[Hướng dẫn] Khắc phục lỗi block file trên Mediafire

kimngan_dong

Ðề: [Hướng dẫn] Khắc phục lỗi block file trên Mediafire

Thanks bạn nhìu! Mấy hôm nay download mấy file 001 toàn gặp lỗi này, hình như thằng MF ko cho download unlimited nữa thì phải ==". Mình xài VNPT nên thấy host MF là ok nhất đối với mình nhưng dạo này vì nó giở chứng mà nhìu bác uploader ngại dùng MF quá! Khổ thân! =="

nguyentrungthanh

Well-Known Member
1 file không bị chia nhỏ
Bác coi dòng hướng dẫn cuối cùng ở #1 mà em vừa update thêm đấy!

Nếu bài viết chỉ có duy nhất 1 link để chia sẻ và chẳng may bị block (không phải link folder) thì chỉ việc copy link paste lên trình duyệt nhưng không nhấn Enter duyệt web, thêm dấu phẩy "," phía sau link, copy lại cái ID (từ dấu ? đến hết, trừa dấu phẩy "," ra) paste tiếp tục vào phía sau của link rồi nhấn Enter.

Ví dụ:

Link ban đầu

Mã:
http://www.mediafire.com/?qsxbayp7edehg3o

Thêm dấu phẩy "," phía sau, copy lại cái ID của link (từ dấu ? đến hết, trừa dấu phẩy "," ra) rồi paste tiếp vào trình duyệt ta được kết quả:
Code:
Mã:
http://www.mediafire.com/?qsxbayp7edehg3o,?qsxbayp7edehg3o
Nhấn Enter để duyệt Web, sau đó ta chỉ cần save file về tài khoản của mình rồi down thôi.

author

Em cũng rất hay gặp lỗi này, kiểu này bác phải up cái traning lên cho ae dễ xem

the_calm_dawn

Gần đây down mấy file nhạc iTunes trên các blogs chia sẻ links MF blocked chưa thành công theo cách thêm dấu phẩy lần nào :|

Haibinh

Member

Hi bác chủ giúp em cái này bị lỗi 3 file mà em khắc phục theo cánh của bác không được:
My Files
Cám ơn bác trước

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Re: Ðề: [Hướng dẫn] Khắc phục lỗi block file trên Mediafire

Hi bác chủ giúp em cái này bị lỗi 3 file mà em khắc phục theo cánh của bác không được:
My Files
Cám ơn bác trước
File có © là file đã bị block nặng rồi, không cứu được nữa, thành thật chia buồn với bác. Mình không giúp được rồi.

sonkhte

Well-Known Member
cám ơn bác nguyentrungthanh nhìu nhé, bác còn kinh nghiệm gì nữa thì chia sẻ cho ACE được nhờ nha bác :)

Rosalie1411

Well-Known Member

em thử luôn cách này của bác xem sao, thanks bác nhiều vì chia sẻ bổ ích. Vì đa phần hàng cổ chủ yếu là MF là còn hy vọng sống.

hihi, học hỏi thêm kinh nghiệm. Thanks!

Bên trên