IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

tytatytoe

Member
Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Mình xem 1080 sao nó giật lắm bạn ah. mà cho minh hoi chút cái phần audio H/W và S/W là thế nào vậy.

Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

cho em xin key kích hoạt Imovie , cảm ơn
Đã like & share trên face , xin 1 key test vào Mail : [email protected] , cám ơn nhiều.

Bạn tải ứng dụng về tại địa chỉ: Tải IMovie Ứng dụng xem phim HD Online chất lượng Bluray DTS miễn ph
Sau đó mở ứng dụng lên đăng ký thành viên rồi báo lại Email đăng ký cho mình. Mình sẽ kích hoạt Online từ Server cho bạn. Không cần phải nhớ Code hay nhớ key, và sau khi gỡ ứng dụng ra cài lại hoăc reset box thông tin VIP cũng không bị mất đi bạn nhé.

Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Mình xem 1080 sao nó giật lắm bạn ah. mà cho minh hoi chút cái phần audio H/W và S/W là thế nào vậy.

Bạn kiểm tra lại kết nối internet nhà mình xem sao. Hiện tại IMovie cung cấp 2 loại chất lượng 1080p. Loại 1: 1080p nén. TỨc là chỉ có hình ảnh chất lượng 1080p. Âm thanh Stereo. Loại 2: Full HD 1080p nguyên gốc. Định dạng này nặng hơn vì chứa hình ảnh gốc từ đĩa RIP ra chưa nén, ngoài ra một số phim có kèm theo âm thanh DTS bên trong. Nếu Hệ thống Âm thanh nhà bạn không hỗ trợ âm thanh DTS 5.1 trở lên thì bạn nên chọn Link chất lượng 1080p bình thường để tối ưu đường truyền nhé.
Khi bấm nút xem phim ứng dụng sẽ hiễn thị thông tin link kèm chất lượng. Những link chất lượng cao thường sẽ có dung lượng đằng sau. VÍ dụ 1080p - Bluray - DTS - 40GB. Tùy vào tốc độ Internet nhà mình và hệ thống giải trí hiện tại. Bạn chọn chất lượng phù hợp để việc xem phim không bị gián đoạn nhé.

Còn về audio H/W (Hardware decoder) và S/W (Software Decoder). Đây là 2 bộ giải mã file Video của ứng dụng. Thông thường bộ giải mã H/W (Giải mã phần cứng) tối ưu và đọc được nhiều định dạng phim cũng như âm thanh hơn S/W (phần mềm). Bạn nên chọn H/W trong quá trình xem phim nhé. Ngoài ra nếu muốn xuất ra âm thanh DTS trên thiết bị Âm thanh khác như Ampli bạn phải cài thêm bộ Codec của MXPlayer. Bạn xem thêm bài hướng dẫn trên trang huy phú để rõ thêm.

Chúc bạn xem phim vui vẻ

hung99999

Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Đã like & share trên face.email của mình :p[email protected]

daokimluc

bên bạn xem lại kho phim 3D, lỗi đa số các phim định dang SBS khi chập hình thì nó loạn hết cả nói chung là không xem được. trong số đó 1 số phim vẫn xem ngon lành

bên bạn xem lại kho phim 3D, lỗi đa số các phim định dang SBS khi chập hình thì nó loạn hết cả nói chung là không xem được. trong số đó 1 số phim vẫn xem ngon lành

CHào bạn, Cám ơn bạn đã thông báo. Khi gặp phim nào lỗi, bạn báo lỗi giúp mình với. Để mình cập nhật lại nội dung. Có một số phim định dạng 3D Side by Side trên tivi không hỗ trợ. Nên chỉ phù hợp khi xem trên kính thực tế ảo thôi nha bạn. Còn phim 3D ISO thì xem được trên tivi.

khoathu

Member

mình coi phim 720p thui mà cũng hay bị đứng hình,mạng 12m coi bằng tk vip,không chình cỡ chữ phụ đề đc.

mình coi phim 720p thui mà cũng hay bị đứng hình,mạng 12m coi bằng tk vip,không chình cỡ chữ phụ đề đc.

Bạn thử kiểm tra lại kết nối mạng nhà mình xem. Vì mình test mạng 8m xem phim 720p Ok bạn. Nếu phim nào xem bị giật bạn báo lỗi giúp mình với nhé. Để mình kiểm tra.
Còn về việc chỉnh phụ đề bạn có thể tham khảo bài viết này: http://huyphu.com/ho-tro-ky-thuat/a...-dat-va-cau-hinh-mx-player-de-xem-imovie.html
Ở Tab Subtitle hình thứ 4 từ trên xuống. Ở đó bạn có thể chỉnh Font, màu sắc và kích thước của phụ đề phim.

daokimluc

Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

CHào bạn, Cám ơn bạn đã thông báo. Khi gặp phim nào lỗi, bạn báo lỗi giúp mình với. Để mình cập nhật lại nội dung. Có một số phim định dạng 3D Side by Side trên tivi không hỗ trợ. Nên chỉ phù hợp khi xem trên kính thực tế ảo thôi nha bạn. Còn phim 3D ISO thì xem được trên tivi.
Đa số là ko xem được trên TV 3D bạn à. mình test thấy được 1, 2 phim thì xem được

Re: Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Đa số là ko xem được trên TV 3D bạn à. mình test thấy được 1, 2 phim thì xem được

Tivi của bạn có phải TV 3D không vậy? Bạn phải dùng Remote chỉnh TV 3D chập hình ảnh video Side By Side nữa thì mới xem được.

huy manh

Member

Mình mới lấy q10 đã like và share còn được tặng ac ko bạn

dokltd

Active Member

sau khi test mình xin có ý kiến này:
- nên up nhiều phim hơn đặc biệt là phim chất lượng cao có âm thanh 5.1
- màu giao diện nên để tối hơn một chút, không hiểu sao khi mình dùng chuột kéo danh sách phim thì đi "cả tảng"

daokimluc

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Tivi của bạn có phải TV 3D không vậy? Bạn phải dùng Remote chỉnh TV 3D chập hình ảnh video Side By Side nữa thì mới xem được.

TIVI mình là TV 3D và mình đã chập hình. có lẽ do đợt update này chứ các lần trước vẫn ok và mình thử trên các ứng dụng khác vẫn ok mà

sau khi test mình xin có ý kiến này:
- nên up nhiều phim hơn đặc biệt là phim chất lượng cao có âm thanh 5.1
- màu giao diện nên để tối hơn một chút, không hiểu sao khi mình dùng chuột kéo danh sách phim thì đi "cả tảng"

Cám ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ sớm fix lỗi này trong các bản cập nhật tới.

dokltd

Active Member

hôm nay update cái mxplayer giờ không ra âm thanh 5.1 nữa trong khi vẫn dùng codec cũ? ai biết cách khắc phục không?

Bên trên