Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

hunglong84

Active Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

cảm ơn nguyentientho94. nhưng làm thế nào để khắc phục được tình trạng chạy bị giật trên kênh của bạn được vậy ?

ngocsonpt

Member

Gửi các bạn lịch phát sóng tuần này của F5 TV

ban huong dan cach vao F5 TVcua ban voi

hoangtq

Well-Known Member

ban huong dan cach vao F5 TVcua ban voi

bác cứ bấm vào đg link phía dưới chữ ký của bác ấy là oki mà, nhớ là bác đã cài sopcast rồi nhé.

Đang xem trận Chinsu - Nowich bác ấy phát của VTC-HD, hình ảnh rất đẹp, âm thanh thì có vẻ hơi ồn, nghe giọng Quang Tùng bình luận k rõ lắm ...

Maybach010203

Hôm nay vào trang P2P định xem online thấy thông báo này "MyP2P is currently off air. As you might have seen the myp2p.eu domain is offline. The domain has been put On Hold, which means we can't do anything with it. Our DNS settings have also been deleted. As soon as we know more we will update you. Stay tuned."

Ngày mai làm sao xem MU-Arsenal đây các bác? Em chỉ biết mỗi cách xem qua thằng P2P này thôi.

nguyentientho94

Active Member

Hôm nay vào trang P2P định xem online thấy thông báo này "MyP2P is currently off air. As you might have seen the myp2p.eu domain is offline. The domain has been put On Hold, which means we can't do anything with it. Our DNS settings have also been deleted. As soon as we know more we will update you. Stay tuned."

Ngày mai làm sao xem MU-Arsenal đây các bác? Em chỉ biết mỗi cách xem qua thằng P2P này thôi.

Click vào Link dưới chữ ký mình nhé bác ... Khi NHA trở lại thì 100% nguồn phát chương trình từ Việt Nam !!!

ngocsonpt

Member

bác cứ bấm vào đg link phía dưới chữ ký của bác ấy là oki mà, nhớ là bác đã cài sopcast rồi nhé.

Đang xem trận Chinsu - Nowich bác ấy phát của VTC-HD, hình ảnh rất đẹp, âm thanh thì có vẻ hơi ồn, nghe giọng Quang Tùng bình luận k rõ lắm ...

bạn hướng dẩn cụ thể một tý được ko cam ơn chử ký ở chổ nao vây xin lổi mình hơi gà tồ

Chỉnh sửa lần cuối:

ngocsonpt

Member

mình xem được rồi nhưng giật quá chỉ đươc 41 đến 45 phẩn trăm thôi

Maybach010203

Click vào Link dưới chữ ký mình nhé bác ... Khi NHA trở lại thì 100% nguồn phát chương trình từ Việt Nam !!!

Thanks bạn nhiều. Nhưng mình xem thấy vẫn bị giật mặc dù xem youtube 720p ko giật chút nào. Chắc không phải do đường truyền. Có cách nào khắc phục không bạn ơi?

nguyentientho94

Active Member

bạn hướng dẩn cụ thể một tý được ko cam ơn chử ký ở chổ nao vây xin lổi mình hơi gà tồ

Làm theo hướng dẫn tại ĐÂY nhé bạn.

Trận Chelsea mình để Bitrate 1500 kbps. Trận tới mình sẽ để còn 800 kbps xem sao.

hoangtq

Well-Known Member

Làm theo hướng dẫn tại ĐÂY nhé bạn.

Trận Chelsea mình để Bitrate 1500 kbps. Trận tới mình sẽ để còn 800 kbps xem sao.

Bác ngocsonpt xem được chưa vậy ? Đường truyền nhà mình cũng k phải mạnh (gói 200k/tháng của vịt teo :))) mà vẫn xem các kênh 1500 kpbs bình thường, khi xem bác hạn chế online vào các website vì nó sẽ bị ảnh hưởng tốc độ.

@ bác nguyentientho94: bác cứ up 1500 hoặc 1400 xem cho nó long lanh bác ạ. Bác cho em hỏi là nếu mình dùng laptop -> VGA lên LCD thì hình ảnh có bị xấu đi, k đạt HDTV k ? do lap của mình k có HDMI và dùng carb màn hình onboad thôi, cảm ơn bác.

thuantran

Thọ để bitrate như hiện tại OK quá, xem trên LCD vẫn ổn ^^. Tks.

hunglong84

Active Member

bác nguyentientho94 cứ cố gắng làm sao để đường truyền phù hợp cho mọi người đều xem được nha, cảm ơn bạn đã cung cấp đừơng truyền cho anh em nha.

CuQuang9x

Active Member

Để Bitrate 1500kbps là xem hay nhất, phần lớn là anh em đều dùng gói home ADSL rồi, chắc ko có vấn đề gì. Chứ để thấp quá xem chán lắm!!!

Mọi người có thể duyệt web bằng google chrome rồi vào trang http://www.rusports.org/ => để google dịch dùm:)) vì tiếng Nga mà.... Link sopcast chất lượng cực tốt (1500kbps) kênh sport1 của Nga, xem tuyệt vời luôn!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyentientho94

Active Member

Cùng thưởng thức 3 trận đấu ngày hôm nay nào anh em

Trận 17H00 có bình luận tiếng Việt nhé !

thuantran

Ko connect được kênh của nguyentientho,hic hic.

apchu69

Mình xem vẫn ok mà. Thanks nguyentientho94 !!!

dualshock

Member

xác nhận là đang ko xem được, giật lắm bạn ạ, ngoài việc "xem lại đường truyền" thì có cách nào khác không? Trước đây mình vẫn xem trên trang myp2p bình thường, kể ra bitrates cao !

thuantran

Cannot connect Sopcast Service, chắc là lỗi của ser Sopcast hic hic.ko xem đc tức quá !

Bên trên