạo từ đầu thì lại đc. Cái đó là như thế nào. Chả nhẽ mỗi khi down cái gì thì cũng phải cho nó down xong hết mới đc tắt, nếu ko lại mất. Nếu vậy đang down giữa chừng mà mất điện thì coi như xong sao? Bro có thể chỉ giúp mình cái đc ko? Down mấy cái nhỏ lẻ linh tinh mất down lại còn ko tiếc chứ load toàn HD mà mất như vậy phải làm lại từ đầu thì chết. Mong Bro giải đáp cho mình nhanh. Cám ơn nhiều.

hoangtuan_neu

Active Member

Tình hình là Bro ởi cho mình hỏi cái. Mình cũng có con HDX, đã config hết để có thể down torrent từ nó. Down ngon lành rùi, nhưng khi mình tắt HDX đi, bật lại thì nó lại ko down đc nữa, nó chuyển hết từ chế độ downloading sang thành starting, và hok down tiếp nữa. Thử đi thử lại các kiểu thì vẫn cứ là Starting mà ko Downloading nữa. Sau đó đưa ra quyết định là xóa thử file đang down đi và up lại file torrent cho down lạo từ đầu thì lại đc. Cái đó là như thế nào. Chả nhẽ mỗi khi down cái gì thì cũng phải cho nó down xong hết mới đc tắt, nếu ko lại mất. Nếu vậy đang down giữa chừng mà mất điện thì coi như xong sao? Bro có thể chỉ giúp mình cái đc ko? Down mấy cái nhỏ lẻ linh tinh mất down lại còn ko tiếc chứ load toàn HD mà mất như vậy phải làm lại từ đầu thì chết. Mong Bro giải đáp cho mình nhanh. Cám ơn nhiều.
Bác tham khảo qua ở đây nè http://networkedmediatank.com/showthread.php?tid=10510

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác ơi xem giúp em với, em mới mua cái HDX-1000, cũng làm như bác Hoangtan_neu hướng dẫn thì không thấy cái mục NMT Applications đâu cả là sao ạ? Hic...

Em nối HDX1000 vào modem qua cáp mạng còn laptop thì dùng wireless nối với modem. Con modem của em là loại TP link 8901G.

HELP HELP... hic

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác ơi xem giúp em với, em mới mua cái HDX-1000, cũng làm như bác Hoangtan_neu hướng dẫn thì không thấy cái mục NMT Applications đâu cả là sao ạ? Hic...

Em nối HDX1000 vào modem qua cáp mạng còn laptop thì dùng wireless nối với modem. Con modem của em là loại TP link 8901G.

HELP HELP... hic
Bác đã Format ổ cứng trong HDX-1000 NMT Player về định dạng ext3 chưa ạ ?

hoangtuan_neu

Active Member

Thế thì khả năng chưa làm việc này rồi, tôi cũng mua ở TanThanh (HDX + WD 1T) đấy ạ, cứ tưởng họ sẽ làm những việc đó cho mình??? Format lại thì ngại quá nhỉ. Hic...

Giải pháp đơn giản nhất nếu bác ko muốn Format ổ đang có dữ liệu HD thì bác có thể dùng 1 ổ cứng dung lượng be bé gắn vào thay cho ổ cũ cũng được, rồi Format ổ đó về ext3, còn ổ có dữ liệu HD đó thì gắn ngoài.

Hoặc có thể dùng phần mềm Ext2Fsd cài vào máy tính, rồi sau đó kết nối cái ổ cứng có dữ liệu HD đó của bác với máy tính, sau đó chọn ổ và Change Partition Type từ NTFS sang ext3 là đc. Như vậy cũng sẽ ko mất dữ liệu. $-) <:p

sobny

Member

Đã fix dc. Sorry

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Em đã làm như cách của bác hướng dẫn, nhưng trên máy tính gõ địa chỉ ip vào web browser nhưng ko thể hiện lên trang truy cập torrent của HDX. Nó toàn báo là địa chỉ ko có? Thử cài lại firmware mấy lần rồi

Hí hí, bác đã mở cổng 8088 trong Modem cho địa chỉ IP của con HDX chưa ạ ? <:p

tmn

Member

Cám ơn bác Tuấn, em đã dùng thằng HDX kéo torrent ok rồi, nhưng có cách nào để nhìn thấy cái HDD của HDX trên máy tính không vậy? Em đã format nó thành EXT3 rồi.

tmn

Member

Cuối cùng em cũng đã mò ra:
Vào HDD của HDX trên Win qua: Microsoft Windows Network\tên nhóm mạng\Pch-a100
User: nmt, pass: 1234 là ok
Tuy nhiên copy file sang máy tính tốc độ chậm (3-5Mb/s)

hoangtuan_neu

Active Member

Cuối cùng em cũng đã mò ra:
Vào HDD của HDX trên Win qua: Microsoft Windows Network\tên nhóm mạng\Pch-a100
User: nmt, pass: 1234 là ok
Tuy nhiên copy file sang máy tính tốc độ chậm (3-5Mb/s)

Hehehe, chúc mừng bác, chưa kịp hướng dẫn cho bác thì bác đã tự xử được rồi

tmn

Member

Em cũng mới mò ra cách pause torrent đang kéo:
Nhập http://[B]ip hdx[/B]:8077 (ví dụ:http://192.168.1.150:8077)
với user: mnt, pass: 1234
Sau đó có thể pause rồi tắt HDX đi mà không sợ toi cái torrent đang kéo dở.

Chỉnh sửa lần cuối:

ChungTuong

Sao mình để nó chạy ở nhà, cứ chiều về là nó không chạy nữa.
Lúc vào thì toàn thấy báo verify data, cái này lâu kinh luôn ko thể chờ được (file của mình ~70GB)
Có ai biết nó bị sao và khắc phục thế nào ko?

Bên trên