Internet và IPTV trên cùng 1 đường truyền (sử dụng udpxy), Port Mapping: phức tạp hóa một vấn đề đơn

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Internet và IPTV trên cùng 1 đường truyền (sử dụng udpxy), Port Mapping: phức tạp hóa một vấn đề đơn giản

bạn dùng WinSCP, connect vào router, và vào thư mục playlist của xupnpd tự xóa cũng được mà, mình ko nhớ rõ location, nhưng nó nằm bên trong thư mục xupnpd.

nhưng mỗi lần mất điện và khi có trở lại nó lại tải các list đó

tvhung83

Member
Ðề: Internet và IPTV trên cùng 1 đường truyền (sử dụng udpxy), Port Mapping: phức tạp hóa một vấn đề đơn giản

hehe, vừa nhờ được bác @bbforever33 team viewer vào xem giúp, dù không chạy được nhưng vẫn rất cám ơn sự nhiệt tình của bác ấy, mình đã nhờ nhiều người mà ko ai giúp, nay được bác ấy giúp thiệt là vui :D

Re: Ðề: Internet và IPTV trên cùng 1 đường truyền (sử dụng udpxy), Port Mapping: phức tạp hóa một vấn đề đơn giản

Mình ko hiểu lắm, modem quang của mình hiệu YESTELECOM, đã "Enable IGMP Proxy" nhưng bước tiếp theo là gì? VLAN vẫn đang enable, dùng port internet thì khi mở list MyTV trên VLC thì ko connect được.
Làm ơn chỉ giúp mình, mình rất muốn vừa IPTV vừa internet trên cùng 1 port.
Đã có cách cài đặt khác cho bác (ko cần igmp proxy), đó là sử dụng multiwan trên ddwrt (openwrt)
Tối pm teamview tiếp nhé

hoanpc

Ðề: Re: Ðề: Internet và IPTV trên cùng 1 đường truyền (sử dụng udpxy), Port Mapping: phức tạp hóa một vấn đề đơn giản

Đã có cách cài đặt khác cho bác (ko cần igmp proxy), đó là sử dụng multiwan trên ddwrt (openwrt)
Tối pm teamview tiếp nhé

Hướng dẫn cụ thể trên này cho anh em học hỏi đi bro!

taductam

Ðề: Re: Ðề: Internet và IPTV trên cùng 1 đường truyền (sử dụng udpxy), Port Mapping: phức tạp hóa một vấn đề đơn giản

Tối pm teamview tiếp nhé

Cài đặt như nào bác ơi. Bác ở chỗ nào em quá thỉnh giáo cái. Em loay hoay đủ thứ mà không được.

MinhNk11

Các bác có cách nào dùng mytv+ internet cáp quang viettel trên wifi TL-WR740N không?
Nhà em có cục modem 1 cổng dành mytv, giò muốn xem mytv trên smartTV

VuMinhThu

Member

Mình dùng modem TL-WR741ND tìm mãi ko thấy IGMP, bạn giúp mình được không?

tethien

Active Member

Mình dùng modem TL-WR741ND tìm mãi ko thấy IGMP, bạn giúp mình được không?

Làm chi có mà thấy. Phải up rom openwrt thì mới dùng được.

24635789

Banned

modem Microsens thì làm sao vậy mọi người

hnduy910

Active Member

- Modem quang, Router Draytek

[/QUOTE]

Bác ơi. Trên Modem quang Draytek em đã làm như bác chỉ dẫn nhưng vẫn không dùng được MYTV và Internet trên cùng một cổng LAN ạ. Xin bác chỉ giúp. em xin cám ơn nhiều!

bakhoai

Member

Tôi dùng ubuntu server thì Sonyex650 chạy được MyTV, còn chuyển sang cắm vào Dir600-Openwrt thì TV chỉ đọc đc list kênh, khi play thì tịt ngóm, bác nào help với! Loay hoay mãi.(cả 2 đang dùng xupnpd+udpxy nguyên bản).

a13743

cũng draytek cáp quang VNPT giống bác này. Kê dép ngồi hóng lâu lắm rồi mà chưa tìm được câu trả lời

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác có cách nào dùng mytv+ internet cáp quang viettel trên wifi TL-WR740N không?
Nhà em có cục modem 1 cổng dành mytv, giò muốn xem mytv trên smartTV

Em đang xem này. Cáp quang VT và MyTV VNPT trộn lẫn nhau

hnduy910

Active Member

Bác dùng modem gì? Và cấu hình như thế nào vậy ạ. Thanks bác!

vuthecong78

Well-Known Member

Bác dùng modem gì? Và cấu hình như thế nào vậy ạ. Thanks bác!

Modem của MyTV VNPT loại nào cũng vậy, Wifi 1 là TPlink 740 của VT đi kèm, Wifi 2 là TPLink 841. Chủ thớt cấu hình giúp cho tớ.

24635789

Banned

mình dùng microsens ai chỉ mình với

Mình cũng đang quan tâm tới vấn đề này, router của mình là tp-740N, mong có hướng dẫn.

vuthecong78

Well-Known Member

Tình hình là có rất nhiều bạn đăng kí cáp quang Viettel trong đợt khuyến mại này, nhưng vẫn giữ MyTV.
Bạn bbforever33 làm một bài hướng dẫn MyTV & VT đi.

laodatma

Member

- Modem quang, Router Draytek

Bác ơi. Trên Modem quang Draytek em đã làm như bác chỉ dẫn nhưng vẫn không dùng được MYTV và Internet trên cùng một cổng LAN ạ. Xin bác chỉ giúp. em xin cám ơn nhiều!

Bật igmp proxy lên mới chỉ là bước 1, sau đó còn cần convert các đc kênh trong file .m3u sạng hạng http://... Bước này thì đăng tắc do các bác cài fw mod xài cái proxy với port đặt được còn chịu chả biết cái igmp proxy của draytek nó xài port bao nhiêu. Ngoài ra có một vấn đề nữa là fiber của vnpt dùng vlan & giang hồ đồn là k xài được mấy dạng proxy này trên cổng Wan. Bác nào bên kỹ thuật của mytv-vnpt xác nhận hộ phát thì ae khỏi lăn tăn vọc :d

Bên trên