IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

leminhloc

Member
Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Chào mọi người, mình đã từng hỏi vấn đề DTS trên ứng dung iMovie của bác chủ trên bang app MXPlayer, sau khi mày mò và theo hướng dẫn của bác chủ mình đã chơi được file phim co audio DTS qua loa ( trước đây mình tùy chỉnh trong MXPlayer ở mục Decode là HW nên âm thanh bị rè, nay chuyển qua SW thì OK. Nhưng từ đây lại phát sinh vấn đề là Chơi file film có audio DTS qua app MXPlayer đã cài codec DTS kết nối với dàn am thanh 5.1 DTS thì : " ÂM THANH PHÁT RA TIẾNG ĐƯỢC QUA LOA NHƯNG KHÔNG PASSTHROUG TRỰC TIẾP QUA DÀN AM THANH 5.1 DTS ( VÌ TÍN HIỆU ĐÈN TRÊN DÀN ÂM THANH KHONG BÁO ĐÃ PASSTHROUGH, VẪN CÒN TÙY CHỈNH VOLUMN TRÊN APP MXPLAYER ==> CHỨNG TỎ APP MXPLAYER VẪN CAN THIỆP XỬ LÝ ( ĐIỀU NÀY O XBMC VỚI ADD XSHARE THÌ PASSTHROUHG HOÀN TOÀN, MUỐN CHỈNH VOLUMN THÌ CHỈ CHỈNH ĐƯỢC TRÊN DÀN LOA 5.1 THÔI ==> ÂM THANH LÚC NÀY PASSTHROUGH MỚI HOÀN HẢO LÀM SAO HEHE. ĐÓ LÀ NHẬN ĐỊNH CỦA MÌNH. KẾT LUẬN XBMC VỚI ADD ON XSHARE + VIP FSHAR LÀ BÁ ĐẠO VỚI HIỆN TẠI BAY GIỜ

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Chào mọi người, mình đã từng hỏi vấn đề DTS trên ứng dung iMovie của bác chủ trên bang app MXPlayer, sau khi mày mò và theo hướng dẫn của bác chủ mình đã chơi được file phim co audio DTS qua loa ( trước đây mình tùy chỉnh trong MXPlayer ở mục Decode là HW nên âm thanh bị rè, nay chuyển qua SW thì OK. Nhưng từ đây lại phát sinh vấn đề là Chơi file film có audio DTS qua app MXPlayer đã cài codec DTS kết nối với dàn am thanh 5.1 DTS thì : " ÂM THANH PHÁT RA TIẾNG ĐƯỢC QUA LOA NHƯNG KHÔNG PASSTHROUG TRỰC TIẾP QUA DÀN AM THANH 5.1 DTS ( VÌ TÍN HIỆU ĐÈN TRÊN DÀN ÂM THANH KHONG BÁO ĐÃ PASSTHROUGH, VẪN CÒN TÙY CHỈNH VOLUMN TRÊN APP MXPLAYER ==> CHỨNG TỎ APP MXPLAYER VẪN CAN THIỆP XỬ LÝ ( ĐIỀU NÀY O XBMC VỚI ADD XSHARE THÌ PASSTHROUHG HOÀN TOÀN, MUỐN CHỈNH VOLUMN THÌ CHỈ CHỈNH ĐƯỢC TRÊN DÀN LOA 5.1 THÔI ==> ÂM THANH LÚC NÀY PASSTHROUGH MỚI HOÀN HẢO LÀM SAO HEHE. ĐÓ LÀ NHẬN ĐỊNH CỦA MÌNH. KẾT LUẬN XBMC VỚI ADD ON XSHARE + VIP FSHAR LÀ BÁ ĐẠO VỚI HIỆN TẠI BAY GIỜ

Bác chỉnh trên MX là SW thì MX nó giải mã rồi nên đâu có thể làm một công đôi việc như thế

anhtuan93

Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

sao em đăng nhập acc Fshare VIP mà xem nó lại báo là tài khoản thường là sao bác chủ thớt

leminhloc

Member
Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Bác chỉnh trên MX là SW thì MX nó giải mã rồi nên đâu có thể làm một công đôi việc như thế

Vậy theo bác thì làm thế nào trên Mxplayer passthrough hoàn toàn như trên XBMC?

toanhoai

Member
Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Em cũng có cùng câu hỏi như Bác,có Bác nào biết xin chỉ giáo ạ,em mở thì nghe được tiếng nhưng chỉ có 2 ch thôi. Thanks

Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

sao em đăng nhập acc Fshare VIP mà xem nó lại báo là tài khoản thường là sao bác chủ thớt

Thông báo vậy nghĩa là tk Fshare của bác ko phải là tk Vip đó bác.

Karaokek1

Banned

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở trái tim mà nằm ở đôi mắt.

toanhoai

Member

Em làm được được rồi,Bác gỡ sạch ứng dụng MXplayer đó đi( vào ứng dụng rồi xóa dữ liệu rồi mới gỡ cài đặt) xong tia ban MXplayer nay https://www.mediafire.com/?fv5nbg464k4f26e rồi cài đặt, xong. Không cần cài thêm code nữa

songtruong

Bạn làm xong hướng dẫn này đê nghe được âm thanh nhé.
Hướng dẫn c

mình đã làm theo hướng dẫn . vẫn không có tiếng ( phim có âm thanh dts ) . vậy bắt buộc phải có dàn âm thanh 5.1 mới nghe được tiếng sao ?

Re: Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

tài khoản của em là tài khoản VIP mà bác vào fshare check VIP mà

Bác cho lại cái gmail cho mình mình sẽ kiểm tra lại trường hợp của bác.

---------- Post added 25-04-2015 at 00:34 ----------

mình đã làm theo hướng dẫn . vẫn không có tiếng ( phim có âm thanh dts ) . vậy bắt buộc phải có dàn âm thanh 5.1 mới nghe được tiếng sao ?

bác đang dùng box gì nhỉ với xem phim nào để mình test lại xong sẽ thông báo cho bác liền.

khoathu

Member

mạng viettel 12m mình coi 1080p mà sao bị giật tung chảo các bác.

pro wa

Active Member

lổi kết nối rồi bác ơi

lổi kết nối rồi bác ơi

Có bản mới rồi nhé mọi người. Cập nhật tính năng phần mềm.
Fix 1 số lỗi về giải thuật kết nối server. Và bố cục app thân thiện dễ dùng và hợp lý với mọi người.

Anh em cậm nhật giúp mình bản mới nhé.
Link: Ứng dụng Imovie

duongxavandam

Active Member

Ứng dụng này có xem được trên dune không bạn ?

Trước tiên xin gửi lời cảm ơn các bạn bên Huyphu đã chia sẻ VIP code kích hoạt để mình được dùng thử ứng dụng.

Thứ hai là mình mới vừa test app 2 tiếng trên em Q5IV và xin được đưa ra một vài đóng góp để các bạn hoàn thiện thêm sản phẩm với mong muốn sản phẩm được hoàn thiện tốt nhất, và người dùng như mình cũng cảm thấy vui mừng dù có phải trả phí hay ko trả phí ( ứng dụng hay có trả phí cũng hoàn toàn xứng đáng )

*) Ưu điểm :
- Giao diện than thiện và thích mắt
- Hỗ trợ tốt với diều khiển đi kèm box. Cái này rất hay vì sẽ ko phải phụ thuộc vào các loại phụ kiện bổ trợ nữa. tính mình ko thích rườm rà nên ứng dụng nào mà cứ support chuẩn hết cho khiển giống xbmc ( kodi ) là mình ưng rồi
- Cho chọn chất lượng phim để ng xem chọn dung lượng phù hợp với tốc độ mạng nhà mình. Mới test qua mấy phim 720 thôi thì thấy chạy khá ổn, một vài phim bị vấp chút chắc do mạng nhà mình hơi cùi ( 8mb VNPT cáp quang )
- Tự động load sub ( rất hay )
- Chạy phim thông qua ứng dụng MXplayer nên chỉnh phụ đề tuyệt vời. cái này là mình thích nhất khi xem phim trên MX ( tivi 32 mà ko cho chỉnh phụ đề to lên chắc cận 5 độ qua 2 tháng xem phim chắc lên 10 độ quá )
- Một vài cái nữa chưa nghĩ ra….

*) Tồn tại – hạn chế ( mình test trên Q5IV thì thế này, ko biết các box khác thế nào, các bạn khác dung cho ý kiến nhé )
- Đó là giao diện được cấu hình chưa ổn lắm. mình nói cụ thể như sau :
Mở vô app ( sâu khi đăng ký, nhập vip code hết rồi nhé ) thì là trang chủ. Mình muốn xem phim lẻ uh thì kéo xuống tab phim lẻ ( bên trái ). Lúc này đang ở mục tất cả phim. Test luôn chỗ này. DÒng đầu tiên của list kéo hết sang phải ( nhấn phím phải ) chuyển ok sang trang 2 của dòng 1 này.ok hợp lý.Khi muốn quay về trang 1 của dòng này nhấn phím trái. Đến phim thứ 1 của dòng này nhấn phím trái xuất hiện phím mũi tên. Nếu nhấn phím này quay về trang 1.ok. nếu ko nhấn thì nhảy luôn qua tab phim lẻ ( coi bộ chưa ok lắm )
Tiếp theo chọn tab Hành Động phía trên Bấm nút xuống dưới lại ko vào ngay list phim mà lại quay về tab phim lẻ ( chỗ này cũng chưa thực sự hợp lý, nếu bấm xuống dưới vô được list phim ngay thì hay ). Lúc này muốn vào list phim thì cần ấn tiếp phím phải. List HĐ này hiện 3 dòng mỗi dòng 3 phim. Nhưng chỗ cực hình chính là chỗ này. Nếu ở dòng 1 hết 5 phim bấm phím phải thì lại ko qua trang 2 mà lại bị nhảy tab bên trên ( từ hành động nhảy qua hoạt hình, bỏ qua luôn Khoa học – Viễn Tưởng ). Nếu muốn ở trong list hành động trang đầu chuyển qua trang 2 phải xuống tận phim cuối cùng của dòng 3 ấn sang phải mới chịu chuyển qua trang 2. Nhưng trang 2 này lại chẳng biết nhấn nút nào để vô list phim. Phím xuống dưới để quay về tab phim lẻ như bên trên đã nói vô tác dụng.

À đây rồi. Thì ra phim cuối cùng dòng 3 trang 1 phải ấn nút xuống để chuyển qua trang 2. ấn thêm một nút xuống nữa để qua tab phim lẻ, rồi lại sang phải để chọn được phim ở trang 2 của mục Hành Động ( chỗ này bắt đầu hơi căng thẳng rồi đây, mình hay vọc vạch mà thế này thì bà xã chắc đáp cái khiển của mình đi quá ). Và quá trình cứ phải như này thì mới vô được các trang tiếp theo.

Tiếp tục. Muốn quay trở lại trang trước thì phải chỉ đến phim 1 của dòng đầu tiên trong list, ấn nút sang trái để chuyển qua tab phim lẻ thì mới quay về trang trước được. Vậy vấn đề chỗ này có thể viết lại sao cho : từ trang 1 cứ ấn nút xuống dưới để chuyển qua các trang tiếp theo thì sẽ ok hơn. Ko cho trong các trang được phép sử dụng nút sang phải nữa ( vô hiệu hóa mũi tên ) vì cứ nhấn nút phải y rằng lại nhảy tab trên ngay ( và tất nhiên lúc đó chẳng làm được gì ngoài việc phải nhấn nút chọn 1 cái tab ở trên để vào được list, nhưng mà nhấn nút Hành Động thì tất cả về trang 1 của HĐ ngay )

Trên đây là một vài ý kiến đóng góp của mình sau 2 tiếng test thử. App rất hay và dễ nhìn. Nếu các bạn bên huyphu tối ưu hóa được giao diện giống như FPTPlayer HD thì thật tuyệt vời. Dù phải mua VIP code nhưng với một ứng dụng hay như vậy cũng rất đáng. Mong các bạn tiếp tục cho ra các bản update mới.

Cuối cùng vẫn gửi lời cảm ơn một lần nữa đến các bạn bên huyphu đã chia sẻ VIP code để mình được sử dụng một app rất hay

Đầu tiên Huy Phú xin gửi lời cảm ơn bác @LUC QUYET CHIEN đã đóng góp ý kiến để hoàn thiện ứng dụng Imovie.

Sau tổng hợp các ý kiến từ bác và một số khách hàng khác bên mình đã điều chỉnh lại một số vấn đề như sau:
- Sử lý tính năng sử dụng Remote hợp lý hơn.
- bố cục loại và nhóm phim hợp lý hơn.
- cơ chế lấy ghet Link cũng được tối ưu hơn.
- chức năng tìm kiếm thuận tiên hơn(đang cập nhật)
- tự động dowload và up phim lấy điểm thưởng khuyến mãi cho khách hàng(đang cập nhật).

Cuối cùng xin cũng gửi bác lời cảm ơn lần nữa. \m/

Link tải: Ứng dụng IMovie

Ban moi khong dang nhap mail duoc

Bên trên