[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Nguyen Duy Nhat

Ðề: Cách tạo ảnh Folder, ảnh Front và back cho album trên Foobar

EM cũng đang cần giúp đỡ về vấn đề này.Mong các bác giúp cho

daemon

Member
Ðề: Cách tạo ảnh Folder, ảnh Front và back cho album trên Foobar

Không biết bạn mô tả cái nào. riêng phần cover, artist, CD, Front, Back để đúng tên qui định của nó và đuôi là JPG hoặc PNG là nó hiện.

Còn trên Playlist cái icon muốn hiện thì cần add cover vào các file (flac). với các công cụ tạo ID tag đều có như mp3tag....

như hình mô tả trên thì cái hình nho nhỏ bên playlist là cover được add vào file flac.

Còn cái hình to to bên trái là show của các hình front.jpg, back.jpg, cd.jpg, artist.jpg bỏ chung trong thư mục album. bật hiển thị này bằng nút cover (trên theme LatroX, hoặc tab cover art trên theme tech14).

còn đây là hình mp3tag và chỗ để add cover vào file nhạc được khoanh đỏ:

Tuy mang tên là MP3TAG nhưng mình có thể dùng tạo ID tag, cover picture cho file FLAC, APE tốt và dĩ nhiên là nó được làm ra cho mp3 thì đương nhiên nó tạo tag cho mp3 tốt luôn.

Tính năng tạo playlist m3u của mp3tag cũng khá tốt và nhanh mà foobar nó lại đọc tốt m3u nên mình dùng luôn cái thằng này tạo playlist cho đỡ gặp vấn đề với file cue.

Chỉnh sửa lần cuối:

BuluKid

Well-Known Member
Ðề: foobar2000 new release all version - Update here

Em đang xài Foobar mà chưa quen lắm, có thắc mắc này em muốn hỏi mấy bác.

Thường thì khi mình làm file thì sẽ chỉ có thể add dc 1 file hình ảnh dùng làm Album Art của bài hát đó, nhưng mà trong Foobar nó có chức năng để nhét tới 4 hình ảnh, Front, Back, CD, Artist. Em không biết config cái này ở đâu. Các bác chỉ em được ko? Em làm mại không dc muốn điên qua nay.

Rất cảm ơn các bác.

luatieng

Member
Ðề: Share My Foobar2000 Skin and Component

đẹp kinh.dow vội.cái này có hỗ trợ wav ko pác

hdhl

Ðề: skin cho foobar2000

bạn có dùng lastfm không vậy? mình cũng mới cài foobar và đang dùng skin mà bạn up ở đây, thử dùng lastfm thì toàn bị báo lỗi playback error là sao nhỉ, ai đó biết giúp với, tx

mình chạy lastfm thì bị lỗi này

Unable to open item for playback (Forbidden (403)):
"FOO_LASTFM_RADIO://play.last.fm/user/6e6d03d35cbffb2f68a6e3061b39b3e2.mp3LASTFM"

Chỉnh sửa lần cuối:

nvt992

Member

DarkOne rất đẹp, nhưng mình thấy có cái Skin này cũng rất thích.

Sau một hồi lọ mọ trên mạng mình cũng tìm được gốc của nó, chia sẻ với mọi người.

Nhưng khi cài lên thì lại gặp khó khăn, cửa sổ Foo_chronflow thông báo lỗi như sau: Couldn't get a hardware accelerated PixelFormat, trong khi driver card màn hình vẫn cài đầy đủ. Mình vẫn chưa tìm ra cách sửa lỗi này, ai sửa được chỉ cách với.
x change 360 bi lỗi rất nhiều bạn à,mà hình như nó không còn phù hợp với cấc bản foobar mới.
bạn có dùng lastfm không vậy? mình cũng mới cài foobar và đang dùng skin mà bạn up ở đây, thử dùng lastfm thì toàn bị báo lỗi playback error là sao nhỉ, ai đó biết giúp với, tx

"FOO_LASTFM_RADIO://play.last.fm/user/6e6d03d35cbffb2f68a6e3061b39b3e2.mp3LASTFM"
bạn dùng thử của mình ở đây xem:)
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-skin-darkone-3-0-1-lyric-show-panel-2-a.html

nvt992

Member

cái skin này khá đẹp bạn có thể share cho anh em được không? nếu có thể share mail mình cũng được mail mình là : [email protected]
nếu có mọi người đã share rồi.nó là skin xchange,không còn phù hợp với các bản foobar mới bạn à.bạn có thể tìm các bản cũ để cài skin,nhưng chất lượng âm thanh kém hơn.

smallvjlle

Member

bạn vào preferences >> advanced >> netwoking > bỏ dấu check Allow... > ok >> enjoy!!!

nhthang_hdn

Help: Chơi nhạc DTS 5.1 trong Foobar v.1.1x (Win 7)

Có bác nào config được Foobar v1.1x để chơi nhạc DTS 5.1 trong Win 7 không thì chỉ em với ạ?
Em pass audio từ VGA HD5450 ra AVR Denon 1911 bằng HDMI. Có một ít nhạc DTS mà chỉ nghe được stereo, hic hic... Nhờ các bác giúp đỡ ^:)^^:)^^:)^

nvt992

Member
Foobar 1.1.6 beta 4 + skin XCHANGE!!!

nói thật em cũng chả hiểu làm sao nữa.cái xchange 360 cài lỗi tùm lum không phù hợp với các phiên bản foobar mới.thế mà cái xchange 1.0.1,thay đôit 1 chút lại chạy dc với foobar 1.1.6 beta4 (latest):)):)):)),giao diện thì rất đẹp.dc biết nhiều bạn có nhu cầu với skin này,mình up lên chia sẻ với các bạn.

link:
foobar2000.zip

skin DARKONE đã add lyric show panel:
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-skin-darkone-3-0-1-lyric-show-panel-2-a.html

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member
Ðề: Help: Chơi nhạc DTS 5.1 trong Foobar v.1.1x (Win 7)

Em cũng dùng Ati 5450 để pass tín hiệu sang 3310 và cũng đã nghe dts đc đủ 5 kênh , e xin trích chỉ dẫn của bác star385960
Dây bác! bác đã làm như thế này chưa?
"Cái này cũng chẳng lằng nhằng gì đâu. Em cùng dùng win7 và nghe dts bằng fb đây này. Em hướng dẫn đơn giản ntn nhé:
-Đầu tiên bác vào mục components của fb xóa file foo_dts.dll đi
-Tiếp theo copy file này vào mục đó: foo_spdif.dll
-Mở fb lên, vào tab file-preferences lúc này sẽ hiện lên 1 bảng chọn. Bác vào mục output, trong mục này phần Deviece bác để là Null output----------->xong!! Thưởng thức DTS thôi."

nhthang_hdn

Ðề: Help: Chơi nhạc DTS 5.1 trong Foobar v.1.1x (Win 7)

Em đã làm theo chỉ dẫn của bác. Kết quả là NGON, thanks bác rất nhiều!!!

khang_xdbk

Ðề: Foobar 1.1.6 beta 4 + skin XCHANGE!!!

làm sao chèn hình cô gái vô đc vậy?bác nào biết chỉ e với!

Bên trên