IGun Operation - Phim độc lập Việt Nam

splendidriver

Ðề: IGun Operation - Phim độc lập Việt Nam

Sao lại gây tò mò? :-?

@anh poly: Review ổn quá anh :D

manhthang

Huyền Thoại

Quá ổn :D
Như mình đã nói là rất ấn tượng, cách cầm súng và diễn xuất của diễn viên chưa thật chuẩn nhưng các bạn còn nhiều thời gian lắm.

Giá mà Airsoft được công nhận chính thức ở VN nhỉ :eek:
Airsoft team kết hợp với nhóm làm phim của Nguyễn Lê Hưng đảm bảo sẽ cho ra đời nhiều bom tấn đủ đến CSHS và phim của anh Dũng khùng xấu hổ không dám chiếu nữa.

Hehe

Bắn nhau trông buồn cười quá

Nếu đây mà là 1 phim của Hollywood thì chẳng đáng đồng tiền bát gạo tí nào.
Nói vậy nhưng khi biết đây là do 1 nhóm ko chuyên của VN sản xuất với kinh phí loanh quanh 2 Tr đồng thì chắc mọi người sẽ cực kì sửng sốt.

Nhưng chốt lại 1 câu là Phim này làm rất được. Nhất là với mức kinh phí chỉ 2 Tr

Hiệu ứng tuy chưa sắc sảo nhưng cũng đã quá đủ để lôi cuốn người xem vào từng tình tiết

Màn khói lờ mờ trước ống kính ko bị lặp tí nào, rất đc trau chuốt, ko như nhiều phim của bọn Trung Quốc, các hiệu ứng rất ảo, lặp
Pha đấu súng cũng khá là OK. Đặc biệt là quả súng "Teminator_Bình nước". Chắc mọi người xem đoạn đó đều liên tưởng tới Teminator 2, Lúc Thằng Arnold đứng trên nhà nã đạn xuống đuổi lũ cảnh sát. Còn quả súng siêu giật bắn cũng ổn, và cũng lại giống teminator 4.
Nói chung là súng ống tuy chuôi chuối nhưng cũng phải gọi là quá OK
- có mấy đoạn bắn headshoot, máu tung tóe, trông y như trong phim 300. Được đấy chứ.

Tuy vậy, diễn xuất của diễn viên vẫn chưa đạt lắm, nhất là mấy đoạn quay gần biểu cảm.
Đánh đấm hơi ẻo là, cầm súng có vẻ không chắc chắn.
Mà xem từ đầu đến cuối ko biết thằng nào phe nào, chỉ biết chắc chắn là cuối cùng phe thiện thắng

Không biết đòan làm phim có định lên chuyên nghiệp chưa:D.
Nếu có thì điện ảnh VN nhất định sẽ khởi sắc, có những phim bom tấn, đỉnh cao.\m/

splendidriver

@manhthang: Air soft là gì? Có phải súng hơi ko? hay là trò trận giả chạy trong mê cung?

@starjuster: Thật ra kinh phí là 1 chuyện, phim này mục đích làm cũng ko hẳn là để đem đi thi thố gì, chỉ đơn giản là làm cho vui, để bạn bè trong nhóm giao lưu gặp gỡ nhau thôi :D, chứ ko hề có ý định nghiêm túc gì với phim này cả.

@phamlonghoang: Hiện tại thì đạo diễn Hưng đang học về kỹ xảo hình ảnh trong điện ảnh ở Mỹ, mới được gần 1 năm, cụ thể ở đâu như nào thì tớ ko rõ lắm :D, nhưng đại loại là vậy, các thành viên khác thì chỉ có thay nhau quay phim theo chỉ đạo và diễn thôi :D. hy vọng khi Hưng quay về thì sẽ giúp điện ảnh nước nhà khởi sắc

manhthang

Huyền Thoại

@manhthang: Air soft là gì? Có phải súng hơi ko? hay là trò trận giả chạy trong mê cung?

@starjuster: Thật ra kinh phí là 1 chuyện, phim này mục đích làm cũng ko hẳn là để đem đi thi thố gì, chỉ đơn giản là làm cho vui, để bạn bè trong nhóm giao lưu gặp gỡ nhau thôi :D, chứ ko hề có ý định nghiêm túc gì với phim này cả.

@phamlonghoang: Hiện tại thì đạo diễn Hưng đang học về kỹ xảo hình ảnh trong điện ảnh ở Mỹ, mới được gần 1 năm, cụ thể ở đâu như nào thì tớ ko rõ lắm :D, nhưng đại loại là vậy, các thành viên khác thì chỉ có thay nhau quay phim theo chỉ đạo và diễn thôi :D. hy vọng khi Hưng quay về thì sẽ giúp điện ảnh nước nhà khởi sắc

Đây là định nghĩa về Airsoft
Còn dưới đây là quang cảnh trong 1 cửa hàng Airsoft. Vì Airsoft rất giống đồ thật nên có 1 quy định bắt buộc phải tuân theo khi trưng bày, vận chuyển, sử dụng phải gắn thêm 1 đoạn đầu bọc màu da cam.

Còn đây là 1 cảnh offline của các thành viên Airsoft

Vì lý do nhạy cảm nên chỉ post Airsoft Tây được thôi. Các thành viên Airsoft vì đam mê nên mô phỏng tất cả các động tác bắn, cầm súng, di chuyển, .... và cả kiến thức quân sự không thua gì các bác hàng xịn.
Với trang bị, khả năng diễn xuất của Airsoft team cùng với nhóm làm phim IGun Operation chả phải là sẽ cho ra đời những siêu phẩm ư ;)

splendidriver

à biết trò này rồi :D, xem phim hay thấy, rất hay, đúng là ở VN thì khó được chấp nhận thật :D, nếu có thì phải có luật lệ quản lý tuổi tác đối tượng chặt chẽ :D. Để mình thử vứt link cho anh bạn đạo diễn xem nhé :D

Hiện tại thì đạo diễn Hưng đang học về kỹ xảo hình ảnh trong điện ảnh ở Mỹ, mới được gần 1 năm, cụ thể ở đâu như nào thì tớ ko rõ lắm :D, nhưng đại loại là vậy, các thành viên khác thì chỉ có thay nhau quay phim theo chỉ đạo và diễn thôi :D. hy vọng khi Hưng quay về thì sẽ giúp điện ảnh nước nhà khởi sắc

Woa@-) Học ở Mỹ thì còn gì để nói, về đây là dữ dội lắm đấy. Rất đáng mong đợi:D

Ôi thật sự là rất ấn tượng ! Đầu tiên kg đọc hết nội dung trang 1 lại cứ tưởng 1 tác phẩm của anh em du học nước ngoài làm cơ ! Anh em Việt Nam bây giờ hết sảy !

trandattb

Kĩ xảo của các bác rất tuyệt. Ngưỡng mộ.
Nét mặt nhân vật không được đầu tư kĩ lắm
Tương lai của phim Việt Nam đây.
Chúc các bác gặt hái được nhiều thành công.

splendidriver

iGun Operation đã đạt giải nhất do Hội Đồng Nghệ Thuật bình chọn và giải Kỹ xảo trong cuộc thi Aptech Media do Hanoi Aptech tổ chức. Mọi chi tiết có thể xem ở website chính thức của Aptech atv.vn

Bên trên