[ IAMM-NTR83 ] " Bom tấn " NOVATRON đã xuất hiện ở Việt Nam

CuopBien

Ðề: [ IAMM-NTR83 ] " Bom tấn " NOVATRON đã xuất hiện ở Việt Nam

Khuyến cáo : Firmware vB0.000.061 hiện test sơ bộ thấy độ ổn định không cao, anh em nào thấy máy chạy không ổn định nên dùng cách update recovery để đưa máy trở lại vB0.000.059

Sửa đổi của bản vB0.000.061 :
_ Tự động nhận dạng khung phát hình 16:9 và 4:3 trong chế độ DVB-T
_ Nếu bạn đang download torrent thì khi tắt máy sẽ nhận được thông báo bạn có dừng download hay không ?

leehuyhd

Member

Em đang dùng Novatron, không biết các bác thế nào nhưng E thấy không có chỗ nào để nói cả.trước đây hay treo máy nhưng giờ nâng cấp FW rồi không còn bị thế nữa.
Ok Lắm!

CuopBien

Nhà sản xuất đã đưa ra một phiên bản chính thức của firmware v61 cho một loạt các NTR.
Các sửa đổi đã được giới thiệu sau đây:
- Điều chỉnh SPDIF PCM và các chế độ RAW cho đầu ra cổng quang, , loại bỏ các vấn đề của âm thanh với SPDIF RAW khi thiết lập cài đặt cho một số định dạng âm thanh đưa qua đường này.
- Thêm tùy chọn để dừng lại (PAUSE) khi ghi từ DTV
- Cải thiện các thuật toán để kích hoạt và vận hành chạy download torrent. Chấm dứt hoặc kích hoạt tiếp tục chạy torrent khi khởi động hoặc tắt thiết bị

Hiện đang test kỹ version này, bạn nào thấy có vấn đề gì phản ánh ngay nhé !

meomatto

Active Member

Con này cần nhất tính năng Pass Au HD thì ko làm dc, với tình hình này thì đến cuối năm "may ra" các con RT1283 mới Pass dc HD audio mất. Lời hứa vẫn mãi chỉ là lời hứa mà thôi, trừ khi RT cho ra con Chip mới kiểu 1284,1285 chẳng hạn.

SpiderMen

Con này cần nhất tính năng Pass Au HD thì ko làm dc, với tình hình này thì đến cuối năm "may ra" các con RT1283 mới Pass dc HD audio mất. Lời hứa vẫn mãi chỉ là lời hứa mà thôi, trừ khi RT cho ra con Chip mới kiểu 1284,1285 chẳng hạn.

Em thấy bác chả chịu cập nhật gì thì phải. Hiện tại tính đến thời điểm hôm nay có mấy em AC Ryan , Hyundai M Box , Asus O!Play HD2 đã Pass Through DTS/True HD qua HDMI rùi

meomatto

Active Member

Chip 1283 mà làm dc việc này xem ra...khó à nha!
Nếu dc như vậy thì tốt quá rồi còn gì. Mình ko dùng mấy con này nên ko để ý, cứ dựa vào Tvix với cả Xtrẻme thôi, mấy hãng kia bỏ qua luôn.:D

Black Dragon

Well-Known Member

Em thấy bác chả chịu cập nhật gì thì phải. Hiện tại tính đến thời điểm hôm nay có mấy em AC Ryan , Hyundai M Box , Asus O!Play HD2 đã Pass Through DTS/True HD qua HDMI rùi

Chip 1283 mà làm dc việc này xem ra...khó à nha!
Nếu dc như vậy thì tốt quá rồi còn gì. Mình ko dùng mấy con này nên ko để ý, cứ dựa vào Tvix với cả Xtrẻme thôi, mấy hãng kia bỏ qua luôn.:D

Chắc e cũng như bác Mèo - meomatto - quá. Thông tin này mới à nghen :-t

bao duc

Member

Tóm lại các bác cuopbien, spiderman cho hỏi 1 câu:

Thằng NTR-82WT đã pass thought được DTS/HD or true HD chưa các bác?.

Mình đã update FW lên .59 mà chưa được pass thoght lên DTS/HD chán quá. Âm ply có hỗ trợ DTS/HD mà NTR-82WT lại không pass though được thì chán quá

meomatto

Active Member

Bác dùng mấy cái đấy thì cứ gọi là...mút mùa đi nhé!:D Chỉ dc ăn "bánh hứa" thôi.
Muốn ngon thì chỉ có chơi Sigma, đời cao chút cho nó chuẩn, ko phải nghĩ!

duonglv

Well-Known Member

Các bác nào muốn passthrough DTS-HD bằng cách update firmware thì xác định nhé :| tại vì lỗi là lỗi phần cứng nằm ở con chip realtek bên trong máy, cho nên không thể giải quyết bằng phần mềm được.

meomatto

Active Member

Các bác nào muốn passthrough DTS-HD bằng cách update firmware thì xác định nhé :| tại vì lỗi là lỗi phần cứng nằm ở con chip realtek bên trong máy, cho nên không thể giải quyết bằng phần mềm được.

Đó mới là lời tư vấn chính xác, các bạn ạ!
Nên hy vọng vào 1283 Plớt hoặc cao hơn đi nhé. Tất cả những bác bán hàng nào bảo dùng phần mêm mà làm dc thì đều là câu hàng hết.:D

leehuyhd

Member

Có thể là do FW nhé. bác mang qua 8 Lý thường kiệt để nâng cấp FW nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

CuopBien

HD audio làm việc ngay bây giờ với FW bluecore, công nghệ chuyển đổi DTS DH và DD true HD sang LPCM bluecore. AC-Ryan và Hyundai đã làm được điều này.
Sản phẩm của Hyundai sản xuất cuối tháng 4-2010.
(Chuẩn BD LPCM lên đến 96k Hz / 24bit, còn LPCM bluecore đạt mức 48k hz/16bit )

NOVTRON đang phát triển fw bluecore, khi nào cập nhật sẽ có thông báo sớm

meomatto

Active Member

Thế mà Bác cũng nổ. Cái ae cần ở đây là xem Blu-ray nó "phải" lên chữ DTS-HD hoặc DD-MA kìa, ko có chuyện chuyển chiếc gì cả đâu nhé! Mà Bcs cứ câu hàng mãi, chưa có hàngg mà định câu Pr giống Táo à? Pr kiểu Ba thì chưa có hiệu quả đâu ạ. Em nhớ C.ty Bác rồi, hồi trước ben Bá nhập máy Mp3 Cauwon với cả mấy loại nữa của Hàn Quốc về nhưng mà ko bán dc chứ gì? Công ty Công nghiệp Điện tử CDC đúng ko?
Nếu đã xác định câu thì bên bác nên có hàng và có giá sớm để ae còn tính chứ ko thì mấy Hãng khác nó ăn hết khách đấy ạ!

tdhvn

Active Member

HD audio làm việc ngay bây giờ với FW bluecore, công nghệ chuyển đổi DTS DH và DD true HD sang LPCM bluecore. AC-Ryan và Hyundai đã làm được điều này.
Sản phẩm của Hyundai sản xuất cuối tháng 4-2010.
(Chuẩn BD LPCM lên đến 96k Hz / 24bit, còn LPCM bluecore đạt mức 48k hz/16bit )

NOVTRON đang phát triển fw bluecore, khi nào cập nhật sẽ có thông báo sớm

Cái fw bluecore này thì TViX làm lâu rồi bác ạ, đó là giải pháp giải mã HD Audio, sau đó đưa tín hiệu ra dạng LPCM (không phải passthrough). TViX hiện đã tung ra sp dùng chip RT 1283+, cho phép passthrough HD Audio.

Chỉnh sửa lần cuối:

media_hd

Thế mà Bác cũng nổ. Cái ae cần ở đây là xem Blu-ray nó "phải" lên chữ DTS-HD hoặc DD-MA kìa, ko có chuyện chuyển chiếc gì cả đâu nhé! Mà Bcs cứ câu hàng mãi, chưa có hàngg mà định câu Pr giống Táo à? Pr kiểu Ba thì chưa có hiệu quả đâu ạ. Em nhớ C.ty Bác rồi, hồi trước ben Bá nhập máy Mp3 Cauwon với cả mấy loại nữa của Hàn Quốc về nhưng mà ko bán dc chứ gì? Công ty Công nghiệp Điện tử CDC đúng ko?
Nếu đã xác định câu thì bên bác nên có hàng và có giá sớm để ae còn tính chứ ko thì mấy Hãng khác nó ăn hết khách đấy ạ!
Em biết bên CDC máy nghe nhạc Iriver và Iaudio của bên này đã làm mưa làm gió trong mấy năm đấy bác ah. Hàng Korea chuẩn e đang dùng con T10 nghe chuan lam

media_hd

Đã thấy Banner của Hyundai và Novatron trên HD Việt Nam rồi nè các bác ơi....

meomatto

Active Member

Nếu có hàng rồi thì nhanh nhanh vào mà Bán đi Bác.
Ok mấy cái máy Mp3 đấy chất lượng thì tốt thật nhưng mà hơi đắt. Tớ định lấy 1 cái nhưng về sau lại chọn Creative Muvo Slim. Vẫn dùng đến bây giờ là 4 năm chưa hỏng, chất lượng xứng tầm đẳng cấp. :D

CuopBien

Cái fw bluecore này thì TViX làm lâu rồi bác ạ, đó là giải pháp giải mã HD Audio, sau đó đưa tín hiệu ra dạng LPCM (không phải passthrough). TViX hiện đã tung ra sp dùng chip RT 1283+, cho phép passthrough HD Audio.

Chính xác là HUYNDAI MBOX - Model R600K với FW 540, P500K fw 539 cũng dùng chipset Realtek 1283+, cho phép passthrough HD Audio

Em Novatron mới dùng giải pháp bluecore !

Bên trên