[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

nhthang_hdn

Play DTS file trong Foobar

Các cao thủ Foobar configer chỉ giáo cho em với ạ!
Hiện cái hình và tiếng của em được thiết kế: passthru từ ATI 5450 qua Denon 1911 sử dụng HDMI để xem fim và nghe nhạc. Xem fim thì rất ok nhưng em nghe nhạc dts bằng foobar thì toàn ra stero, không thể xuất dts được. Em dùng Win 7. Mong các bác chỉ giáo cách config Foobar để xuất dts ra AVR. Tết nghe dts cho vui cửa vui nhà ạ :">. Cảm ơn các bác.

nhthang_hdn

Ðề: Play DTS file trong Foobar

Em cũng đã tham khảo nhiều nhưng chủ yếu là các bác hướng dẫn cách xuất qua SPDIF :(

xxtkidxx

Member
Ðề: Foobar2000 v1.01 final full components và các skin mới

Rất tuyệt vời, cám ơn bác đã chia sẻ, so với cái mình đang dùng đúng là cool hơn hẳn :)

776041176

Member
Ðề: ASIO4ALL + foobar2000 sao ko hoạt động vậy ?

mọi người ơi cho mình hỏi em foobar của mình khi khỏi động lên nó xuất hiện cái bản này là sao hả moị người

còn cái asio của mình như vậy đúng ko hả mọi người, nếu đúng thì mình nhge nó sao sao ấy kho có hay hihxihxixih có cách nào chỉn cho nó hay hơn ko hả mọi người

thanks mọi người nhìu lắm

k3t_c0n

Ðề: HOI/Cách nghe nhạc DTS bằng FOOBAR

E down file component foo_spdif.dll ném vô component của f2k 1.0 . Nó chạy được .dts nhưng k có tiếng. giờ làm cách nào để khắc phục hả các bác ơi .
E dùng ASUS g60JX
Vừa rồi xóa đi cài bản 0.9.6 down cả file foo_dts.dll . cũng k chơi được . MPC thì chạy rè rè .

Chỉnh sửa lần cuối:

k3t_c0n

Ðề: Hứớng dẫn config ASIO của XFI cho FLAC và XFI decode DTS cho MPC, FOOBAR2000 trên WINDOWS 7

Bác ơi . con ASUS G60jx của em . e xóa cái creative audio rồi . vô output có phần ASIO Vituar .?>> Ấn add new . No ASIO Driver Found Là sao hả bác

nhthang_hdn

Ðề: HOI/Cách nghe nhạc DTS bằng FOOBAR

Hic, còn em dùng Win7, ATI5450 pass-thru audio qua AVR 1911 bằng HDMI, xem phim thì vô tư, DTS-HD, DTS hiện ầm ầm. Nhưng nghe nhạc DTS chỉ ra được có 2 kênh, AVR chỉ hiện Stero. Mong các bác chỉ giáo với... :|:(([-O<~X(b-(

Ðề: Phần mềm nghe nhạc Lossless hay nhất.

mình thì vẫn thích nghe nhạc lossless với jesaudio chất âm tốt hơn hẳn mấy phần mền khác

nokiastyle

chả hiểu các bác nói gì hết,từ hồi dùng foo2k tới giờ chưa dùng cái wasapi với asio.k hiểu có chất hơn bt k?mình dùng card sound on,vga 9600gt.

Mình cảm nhận thấy âm xuất ra trong trẻo hơn, tách bạch hơn chắc là do tận dụng phần cứng Sound card tốt hơn cách truyền thống chăng?

776041176

Member

sao ko có ai tư vấn dùm mình hết vậy hihxixhixixhixhixhx

Ðề: foobar2000 new release all version - Update here

bác nào có component của bản mới thi up lên giúp với thanks

tonytruong

Super Moderators

Thanks cuongmetal nhé chương trình đơn giản mà lại hay .

Hay dở đều do người nghe nữa khó nói lắm 1 người 1 cảm nhận mà

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Share My Foobar2000 Skin and Component

Thanks bạn dino rất nhiều nhìn bộ Skin này rất là bắt mắt quá ,nhưng sao mình làm theo hướng dẫn của bạn nó không hiện Skin lên.? .Mình xài foobar2000_v1.1.2 máy cài Win7,có Bro nào biết xin chỉ giáo với ,thanks

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: ASIO4ALL + foobar2000 sao ko hoạt động vậy ?

Ý là khi dùng asio kèm foobar thì không nghe đc thứ gì khác song song nữa, ví dụ nghe = wmp hay lên web coi youtube....:rolleyes:. Trừ khi có 2 soundcard..

lạ nhỉ em cài vào rồi mà các CT nghe nhạc khác vẫn bình thường mà. có mỗi cái sound onboar mà

Bên trên