Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

nguyentientho94

Active Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

LỊCH TRỰC TIẾP TRÊN KÊNH F5 TV 1 (còn cập nhật)

Chú thích
  • EQ12 - Vòng loại EURO 2012
  • EPL - Ngoại Hạng Anh
  • BOOKED - Đặt lịch (do chưa có lịch thi đấu cụ thể)

apchu69

LỊCH TRỰC TIẾP TRÊN KÊNH F5 TV 1 (còn cập nhật)

Chú thích
  • EQ12 - Vòng loại EURO 2012
  • EPL - Ngoại Hạng Anh
  • BOOKED - Đặt lịch (do chưa có lịch thi đấu cụ thể)

Thanks bạn nhiều !!!

nmcgroup

Well-Known Member

thế này quá ổn rồi :) K+... mà biết là nguy hiểm đây :))

quangduy41

Member

Em dùng bản spotcast 3.2.9 có sẵn user và password mà sao không bắt link được . các chiến hữu có thế giúp em được không . Thanks

CuQuang9x

Active Member

Em dùng bản spotcast 3.2.9 có sẵn user và password mà sao không bắt link được . các chiến hữu có thế giúp em được không . Thanks
Sopcast mà mọi người đang dùng cũng thế thôi, bạn down bản mới nhất về rồi cài, xem bằng link trên chữ kí của bạn nguyentientho94 là ok thôi

mọi người nên ghj nhận công sức của nguyentientho94 rất đáng trân trọng

tuyenhv98

các bro ơi tối này Barca với Tàu ngầm vàng nhể
cho xin links với,cả veetle với sopcast nhé,thanks các bro :x
P/S : em là em ngại tìm links lém b-(

bongxinhtuti

Well-Known Member

Cảm ơn THO nhé, giữ gìn sức khỏe để phục vụ mọi người phi lợi nhuận .Ghi nhận tấm thịnh tình của bạn.

gamohn

Lúc nào thì xem được vậy?

tuyenhv98

trận này đá 2h, 1h30 chắc có links :D

nguyentientho94

Active Member

Barcelona vs Virrareal 02:00

sop://broker.sopcast.com:3912/79509

http://www.livefootballol.com/streaming/la-liga/week-2-barcelona-villarreal-29-08-2011.html

http://livetv.ru/eventinfo/84800_barcelona_villarreal/

Lúc nãy do soạn nhầm nên có thừa ra trận Barca vs Virrareal nhé. Hôm nay mình không phát trận đó. Rất mong các bạn thông cảm (vì thanh lý đầu thu để sắm đầu mới :D)

gamohn

Hix đang định hôm nay xem thử kênh Sopcast của bạn này mà lại bị lỡ.:(

nguyentientho94

Active Member

Hiện tại phần lớn các giải châu Âu chưa có lịch đấu (đặc biệt là La Liga và Serie A) nên việc lên lịch phát gặp nhiều khó khăn

Tuấn tới sẽ phát các trận vòng loại vào rạng sáng thứ 7 (3/9) - 2 trận: Nga vs Macedonia, Đức vs Áo (23h & 01:45).

Tuần tiếp theo, NHA phát 2 trận thứ 7 (Arsenal & MU), LA LIGA phát các trận 01h & 03h. Chủ nhật có thể phát từ 17h nếu có LA LIGA, 20h cho BUNDESLIGA hoặc 21h cho LA LIGA nếu trận hay, chọn phát LA LIGA & SERIE A cho đến 5h. Giữa tuần phát 3 trận C1 và Europa League (chọn trận, tùy nguồn phát)

Tuần thứ 3 tháng 9, NHA 3 trận thử, 2 trận tâm điểm CN (sóng HD của True, BL Tiếng Anh), trước trận 19h30 nếu có LA LIGA 17h sẽ phát, sau trận 22h phát LA LIGA, SERIE A.

Hiện tại nguồn phát có True Sport (Thailand) và K+ (hiện tại đang dùng gói Access+, có tiền là nâng cấp liền). Có thể sẽ triển khai phát 2 kênh, 1 kênh SOPCAST (BITRATE >1200 kbps), 1 kênh FLASH hoặc Veetle.

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ trong thời gian qua.

Dưới đây là ảnh chộp được mới nhất khi kênh Online (tối chủ nhật vừa qua, cho dù hiệp 2 trận MU vs Arsenal có sự cố kỹ thuật ngoài mong muốn)

QS = 98 (Source Quality = 98)
QC = 67 (Quality of Clents Network =67) =>cái này có thể do một số bạn mạng yếu nên bị lùi lại. Hầu hết ý kiến là buffer 100.

Chỉnh sửa lần cuối:

apchu69

Hiện tại phần lớn các giải châu Âu chưa có lịch đấu (đặc biệt là La Liga và Serie A) nên việc lên lịch phát gặp nhiều khó khăn

Tuấn tới sẽ phát các trận vòng loại vào rạng sáng thứ 7 (3/9) - 2 trận: Nga vs Macedonia, Đức vs Áo (23h & 01:45).

Tuần tiếp theo, NHA phát 2 trận thứ 7 (Arsenal & MU), LA LIGA phát các trận 01h & 03h. Chủ nhật có thể phát từ 17h nếu có LA LIGA, 20h cho BUNDESLIGA hoặc 21h cho LA LIGA nếu trận hay, chọn phát LA LIGA & SERIE A cho đến 5h. Giữa tuần phát 3 trận C1 và Europa League (chọn trận, tùy nguồn phát)

Tuần thứ 3 tháng 9, NHA 3 trận thử, 2 trận tâm điểm CN (sóng HD của True, BL Tiếng Anh), trước trận 19h30 nếu có LA LIGA 17h sẽ phát, sau trận 22h phát LA LIGA, SERIE A.

Hiện tại nguồn phát có True Sport (Thailand) và K+ (hiện tại đang dùng gói Access+, có tiền là nâng cấp liền). Có thể sẽ triển khai phát 2 kênh, 1 kênh SOPCAST (BITRATE >1200 kbps), 1 kênh FLASH hoặc Veetle.

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ trong thời gian qua.

Dưới đây là ảnh chộp được mới nhất khi kênh Online (tối chủ nhật vừa qua, cho dù hiệp 2 trận MU vs Arsenal có sự cố kỹ thuật ngoài mong muốn)

QS = 98 (Source Quality = 98)
QC = 67 (Quality of Clents Network =67) =>cái này có thể do một số bạn mạng yếu nên bị lùi lại. Hầu hết ý kiến là buffer 100.
Thay mặt mọi người thanks nguyentientho94 !!!

hunglong84

Active Member

Bạn nguyentientho94 oi,thực sự mình rất thích kênh của bạn. Nhất là trong những ngày gần đây nguồn link sopcart ngày càng hiếm.. Nhưng ko hiểu vì sao mình sem thi thoảng vẫn hay bị giật hình lắm, nếu có thể bạn chỉ cho mình cách khắc phục vói nhé.mình xin cảm ơn bạn trước.

nguyentientho94

Active Member

Cuối tuần, không Ngoại Hạng Anh, không La Liga, không SERIE A ... hãy xem các đội tuyển quốc gia thi đấu ra sao trong các trận đấu giao hữu và vòng loại EURO 2012.

Dưới đây là LPS dự kiến, ở phía dưới sẽ là các trận có thể phát được thay vào trận lúc 01:45 03/09 (mình nghĩ Đức vs Áo là hay nhất rồi). Các bạn có thể ý kiến để đổi trận đấu !

EQ12 | 01:45 | 03/09 | FAROE ISLAND vs ITALY | True Sport 3
EQ12 | 01:45 | 03/09 | IRELAND vs SLOVAKIA | True Sport 6
EQ12 | 02:00 | 03/09 | ALBANIA vs DRANCE | True Sport 5

Nhìn cái LPS của True Visions mà thương cho Việt Nam, cả Thái Lan có một đơn vị thâu tóm truyền hình bóng đá. Việt Nam thì mỗi cái giải Ngoại Hạng Anh mà 5-6 đài mua K+, VTC, HN, HTV, SCTV, VASC (myTV). Mỗi đài phát 1 kiểu chả biết đường nào mà lần. Search thử hình như từ mùa 2012-2013, True Visions cũng thâu tóm luôn của Champions League và Europa League thì phải.

Chỉnh sửa lần cuối:

mmtoi2011

Member

trực tiếp đội tuyển anh đi bạn ơi. còn đức thì chắc chắn nhất bảng rồi. mà anh thì người hâm mộ thích hơn mà. ngoại hạng anh thì xem nhiều chứ giải đức mấy ai xem.

mmtoi2011

Member

ko trực tiếp bóng đá à bác nguyentientho94

mmtoi2011

Member

chỉnh lên 16:9 đi bác ơi.4:3 xem ko toàn màn hình.

Bên trên