Hướng dẫn download torrent cho TViX Slim S1

khonggianhd

Ðề: Hướng dẫn download torrent cho TViX Slim S1

giờ em add file torren còn không được nữa này. hix

cái download này phải làm từ từ ko nên làm vội :( , vì nó ko như máy tính. nếu add file torrent cũ thì phải xóa nó đi (không thì cắm tvix vào pc qua usb để xóa) và xóa cả trên điều khiển web.

bác cho em hỏi thêm , cái này khi bị ngắt kết nối không tự dowloat lại được àh. hôm qua em đang dowloat được 4% rùi. Mất điện bật lên lại thành 0% mà nhấn nó cũng không dowloat lại nữa. hix

cũng giống như download bằng các chương trình như utorrent hoặc bittorent nếu bị mất điện đột ngột thì nó phải checking lại cũng phải mất 30 phút(với file khoảng 10G) tùy vào dung lượng file , nên bác cứ đợi xem sao. :-?

Chỉnh sửa lần cuối:

em dowloat 10gb từ trưa đến chiều mà được có 50%. dowloat = pc mất chưa đầy 1h => chơi pc vẫn hay hơn :D

khonggianhd

em dowloat 10gb từ trưa đến chiều mà được có 50%. dowloat = pc mất chưa đầy 1h => chơi pc vẫn hay hơn :D

hì làm sao mà nó bì dc với pc hả bác chủ yếu là chơi bời thôi vì các chương trình down torrent cho pc nó hỗ trợ kết nối giữa các nodes tốt hơn mà :)

jangdonghung

nói chung dowm torren bằng đầu chỉ là để biết và vui thôi chứ thực ra dùng pc down cho lành.chứ ngồi chờ đầu down về thì....:(:)((.--->Mệt:p

anbinhdo

Well-Known Member

nói chung dowm torren bằng đầu chỉ là để biết và vui thôi chứ thực ra dùng pc down cho lành.chứ ngồi chờ đầu down về thì....:(:)((.--->Mệt:p

Thực sự cách này vẫn hay và đáp ứng cho nhà Bác nào không có PC , đỡ tốn điện hơn dùng PC ;)

duchuu

Member

Bác chủ cho mình hỏi tí, đang down torren mình vẫn xem phim như bt được ko ?

Eleven8X

Theo mình biết thì đầu tvix S1 mở sẵn một dải cổng từ 6881 đến 6889, các bạn thử mở các cổng này trên modem xem. Theo kinh nghiệm của mình thì có thể kết nối tới 99 peers và gần đạt tốc độ full đường truyền 3M nhà mình.
Bữa giờ mình toàn kéo torrent trên thepiratebay thôi, torrent của private tracker như hdvnbit máy không kết nối được. Không biết các private tracker khác có được ko?

Còn một vấn đề nan giải là không phải torrent nào trên piratebay cũng có thể add vào máy được. Cái nào add được thì sẽ trở ngược ra trang chủ thành công, cái nào ko add được sẽ ra trang trắng có địa chỉ /bt/cgi-bin/UniCGI.cgi?id=7 .

Bạn nào sợ nóng thì có thể mod thêm quạt cho nó, có cổng usb làm nguồn mà. Mình mod 2 cái quạt, 1 cái thổi trên mặt kim loại, cái thổi bên hông ổ cứng.

phongdt

Cho mình hỏi là việc download từ các private tracker thì sao? CÓ được không?

nta

Mọi người cho mình hỏi là cái TViX Slim S1 của mình đã sử dụng được chức năng web remote nhưng cứ ko thấy chỗ down torrent là bị làm sao nhỉ? Cứ mỗi lần mình đánh <địa chỉ IP của TVix>/bt (của mình là 192.168.2.104/bt) thì nó toàn hiện lên 404-Not found thôi.

phongcl

Member

Mọi người cho mình hỏi là cái TViX Slim S1 của mình đã sử dụng được chức năng web remote nhưng cứ ko thấy chỗ down torrent là bị làm sao nhỉ? Cứ mỗi lần mình đánh <địa chỉ IP của TVix>/bt (của mình là 192.168.2.104/bt) thì nó toàn hiện lên 404-Not found thôi.

Bạn phải thêm (/) nữa vào sau cùng: <địa chỉ IP của TVix>/bt/.
Đảm bảo là được.

khuongvu

Member

Mình không down, mà up bằng Slim S1 có đc không?

Chứ hàng loạt các thứ đã down về máy tính, giờ tiền điện lên vù vù mà cứ để máy bàn 24/7 seed các torrent thấy hơi xót.

hvcvuong

Member

Làm thêm con NAS nho nhỏ XHL or VL: down/up, xem qua LAN có dây & không dây, điều khiển được từ cty, tiết kiệm điện bác ơi.

nghinle1dem

Các bác ơi con TVX Slim S1 này có tính năng vừa Chiếu Ảnh vừa Nghe Nhạc không nhỉ, nếu có thì xài thế nào ? Hướng dẫn em với ! Nghe nhạc mỗi menu không chán quá.

Bên trên