iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

salenguyenduong

Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Chào bác

Bác cho mình hoi Imax i18D có xem được film online từ website hdviet như DUN không? Nếu xem được bác có thể hướng dẫn cho minh cách cài đặt được không?

Cảm ơn Bác nhiều

Hiện tại thì chưa xem được bác à, chờ thử fw mới coi sao.

meocon

Well-Known Member

Chào bác

Bác cho mình hoi Imax i18D có xem được film online từ website hdviet như DUN không? Nếu xem được bác có thể hướng dẫn cho minh cách cài đặt được không?

Cảm ơn Bác nhiều

ko được bạn ơi , chỉ có DUNE và Android Box mới xem được thui nhá

hviet80vn

Mình đang dung i18d và led ua40d6600, mình gặp sự cố là khi mở hd player lên, màn hình hiện logo imax rồi sau đó mất hình luôn. Lâu lâu, thì có lại hình nhưng được 1 chút thì hình bị xé và mất hình luôn. Con i18d mình up lên 21 rồi. trước đó xài firm 10539 bị mất hình rồi có lại rồi mất hình, mình đem bảo hành thì về mở xem được vài ngày sau đó mất hình còn thê thảm hơn trước kia
Các bác bên imax có nhận xét gì về trường hợp của mình không ? Giúp với

liondanh

các bác cho mình hỏi con 3Di18D.. Wifi không tự động kết nối , mà phải kết nối mỗi khi sử dụng.
- Mặt dù cục wifi đặt cách chỉ có 2m mà sóng nhận chỉ có 3 vạch. Không biết có cách nào khắc phục không
- Nhờ các bác chỉ hướng khắc phục .

meocon

Well-Known Member

các bác cho mình hỏi con 3Di18D.. Wifi không tự động kết nối , mà phải kết nối mỗi khi sử dụng.
- Mặt dù cục wifi đặt cách chỉ có 2m mà sóng nhận chỉ có 3 vạch. Không biết có cách nào khắc phục không
- Nhờ các bác chỉ hướng khắc phục .

Up lên FW 21 mới nhất thử xem a :)

lighthousehn

Mới up lên firmware 21 hôm qua. Xem đc 1 ngày mà youtube treo liên tục. Ức chế. Thôi về lại với bản rom cook của mình vậy :(
Chán em nó rồi. Bác nào thích mình gả luôn.

chimtroi

Cái Imaxí8d của mình hay bị treo remote liên tục, cứ vào các menu setup một hồi là bị treo remote ko điều khiển được mặc dù các phím trên mặt máy vẫn sử dụng bình thường.
bản firmware của nó là r10539 mình đã up lên r11121 nhưng vẫn ko khắc phục được. (tháo HDD ra chay cũng vẫn bị như vậy)
Các bạn nào có kinh nghiệm giúp mình xử lý với. Thanks

Re: Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Gắn trong 3tb , gắn ngoài 4tb nha a

E mới mua 1hdd 3t(gắn ngoài) nhưng khi kết nối có hiện tượng giật hình,nghe nhạc thì bị nhảy tiếng.Bác nào có cao kiến gì giúp e với
Ps nếu e sd ổ 2t thì ko sao hết

Bên trên