iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

hoahongst

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Trên imaxhd.com.vn quảng cáo đầu Imax I18Plus vừa ra có CPU: Telechip TCC8935CG, Dual-core, Cortex -A9, 1.2G Hz, nhưng khi mình mua về thấy trên bao bì chỉ ghi là 1G Hz là sao vậy? Cũng như không có phần mềm karaoke nào cả?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Trên imaxhd.com.vn quảng cáo đầu Imax I18Plus vừa ra có CPU: Telechip TCC8935CG, Dual-core, Cortex -A9, 1.2G Hz, nhưng khi mình mua về thấy trên bao bì chỉ ghi là 1G Hz là sao vậy? Cũng như không có phần mềm karaoke nào cả?

Karaoke phải tuần sau mới tung ra , lúc đó chỉ việc cài vô là xong nhá

hoahongst

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Karaoke phải tuần sau mới tung ra , lúc đó chỉ việc cài vô là xong nhá

Tuần sau là sau tuần này phải ko bác mèo con. Mình chỉ thích tính năng kok mà ngóng hoài chưa thấy. Tới mùa ăn nhậu rồi.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Tuần sau là sau tuần này phải ko bác mèo con. Mình chỉ thích tính năng kok mà ngóng hoài chưa thấy. Tới mùa ăn nhậu rồi.

THeo e nghĩ chắc cũng là Smart Karaoke thui , ứng dụng này rất hay , phải nói là No.1 a có thể tải về nha

lewishd

Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

bác Mèo con cho mình hỏi i18 plus có chạy firmware iMAX 3D i18D Ver R11121 được hok bác? tks

haipv

Active Member

bác nào dùng i18plus chỉ e cách sử dụng kok phát.ứng dụng ikara chọn bài với chuyển bài ntn.e ấn đủ các nút mà mò k ra

haipv

Active Member

bác meocon ơi bác đã gặp trường hợp này chưa: tối hôm trước e có gắn 1 cái ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb để mở phim, hôm sau thì toàn bộ các file film trong folder đó và 1 số folder # mất hết dữ liệu ( file phụ đề lại vẫn còn ), dung lượng trống trong ổ cứng tăng lên.e tưởng là virus nó ẩn file đi nhưng cắm usb vào mt mở cũng k thấy file đó đâu cả

meocon

Well-Known Member

bác meocon ơi bác đã gặp trường hợp này chưa: tối hôm trước e có gắn 1 cái ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb để mở phim, hôm sau thì toàn bộ các file film trong folder đó và 1 số folder # mất hết dữ liệu ( file phụ đề lại vẫn còn ), dung lượng trống trong ổ cứng tăng lên.e tưởng là virus nó ẩn file đi nhưng cắm usb vào mt mở cũng k thấy file đó đâu cả

Cho chạy chkdsk thử đi bạn

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

dung lượng trống trong ổ cứng tăng lên.

Vậy là bye bye dữ liệu rồi nhé.
Mình cũng phải rất cẩn thận với I18D, cứ cắm ổ cứng vào I18D, sau đó cắm vào PC là thấy báo lỗi phải fix cái gì gì đó, tốt nhất là bỏ qua cái lỗi đó, không fix phiếc gì nhé, fix phát là đi đời dữ liệu ngay

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Vậy là bye bye dữ liệu rồi nhé.
Mình cũng phải rất cẩn thận với I18D, cứ cắm ổ cứng vào I18D, sau đó cắm vào PC là thấy báo lỗi phải fix cái gì gì đó, tốt nhất là bỏ qua cái lỗi đó, không fix phiếc gì nhé, fix phát là đi đời dữ liệu ngay

Các dòng chip 1186 đều vậy , cứ gắn vô PC là chãy kiểm tra , bình thường , ko bị gì cả :)

haipv

Active Member

thế có giải pháp j k bác meocon.e mới mua con i18d plus bị trường hợp này đau quá.mất 300G phim bộ mất bao nhiêu công down.tiện đây bác có biết cái ứng dụng nào lấy lại dữ liệu mạnh mẽ k chỉ e phát

meocon

Well-Known Member

thế có giải pháp j k bác meocon.e mới mua con i18d plus bị trường hợp này đau quá.mất 300G phim bộ mất bao nhiêu công down.tiện đây bác có biết cái ứng dụng nào lấy lại dữ liệu mạnh mẽ k chỉ e phát

E xài realtek và Himedia Android , chưa bị vụ này bao giờ :)

daithu

Well-Known Member

Nghe nói đầu iMax18 PLUS hiển thị full menu bluray nhưng khi em sử dụng thỳ chỉ thấy nó hiện SCENE mà chả có tên tiêu đề gì cả.
Bác nào dùng rồi chỉ hộ em cái hay là kiểu của nó thế
Em cứ nghĩ nó hiện lên FULL MENU là có tên bài cơ mà ???

daithu

Well-Known Member
Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Báo cáo các cụ là: chon BDMV,if any thỳ Menu Bluray lên hết nhé các cụ

bentotet

có bác nào có thể hướng dẫn mình cách chơi file trực tiếp từ laptop trên imax3D i18d ko?
mình down file về trên laptop nhưng ko muốn phải copy vào ổ cứng mà muốn xem thẳng luôn qua cổng Lan thì phải set up thế nào?

meocon

Well-Known Member

có bác nào có thể hướng dẫn mình cách chơi file trực tiếp từ laptop trên imax3D i18d ko?
mình down file về trên laptop nhưng ko muốn phải copy vào ổ cứng mà muốn xem thẳng luôn qua cổng Lan thì phải set up thế nào?

Liên lạc trực tiếp e chỉ nha , nói rất là dài

Bên trên