Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

_Naki_

Tình hình là Naki thấy rất nhiều bạn download file từ MS-VN bị dừng ở 99.99%, ko tài nào resume được dù làm mọi cách, nhất là với các bạn có mạng chậm, download lâu thường gặp, rất đau và mất công sức vì ròng rả kéo nó cả mấy ngày, nay tớ hướng dẫn các bạn kết thúc nó thật đơn giản, ko cần sợ những file 1 link nữa.

Tớ hướng dẫn dựa trên download bằng IDM - trình download thông dụng mà hầu như mọi người ở đây đang xài và trên nền Win7

Ban đầu nhìn bài này có lẽ khó khăn nhưng khi quen các bạn sẽ làm rất nhanh, đơn giản cho cả newbie chưa rành máy tính.

Trước khi sử dụng cách này các bạn nên đọc CHÚ Ý sau:
Nếu bạn để IDM kết nối quá nhiều (8 trở lên) sử dụng cách này rất dễ bị lỗi, có khi nó download lại từ đầu, có khi nó chỉ nối vài file rồi tính từ % của vài file đó.

Nếu bạn nào có mạng tốc độ dưới 500KB/s thì chỉ nên để tối đa 2 kết nối, đừng nghĩ kết nối nhiều là down nhanh, nếu khi MS ổn định thì 1 kết nối vẫn max (<=500KB/s) như thường, nếu MS chậm thì 16 kết nối vẫn chậm, kết nối càng nhiều tỉ lệ lỗi càng cao (bể hình nhiều hơn, dễ bị 99.99% hơn)

Với những bạn xài line quang tốc độ cao thì mới nên dùng trên 8 kết nối, vì chưa kịp lỗi thì các bạn ấy đã down xong rồi, ko cần tới cách của Naki.

Tớ lấy 1 file đang download làm ví dụ:

1- Stop file đó lại, mở My Computer, nhấn Organize, chọn Folder and search options (với Windows XP có thể vào menu Tools --> Folder options)

Đến tab View --> đánh dấu chọn Show hidden files, folders and drives để hiện file ẩn --> Apply --> OK

2- Đến phần khó nhất, các bạn newbie chú ý theo mặc định của IDM tìm theo đường dẫn C:\ --> Users --> NakiNguyen (tên máy tính của bạn) --> AppData --> Roaming --> IDM --> DwnlData --> NakiNguyen --> Alfa.and.Omega.2010.720p_4211 (Tên phim bạn đang download) (với WinXP hình như đơn giản hơn nhiều, các bạn mò theo cách tương tự chút là ra, tớ ko nhớ rõ :D)

Chú ý: Nếu bạn từng thay đổi nơi lưu temp của IDM qua nơi khác mà ko nhớ có thể tìm tại Options của IDM, tab Save to, phần dưới cùng Temporary directory.

Sau đó di chuyển tất cả [ngoại trừ file .log] ra ngoài (bất kỳ nơi nào miễn bạn nhớ)
Chú ý: chỉ duy chuyển, ko xóa gì cả, chỉ xóa trong IDM ở bước sau.

3- Giờ bạn có thể xóa file đang download đi:

4- Tiếp theo bạn lấy link mới, add IDM download như bình thường.

Sau khi IDM bắt kết nối đầy đủ thì STOP nó lại. Vào lại chỗ cũ xóa file trong thư mục tên phim, chừa file .log lại.

5- Giờ bạn đến nơi chứa file download cũ ta duy chuyển lúc đầu (ở đây lúc đầu tớ di chuyển ra thư mục ngoài cho dễ nhớ)

Cuối cùng ta cứ Resume file đang stop ở IDM và kết thúc file 99.99% hoặc các file ko thể down tiếp được.

Chú ý: cách này chỉ sử dụng thích hợp cho MSVN, các bạn download bằng host khác làm ko được tớ ko chịu trách nhiệm.

Tớ viết chi tiết cặn kẽ, bạn nào ko làm được cứ hỏi, chúc các bạn download được nhiều phim, đầy ổ cứng :D

Chỉnh sửa lần cuối:

rongcanlc

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

quá rắc rối tuy nhiên cũng thank vì đã chia sẻ ,cách đơn giản hơn là mở lại link download ,copy và paste dòng Adress vào IDM ,hết phim:D

sangeras

Member

Mình có cách đơn giản hơn rất nhiều. Vì nguyên nhân của tình trạng này là khi đến 99,99% thì lúc đó idm không thể cắt file để tiếp tục tải nữa. Do vậy cách trị là giảm số connection xuống còn 1( mặc địch của idm là 8). Rồi resume là xong.

_Naki_

quá rắc rối tuy nhiên cũng thank vì đã chia sẻ ,cách đơn giản hơn là mở lại link download ,copy và paste dòng Adress vào IDM ,hết phim:D

Ko được, nếu làm cách này được tớ đâu cần viết bài này, đây là lỗi ko thể đóng file vì bị 1 hoặc nhiều kết nối ảo khi download, cậu chưa gặp nhưng rất nhiều người gặp rồi, cho dù copy bao nhiêu link mới đè lên thì cũng vẫn là 99.99%.

Kết nối ảo tức là cậu connect 4 kết nối, có 1 cái Receiving Data nhưng ko nhảy số như 3 kết nối kia, cái đó gây ra lỗi này.

_Naki_

Mình có cách đơn giản hơn rất nhiều. Vì nguyên nhân của tình trạng này là khi đến 99,99% thì lúc đó idm không thể cắt file để tiếp tục tải nữa. Do vậy cách trị là giảm số connection xuống còn 1( mặc địch của idm là 8). Rồi resume là xong.

Bạn đã từng làm được à? Tớ thử cách của bạn rồi vẫn ko được.

1 kết nối của bạn có thể ít gặp tình trạng này, nhưng download rất chậm, ít người làm, 1 kết nối cũng có thể gây lỗi như bài trên tớ viết, tức là download ảo, mạng vẫn chạy nhưng nó ko nhảy thêm 1 KB nào.

Holy

CHính xác, tôi cũng bị nhiều lần và làm thử cách của Rongcan nhưng ko được. Để thử cách của Naki xem, hy vọng là ok vì có tới 4 film 99.99% đang chờ.

rongcanlc

Well-Known Member

cách này với nhiều host download thông thường đã làm đc rồi mà ,chỉ cần tốc độ download ổn định như MF chẳng hạn là có thể làm đc ,nhiều anh em cũng đã nói đến cách làm này rồi ,mình chỉ nhắc lại thôi mà ,đây ko phải vấn đề quá mới mẻ nữa ,với cái lỗi 99,99 % này mình đã gặp rồi chứ có phải là chưa gặp đâu ,ngoài ra còn 1 cách là đổi sever ,cách này trong box này nói rồi ,khỏi giới thiệu lại ,tuy nhiên acc của mình là Megashare Gift nên có thể có chút ít ưu ái từ Megashare >:D<

Tái bút : nếu anh em thấy cách nào hay thì làm theo cách đó ,cách của bạn Naki tuy rắc rối nhưng cũng là 1 phương án để giúp các bạn sống chung với Megashare dở hơi trong thời gian tới #:-S

Chỉnh sửa lần cuối:

Holy

Naki cho hỏi chỗ này:
2- Đến phần khó nhất, các bạn newbie chú ý tìm theo đường dẫn C:\ --> Users --> NakiNguyen (tên máy tính của bạn) --> AppData --> Roaming --> IDM --> DwnlData --> aaa
Mình vào tới chỗ này (aaa là tên user) mà thấy nó empty chứ ko có thư mục chứa các file đang down. Làm thế nào giờ

_Naki_

@rongcanlc: Có lẽ máy cậu có khác đôi chút, tớ thì ít down phim nhưng tình trạng 99% cũng bị 4 lần, lúc đầu chỉ biết xóa down lại, làm đủ mọi cách, vô tình đọc 1 bài viết sơ sơ của bạn nào đó trên này rồi áp dụng đều thành công hết.

Hay để những người gặp tình trạng này nhận xét xem. :)

Holy

À tớ tìm ra rồi, tại thay đổi thư mục tạm thời chứa file trong IDM :D

_Naki_

Naki cho hỏi chỗ này:
2- Đến phần khó nhất, các bạn newbie chú ý tìm theo đường dẫn C:\ --> Users --> NakiNguyen (tên máy tính của bạn) --> AppData --> Roaming --> IDM --> DwnlData --> aaa
Mình vào tới chỗ này (aaa là tên user) mà thấy nó empty chứ ko có thư mục chứa các file đang down. Làm thế nào giờ
Lạ nhỉ, nếu bạn đang down mà stop lại thì trong đó phải có file chứ, bạn nhớ có từng chuyển thư mục lưu file của IDM sang chổ khác hay ổ khác ko?

Kiểm tra trong Options của IDM, tab Save to, phần dưới cùng Temporary directory, xem đường dẫn và cứ theo đó mà tìm.

traibuon

Member

ngày trước down hay bị lỗi 99,99% nhưng từ khi cài lại win thì down thì không bị lỗi này nữa

_Naki_

Mọi người làm có thành công ko, ko ai cho ý kiến nhỉ 8-|

tolydieu

Tại vì mình không có file nào 99% để thử cả. \:D/

tuanpon

Member

minh down = megashare tool, bị lỗi 99,99% là đứng lại luôn, các bác nào có cách nào giúp mình với, thanks

kimbo

Trường hợp này tôi thường làm như sau: Kích chuột phải vào dòng file download (99,99%) trên IDM, chọn Refresh download address, có 1 cửa sổ của IDM hiện ra, cứ mặc kệ nó. Chương trình sẽ tự động hiện lên trang trình duyệt để download file, làm thủ tục như download file bình thường (bấm chuột phải để download bằng IDM), có 1 cửa sổ IDM khác hiện ra "New link address for this file was received sucessfully", bấm OK. Khi cửa sổ IDM cũ tự động biến mất, quay lại IDM Resume lại file đang download và chờ đến khi xong 100% (nếu IDM hỏi có download từ đầu không thì chọn nút No). Sorry vì không có hình ảnh minh họa.

bca258nt

Well-Known Member

Naki ơi mình làm như hướng dẫn của bạn rồi vẫn không được, vì file log của lần down cũ là 99%, khi thực hiện down mới (đã remove file 99% rồi) resume lại log mới báo % của phần down mới, làm sao nó hiểu và down tiếp từ 99% của lần down cũ được? kiểm tra và hướng dẫn chi tiết lại xem đi Naki ơi!

thang990

Active Member

Cái này hôm trước down film Takers 1 link mình cũng bị,nhưng mình thử tắt mạng đi bật lại,ấn resume rồi start tầm 2-3 lần rì đấy lại thấy được ngay

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên