[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

hunghugo

Member
Ðề: Foobar 2000 Full Max - Tặng Anh - Em HD Việt Nam

Đã Fix Lỗi Link download

Chúc Các Bác Thưởng Thức Nhạc LossLess đã tai

game_matter

hỏi một câu hơi ngu: Thẩm thấu mùi đèn dầu là gì vậy ạ ?

katecu

Sao mình play không ra tiếng vậy bạn ? Nhờ hướng dẫn thêm , cám ơn nhiều !

doanxem

Well-Known Member

hơi buồn nhỉ,cách config có nhiều bác viết rồi mà như bác arryo hay search trên google cũng nhiều mà,nghe lossless nếu mới tập chơi các bác nên search đọc nhiều trên mạng.
Thân!

tieuthieugia

Well-Known Member

hơi buồn nhỉ,cách config có nhiều bác viết rồi mà như bác arryo hay search trên google cũng nhiều mà,nghe lossless nếu mới tập chơi các bác nên search đọc nhiều trên mạng.
Thân!

cái này cũng rất công phu....cùng chương trình nhưng nhưng phát triển giao diện và plug-in thì mỗi người mỗi khác ---> nghe hay , nghe dỡ,... và không nghe được cũng là chuyện bình thường...

condition

Member
Bass trong foobar

em thấy bass trong foobar hình như hơi bé thì phải, hỏi các bro xem có thể config lại equalizer và các thứ # để nghe hay hơn được không

thank

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Bass trong foobar

em thấy bass trong foobar hình như hơi bé thì phải, hỏi các bro xem có thể config lại equalizer và các thứ # để nghe hay hơn được không

thank

thường thì foobar k can thiệp vào chất âm của Lossless... nên bạn cần Test nhiều bài khác nhau...
nếu vẫn thấy vậy thì em lại amply hay tùy chỉnh trong sound

sebastien

hỏi một câu hơi ngu: Thẩm thấu mùi đèn dầu là gì vậy ạ ?

Đó là tubes amplifier (hay còn gọi là amli đèn) đấy bro, plugin này dành cho các bác xài PC đc nghe nhạc hay hơn, cao hơn, vang hơn và xa hơn <:p .

casablanca

Đúng là bản này chơi không ra tiếng, có lúc thì tiếng nhỏ như con kiến

Tôi tải bản 0.9.6.2 từ trang chủ cài thì ngon lành, nghe bản số 9 của Beethoven rất thấm tai

haipn

Bị lỗi rồi.Em bật nó không chạy gì cả.Bác làm ơn xem lại đi

tho80

Member

làm sao để nó chạy liên tục nhỉ vì mình cứ nghe song 1 bài nó lại stop và k tự chuyển bài được.

jimmiilong

Ðề: FooBar 2K 0.8.3 Phiên Bản Hay Nhất Trong All Phiên Bản

THANK CÁC BÁC. EM CHƠI FOOBAR LÂU RÙI MÀ KHÔNG BIẾT.

sucmanhtritue

Không hiểu ý bro hunghugo nói cho lắm, ngoài Flac là built-in trong Foo còn đâu các định dạng lossless phổ biến khác (APE, WV, ALAC) điều phải dùng Plugin riêng để giải mã, hay hơn hay dỡ đi chắc phải đánh giá qua tác giả viết các Plugin kia thì đúng hơn.

Mà bro cho em cái link đến các bài mà chuyên gia Lossless đánh giá về Foo v8.3 được không bro.

dino

Active Member

uy là Phiên bản Củ Nhưng Theo Các Chuyên Gia Trong Lãnh Vực Nghe Nhạc LossLess Trên PC Thì version FooBar 2K 0.8.3 là Chuẩn Nhất Trong các Phiên Bản Cho Tới Bây Giờ
chưa nghe cái này bao giờ ... có link hay là nói miệng bro :|

DJVDK

Member

cũng mới cài thử
no support ASIO & KS ^:)^
nghe thử 1 chốc...ok...cài lại 9.6.2 ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

10h30

Member

Nếu tác giả foobar2000 mà nghe thấy nhận xét này chắc ổng bbuồn lắm.
Bỏ công phát triển cập nhật liên tục free cho cộng đồng mà bị đánh giá thấp hơn cả bản hồi xưa.

Red Water

Cái này có nghe ai đó nói (một bác nào đó bên Voz thì phải), khẳng định foobar2k 0.8.3 là hay nhất vì đây là bản cuối cùng mà ông Shibatch nào đó viết plugin, còn từ sau đó thì foobar các phiên bản sau ko mở mã nguồn phần đó nữa nên ổng vừa ko làm j` đc vừa tự ái nên bác ý đã khẳng định là mấy version sau kém xa cái này.

Bên trên